Nhờ anh em tư vấn nâng cấp phòng karaoke

hscap1

Chả là em có lắp cho ông bà già một bộ kok từ mấy năm nay rồi, phòng 20m2 hiện tại là có:
1 đôi bmb cs252v
Amply 203N
Sub yamaha yst 80
Đầu vietktv 3.0
1 đôi bose 101 ( tăng trung)
Ông bà hát hò thỳ okê, nhưng thỉnh thoảng em hát cứ thấy nó thiếu thiếu. Giờ muốn thêm một đôi loa nữa thỳ dùng thêm main đấu với amply nó có hay không nhỉ, nếu okê thỳ nên chọn loa và main gì cho hay nhất, giá không quan trọng ạ, thanks

dausapktv

Active Member
Chả là em có lắp cho ông bà già một bộ kok từ mấy năm nay rồi, phòng 20m2 hiện tại là có:
1 đôi bmb cs252v
Amply 203N
Sub yamaha yst 80
Đầu vietktv 3.0
Ông bà hát hò thỳ okê, nhưng thỉnh thoảng em hát cứ thấy nó thiếu thiếu. Giờ muốn thêm một đôi loa nữa thỳ dùng thêm main đấu với amply nó có hay không nhỉ, nếu okê thỳ nên chọn loa và main gì cho hay nhất, giá không quan trọng ạ, thanks

Với dt phòng 20m2 bác đã có sẵn các thiết bị trên theo em bác nên đổi amply sang jaguar 506n thêm 1 đôi loa bose 301 seri3 tiết kiệm hơn thì lấy seri4 rẻ hơn đc tầm 2t . Loa bmb 252v tiếng trung cao rất tốt lợi lời nhưng có vẻ không gian âm nhạc hơi thiếu 1 chút giải trầm vậy bác ghép với đôi bose là rất hay .

dausapktv

Active Member
1 đôi bmb cs252v
Amply 203N
Sub yamaha yst 80
Đầu vietktv 3.0

Với dt phòng 20m2 bác đã có sẵn các thiết bị trên theo em bác nên đổi amply sang jaguar 506n thêm 1 đôi loa bose 301 seri3 tiết kiệm hơn thì lấy seri4 rẻ hơn đc tầm 2t . Loa bmb 252v tiếng trung cao rất tốt lợi lời nhưng có vẻ không gian âm nhạc hơi thiếu 1 chút giải trầm vậy bác ghép với đôi bose là rất hay .

hscap1

Cảm ơn bác, em đổi con 203n lấy con 506 + đôi bose 301 seri 2 rồi bác

hscap1

Còn thiếu cái mic và dây tín hiệu bác ạ ,cần shure sm58 hú nhé đang thừa 1 cây. Bác dùng pow bass sẽ căng hơn ,506 giá trát quá ))
Dây tín hiệu và dây loa có cần nâng cấp không bác, em thấy các dàn nghe nhạc xịn mới cần chứ kok thỳ chắc chả ảnh hưởng lắm. Dây loa em mua 8k/m, lại còn cắt nối lung tung

forever1982

Active Member
Dây tín hiệu và dây loa có cần nâng cấp không bác, em thấy các dàn nghe nhạc xịn mới cần chứ kok thỳ chắc chả ảnh hưởng lắm. Dây loa em mua 8k/m, lại còn cắt nối lung tung
Bác thử cặp dây tín hiệu xịn tí nguồn nhạc se ngon hơn chất tiếng sẽ khác, bộ bác chơi quá ok rồi

rocknhoc

Member
Mình cũng cần tư vấn giong bạn này.chả là nhà Đag xài Amply boston pa1100",loa boston BA500v,Sub jamo j12.giờ mình muốn nang cấp lên thì sao hả may bác,bán amly mua cai moi,rui mua thêm cap loa nua hay sao(phòng mình 20-25m2)

hscap1

Chơi vang số bác ạ, amply đánh 2 cặp mà loại xịn ví dụ như 506n giá khá chát. Như em mới lấy là 14củ. Nhà em ngại chỉnh chọt nên mới chơi amp. Tầm tiền đấy + bán con amp boston của bác thỳ thoải mái 1 bộ vang số + 1 đôi loa ngon

rocknhoc

Member
Em thay vang số khó chỉnh quá,thay ng ta chơi nhiều mà chưa hiểu cách chinh nó lun (bác mua 506n ở đâu ma 14tr dữ vậy,thay baochau bán 7tr8 ah ma)

hscap1

Em thay vang số khó chỉnh quá,thay ng ta chơi nhiều mà chưa hiểu cách chinh nó lun (bác mua 506n ở đâu ma 14tr dữ vậy,thay baochau bán 7tr8 ah ma)
7.8 là hàng nhập, bãi chuẩn xịn toàn 13-14.5 bác ạ. Hát nó mới hay, dễ chỉnh chọt, chỉnh một lần là cứ thế mà chơi

Audio VIP

Active Member
Chưa có mua Đag có y dih,ma ko pik co kho chih ko,nếu mua thi mua loai nao ha bac
Vang số và pow hay hơn nhiều so với amply , karaoke kinh doanh đa số bây giờ chuyển qua xu hướng này hết , dẽ chỉnh có dong X5 trung quốc ,,chống hustoots hát nhẹ không mêt sức .

Bên trên