Nhờ các bác giúp đỡ!

aphicong

Well-Known Member
Chào các bác, em có một vấn đề muốn nhờ các bác giúp đỡ. Chả là hôm nay em mới chuyển từ ADSL sang dùng cáp quang của VNPT. Nhưng không hiểu sao mà sau khi chạy cáp quang thì em không thể nào vào mediafire.com hay mega.co.nz được nữa. Mặc dù sáng nay khi chưa chuyển sang cáp quang thì vẫn vào bình thường. Có bác nào bị như em không ạ, nhờ các bác tư vấn giúp để em vào lại 2 trang này với ạ. Em xin chân thành cảm ơn!

hbc

Moderator
Ðề: Nhờ các bác giúp đỡ!

Cáp quang thì vẫn vào bình thường, hay là chỉnh lại DNS xem sao: 8.8.8.8 & 8.8.4.4

aphicong

Well-Known Member

Cáp quang thì vẫn vào bình thường, hay là chỉnh lại DNS xem sao: 8.8.8.8 & 8.8.4.4

Em vẫn dùng DNS này nhưng không hiểu sao sáng nay trước lúc chuyển cáp quang em vẫn vào được, kể cả photobucket, hay tynipic đều vào ngon. Lắp xong cái cáp quang này thì tịt hết. Truy cập vào trang nào nó cũng báo là trang web này không có, tức nhất là không vào được mấy trang xxx nữa. Em định tải teamviewer để nhờ bác nào hỗ trợ nhưng đến teamviewer cũng không truy cập được. Duy nhất 2 trang có đuôi. com vào được là hdvietnam và youtube. còn lại là tịt mít!. Một lần nữa kính nhờ các bác tư vấn giúp ẹm.

xindoiem

Banned

Em Chưa Bị Thế Này Bao.h Nên Là Cũng Hóng Câu Trả Lời :D

aphicong

Well-Known Member

Em vào được rồi các bác ạ, hóa ra không phải do máy tính của em mà do mạng. Cũng không phải cấu hình gì lại. Gọi kỹ thuật của VNPT nó mới trả lời là do em là người đầu tiên dùng cáp quang của cái xóm đấy. Hộp đấu nối mới chỉ có 1 đường vào của nhà em nên nó mới thử tín hiệu từ từ, tránh sốc phản vệ. Chiều qua hơi bực nhưng bây giờ sướng rồi. Hóa ra mình là người đầu tiên của xóm :D :D

ironman38

Member

Cái này chắc phải hỏi tổng đài VNPT xem sao. E cũng chưa gặp trường hợp này bjo.

em cũng đang tính lên quang mà nghe thế thì không ổn lắm nhỉ

Bên trên