Nhờ anh em ngó giùm bộ loa kèn này!

Frog

Member
Lâu lắm rồi mình mới có thời gian để ngó nghía đến phần âm thanh của dàn HD cùi mía ở nhà.
Qua bác Chiênthang (226 hà huy tập- gia lâm). bác ý ghép 1 mình 1 bộ, anh em đóng góp ý kiến giùm:

-2 loa font MD-560 ( 2 cột loa đan mạch- nghe 2.0 khá ổn): 7 củ
-AVR 5.1 yamaha DSP E795: 4,8 củ
-Amp Pioner A717 (cái nì để chơi 2 cái loa đan mạch lạ hoắc kia) 4,6 củ
-Center Inidelify S17 1,5 củ
-2 rear Taylo(hay tai lòi gì ý: cao 30cm, rộng 18cm) 2,5 củ
-Sup AR S840 4 củ
Do trình độ âm thanh mù mịt, tên hiệu k hỉu lắm, anh em coi đùng cười.
Phát biểu coi bộ này hợp lí không? về phối ghép cũng như giá thành.
em nghe, xem film thấy cũng gút lắm.

onggia

Well-Known Member
Ðề: Nhờ anh em ngó giùm bộ loa kèn này!

Anh Chiến này là chuyên gia tư vấn phối ghép kiểu linh tinh phènh,mix các kiểu vào với nhau em từng mua AVR của bác này nên em biết,bác ý test âm thanh 5.1 trong phòng bé tý rồi bật to hết cỡ mấy cái đĩa phim thuốc lên khiến nhiều anh em ko biết đâu mà lần.
Đôi front MD 560 bác nói chắc là của hàng NJ Đan mạch gì đó,nếu mà giá 7 củ thì quá max bác ạ,tầm 7 củ loa second hand thì cứ phải nói là nghe quá ổn chứ không phải khá ổn đâu ạ.
Rear + center 1.5+2.5 = 4 củ thì bác chơi JBL cho nó lành.
Mua sub cũ em thấy hơi ghê ghê vì chất lượng khó bảo đảm lắm hàng bác Thắng này toàn đồ cổ trên 10 năm thôi,bạn cố gắng thêm 1 triệu là 5 triệu mua 1 con sub Yamaha mới cho yên tâm.

Frog

Member

thanks bác! em cũng được test ngay trong phòng bé, với bộ phim thuốc.. phê luôn.
Nhân tiện bác tư vấn dùm em 1 bộ cả loa, ampli xyz cho vụ nghe. Nhìn thì em có rùi
đầu tư em tầm 20 củ cho hàng 2nd, nơi mua giá cả hợp lí, uy tín.
Em ở Gia lâm ạ.

onggia

Well-Known Member

Thế thì bác ở cạnh nhà em rồi :D Chắc bác chiến bật phim Thập diện mai phục với màn kỹ nữ oánh trống cho bác nghe rồi.Bác đầu tư 20 củ thì nói chung là thoả mái nghe rồi,theo em bác cho 6 đến 7M vào âm ly đa kênh,6 đến 7 triệu cho front,3 đến 3,5M cho center vào surround,5M cho sub,còn thừa tiền thì cho vào dây rợ.Lúc nào bác thích đi mua thì call em em sẽ giúp số em 0987317273.

Frog

Member

thanks bác! để nhá máy bác cái, mai rảnh mời bác cà phé hỏi thăm.

quanghaiphong

Well-Known Member

-Dân HN cũng hay bị thuốc các bác nhể:DMại cái loa MD này lần đầu tiên có mặt tại VN

Frog

Member

NJ bac' ợ !!!!!!!!!!!!

manhthang

Huyền Thoại

Theo phản hồi từ nhiều anh em đã từng mua hàng của bác Chiến Thắng, mình thấy là bác này bán hàng được cái nhiệt tình, chu đáo nhưng kiến thức có phần hạn chế.

bl9heart

Thế thì bác ở cạnh nhà em rồi :D Chắc bác chiến bật phim Thập diện mai phục với màn kỹ nữ oánh trống cho bác nghe rồi.Bác đầu tư 20 củ thì nói chung là thoả mái nghe rồi,theo em bác cho 6 đến 7M vào âm ly đa kênh,6 đến 7 triệu cho front,3 đến 3,5M cho center vào surround,5M cho sub,còn thừa tiền thì cho vào dây rợ.Lúc nào bác thích đi mua thì call em em sẽ giúp số em 0987317273.

Em ko biết bác Chiến này là bác nào, nhưng hôm đi nghe ở Công Audio cũng đc bật nghe đoạn này ạ (Elac hôm nọ em bảo). Gấu nhà em "chết" luôn, xong sang Hoàng Hải nghe Jamo C405 ko vào đc nữa ^:)^ Hai bộ này chênh nhau khá tiền nhưng ko biết vì đúng thuốc hay là do chất lượng loa có khác biệt rõ ràng các chuyên gia nhỉ? :D

manhthang

Huyền Thoại

Em ko biết bác Chiến này là bác nào, nhưng hôm đi nghe ở Công Audio cũng đc bật nghe đoạn này ạ (Elac hôm nọ em bảo). Gấu nhà em "chết" luôn, xong sang Hoàng Hải nghe Jamo C405 ko vào đc nữa ^:)^ Hai bộ này chênh nhau khá tiền nhưng ko biết vì đúng thuốc hay là do chất lượng loa có khác biệt rõ ràng các chuyên gia nhỉ? :D

Đoạn này của phim Thập Diện Mai Phục hay chủ yếu ở loa Sub chứ không phải do loa front hay surround đâu.
Tất nhiên là người bán có tiểu xảo để cho đôi loa cần bán nghe hay hơn các đôi khác nếu họ có nhiều loa.

onggia

Well-Known Member

Đoạn oánh trống này bật lên trong cái phòng dưới 10M thì bố ai biết nó là do cái gì đánh ra nếu không có kinh nghiệm,mấy bác bán hàng cứ bảo là do surround này nọ thì cũng chỉ biết tin sái cổ chứ biết làm sao :D Nói chung đi mỗi cửa hàng nó đều có mấy đĩa thuốc cho anh em choáng ngợp ngay từ phát đầu thì hỏi sao chả vác ngay về nhà.

manhthang

Huyền Thoại

Đoạn oánh trống này bật lên trong cái phòng dưới 10M thì bố ai biết nó là do cái gì đánh ra nếu không có kinh nghiệm,mấy bác bán hàng cứ bảo là do surround này nọ thì cũng chỉ biết tin sái cổ chứ biết làm sao :D Nói chung đi mỗi cửa hàng nó đều có mấy đĩa thuốc cho anh em choáng ngợp ngay từ phát đầu thì hỏi sao chả vác ngay về nhà.

Nghi ngờ thì bảo người ta tắt sub đi là được chứ gì :D

onggia

Well-Known Member

Khổ nỗi là không biết nghi cho cái gì nó mới khổ bác ạ :))

Bên trên