Nhờ ACE hỗ trợ Ampli YAMAH RX-496 để nhận tín hiệu

nokian9x

Well-Known Member
Chào ACE,

Mình có con Amply YAMAHA cổ RX-496 gặp vấn đề như sau. Lọ mọ mãi chưa tìm ra nên viết bài mong ACE nào biết xin chỉ giúp.
Mình kết nối tín hiệu từ con HDP Dune Dou ra Amply YAMAHA Rx-496 theo đường cable quang, đồng trục thì không vấn đề gì với âm thanh DTS hay AC3. Nhưng nếu như file nhạc có định dạng AAC hay WAV thì không có tiếng ra loa (Đã chuyển thử PCM hay Bitream trong Dune) vẫn thế. Tín hiệu WAV hay AAC là tín hiệu analog bình thường lẽ ra nó phải ra được đường cable đồng trục nhưng không hiểu sao vẫn không có tiếng. Amply YAMAHA mình để chế độ vào là automatic.
Không biết mình setup sai chỗ nào mà bị tình trạng như vậy. Mong các bác chỉ giáo.

le_hung214

AVR đó không có bộ giải mã trực tiếp tín hiệu PCM từ file wav hay aac, nên bác để bitstream em nó câm là phải. Ngoài ra xem lại SPDIF sample rate chuyển về 48khz thôi.
Cần chuyển về PCM decode, vẫn không ra tiếng thì con AVR của bác sao rồi đấy :(

nokian9x

Well-Known Member
Ðề: Re: Nhờ ACE hỗ trợ Ampli YAMAH RX-496 để nhận tín hiệu

AVR đó không có bộ giải mã trực tiếp tín hiệu PCM từ file wav hay aac, nên bác để bitstream em nó câm là phải. Ngoài ra xem lại SPDIF sample rate chuyển về 48khz thôi.
Cần chuyển về PCM decode, vẫn không ra tiếng thì con AVR của bác sao rồi đấy :(

Hix, đúng là đồ cũ. Hình như bit mình để 192

nokian9x

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Nhờ ACE hỗ trợ Ampli YAMAH RX-496 để nhận tín hiệu

Test hết chưa bác? hàng cũ thì các bộ giải mã ít chức năng so với hàng mới, đó là điều bình thường mà.

Thôi đồ dùng tạm chơi số thôi. Còn HF nghe Amply khác.

Bên trên