Nhờ AE tư vấn Sony KLV-40R452A & Samsung UA-40F5000

Ðề: Nhờ AE tư vấn Sony KLV-40R452A & Samsung UA-40F5000

Bác ndchieu22 inbox em giá cái Sony 40R452a & 42W674a nhé, bọn này có chơi ổ gắn ngoài 3TB ko bác, chơi DTS được ko ạ.

ndchieu22

Well-Known Member

Bác ndchieu22 inbox em giá cái Sony 40R452a & 42W674a nhé, bọn này có chơi ổ gắn ngoài 3TB ko bác, chơi DTS được ko ạ.

đã PM bác! em không nhầm thì con này chơi được ổ 2TB và chơi đc DTS bác nhé, bác cần thì ới em

vqt01

Active Member

Vậy con nào hơn? Giá cả thế nào hả các bạn? Mình đang định mua mà chưa biết chọn loại nào!

ndchieu22

Well-Known Member

Vậy con nào hơn? Giá cả thế nào hả các bạn? Mình đang định mua mà chưa biết chọn loại nào!

theo em bác nên chọn 40R452 hình ảnh khá đẹp bác nhé, còn bác cứ ra siêu thị so sánh 2 em đó rồi tự mình quyết chưa muộn mà bác!

foolishcat

Em mới ra Nguyễn Kim rước con này về. Hết 8.9tr :)

nenuphar34

Em cũng đang thích con Sony 40R452A, bác nào inbox em cái giá đc ko ạ? Cũng đang muốn mua 1 con biếu bố mẹ dịp Tết này. Em ở HN ạ.
Thanks các bác ạ :x

ndchieu22

Well-Known Member

Em cũng đang thích con Sony 40R452A, bác nào inbox em cái giá đc ko ạ? Cũng đang muốn mua 1 con biếu bố mẹ dịp Tết này. Em ở HN ạ.
Thanks các bác ạ :x
đã PM bác, bác nhu cầu thì ới em

typhn

Bác nào cho em hỏi với. Em có con sony bravia kdl 40ex710. Em kết nối internet cho nó, nhưng mà em ko tìm thấy trình duyệt web của nó ở đâu ạ. Bác nào biết chỉ em với. Là do con này nó ko hỗ trợ trình duyệt web hay phải nâng cấp firmware cho nó thì mới được ạ. Hic. Ko có trình duyệt web chán lắm. Mong các bác giúp đỡ !

nenuphar34

Các bác inbox cho em thêm giá con SONY KDL42W674A đc ko ạ, thanks các bác ^^

benghe

Em hôm nay cũng đi xem con KLV-40R452A, bác nào có giá tốt thì PM em phát nhé. Tks

ducmc111

Chào mọi người. Mình là thành viên mới chưa đủ 20 bài viết nên xin thớt cho ké bài nhờ các Anh em trong 4rum tư vấn dùm:

Mình đang có nhu cầu tìm hiểu và đang phân vân giữa 2 em này:
TV PLASMA SAMSUNG TV 43F4900
TIVI LED SONY 46R452A

Nhu cầu gđ mình chỉ là xem phim HD từ ổ cứng or trên truyền hình, hơn nữa chút là mua thêm cái Androi Box để vào mạng nữa thôi. Mong mọi người tư vấn giúp xem em nào dùng bền và chất lượng hình ảnh tốt hơn. Và nếu được cho thêm cái giá cho mỗi em để mình chuẩn bị múc luôn nhé !

Cảm ơn nhiều !

kororo1989

Re: Ðề: Nhờ AE tư vấn Sony KLV-40R452A & Samsung UA-40F5000

Em vừa mua con Sony 40R452A được mấy hôm, xem phim bằng usb or ổ cứng thì không nhận sub, sub đuôi srt đã dổi tên trùng với phim, chọn font11 UTF8 như bác gì nói ở trên mà ko dc. Vào thư mục chứa phim nó cũng không hiện file sub đâu, bác nào biết cách fix chỉ giùm em với#:-S

ndchieu22

Well-Known Member

Chào mọi người. Mình là thành viên mới chưa đủ 20 bài viết nên xin thớt cho ké bài nhờ các Anh em trong 4rum tư vấn dùm:

Mình đang có nhu cầu tìm hiểu và đang phân vân giữa 2 em này:
TV PLASMA SAMSUNG TV 43F4900
TIVI LED SONY 46R452A

Nhu cầu gđ mình chỉ là xem phim HD từ ổ cứng or trên truyền hình, hơn nữa chút là mua thêm cái Androi Box để vào mạng nữa thôi. Mong mọi người tư vấn giúp xem em nào dùng bền và chất lượng hình ảnh tốt hơn. Và nếu được cho thêm cái giá cho mỗi em để mình chuẩn bị múc luôn nhé !

Cảm ơn nhiều !
hi bác!
theo em bác nên chọn em sony 46R452 + android box là hợp lý nhất đó ah? bác nhu cầu mua ới em

Em vừa mua con Sony 40R452A được mấy hôm, xem phim bằng usb or ổ cứng thì không nhận sub, sub đuôi srt đã dổi tên trùng với phim, chọn font11 UTF8 như bác gì nói ở trên mà ko dc. Vào thư mục chứa phim nó cũng không hiện file sub đâu, bác nào biết cách fix chỉ giùm em với#:-S

Bác xem lại chứ em đang dùng con này sub srt chạy bình thường, bác vào thư mục chưa phim thì đúng không nhìn được file sub đâu nhưng khi bác bật sub font UTF8 thì vẫn ok mà bác.

lohado2

Active Member

hi bác!
theo em bác nên chọn em sony 46R452 + android box là hợp lý nhất đó ah? bác nhu cầu mua ới em

Bác xem lại chứ em đang dùng con này sub srt chạy bình thường, bác vào thư mục chưa phim thì đúng không nhìn được file sub đâu nhưng khi bác bật sub font UTF8 thì vẫn ok mà bác.

Em cũng vừa mới lấy con này lúc chiều. về cắm usb thì thấy buồn quá. file mp4 down ở chiasenhac.com full hd không xem được. báo lỗi không cho phép phát lại.
Các file vod, 3gp, mov, mpg ok. file mp4 thì file xem được,file báo lỗi không cho phép phát lại. Avi cũng file được file không, Tương tự với WMV. IMG_20140105_224647.jpg IMG_20140105_224813.jpg IMG_20140105_225135.jpg IMG_20140105_225151.jpg IMG_20140105_225322.jpg
MKV thì mở được nhưng sub không lên được, đã chuyển như bác chỉ rồi .
FLV không thèm hiện lên trên danh sách video cơ. Mà nhiều khi em down vội nó định dạng flv. không lẽ phải ngồi đổi đuôi.

Trên trang web quảng cái là usb multi format. chạy được 37 định dạng...... thế mà không cả bằng con samsung 32 inc nhà thằng e mua năm trước. vẫn những video kia chạy ầm ầm. sub thì chả cần chọn gì. tự lên luôn.
Không biết là có phải không biết chỉnh không. Bác nào biết chỉ em nhanh cái. E có 3 ngày để đổi hàng.

kororo1989

Re: Ðề: Nhờ AE tư vấn Sony KLV-40R452A & Samsung UA-40F5000

hi bác!

Thử đủ kiểu rồi mà ko được bác ơi, ko biết có phải chỉnh gì nữa không, mua về xem phim mà như thế này thì #:-S#:-S#:-S#:-S

Chả nhẽ lại ngồi encode thành hardsub :/

ndchieu22

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Nhờ AE tư vấn Sony KLV-40R452A & Samsung UA-40F5000

Thử đủ kiểu rồi mà ko được bác ơi, ko biết có phải chỉnh gì nữa không, mua về xem phim mà như thế này thì #:-S#:-S#:-S#:-S

Chả nhẽ lại ngồi encode thành hardsub :/

em thấy các bác hơi lạ nhỉ em dùng bình thường tối em up ảnh cho bác xem, bác xem lại ổ cứng đang sử dụng định dạng gì? NTFS hay FAT32, khả năng usb của các bác đang dùng fat32 là cao lắm, chuyển và định dạng NTFS xem sao bác nhé

lohado2

Active Member

em thấy các bác hơi lạ nhỉ em dùng bình thường tối em up ảnh cho bác xem, bác xem lại ổ cứng đang sử dụng định dạng gì? NTFS hay FAT32, khả năng usb của các bác đang dùng fat32 là cao lắm, chuyển và định dạng NTFS xem sao bác nhé
Thế trường hợp của em thì sao hả bác @@

ndchieu22

Well-Known Member

Thế trường hợp của em thì sao hả bác @@

em đang sử dụng xem định dạng MKV và sub SRT copy chung thư mục và cùng file với phim thì xem bình thường, live show quang Lê đuôi VOB chạy ok, còn 1 số đuôi khác thì em chưa thử hết được. bác cũng cứ check lại của bác xem thế nào?

dunghtic

Em cũng vừa mới lấy con này lúc chiều. về cắm usb thì thấy buồn quá. file mp4 down ở chiasenhac.com full hd không xem được. báo lỗi không cho phép phát lại.
Các file vod, 3gp, mov, mpg ok. file mp4 thì file xem được,file báo lỗi không cho phép phát lại. Avi cũng file được file không, Tương tự với WMV. View attachment 141087 View attachment 141089 View attachment 141091 View attachment 141093 View attachment 141095
MKV thì mở được nhưng sub không lên được, đã chuyển như bác chỉ rồi .
FLV không thèm hiện lên trên danh sách video cơ. Mà nhiều khi em down vội nó định dạng flv. không lẽ phải ngồi đổi đuôi.

Trên trang web quảng cái là usb multi format. chạy được 37 định dạng...... thế mà không cả bằng con samsung 32 inc nhà thằng e mua năm trước. vẫn những video kia chạy ầm ầm. sub thì chả cần chọn gì. tự lên luôn.
Không biết là có phải không biết chỉnh không. Bác nào biết chỉ em nhanh cái. E có 3 ngày để đổi hàng.

Vấn đề chạy file hỗ trợ và sub thì con Sony ngu hơn Samsung Bác ạ, trước em dùng con plasma 42 của Samsung cứ cắm là chạy, chọn USB lúc nào cũng được, sub tự nhận. nhưng chuyển qua dùng con sony 40r452a em cũng bị ức chế, vẫn file mkv, sub thì có cái nhận được có cái không nhận được. xem bực chỉ muốn đập mẹ nó đi. may gỡ được cái màn hình xem chất.

Bên trên