Nhờ các bác giúp em HDP Kaiboer K530i

Thưa các bác,

Chả là trước đây em sài đầu HD Egreat M6 khi xem những phim 1080p có âm thanh DTS HD hay DD true HD thì nó tự Downmix xuống DTS hay DD bình thường.
Bây giờ em mới đổi qua Kaiboer K530i thì chỉ xem được những phim 720P có âm thanh DTS ES, DTS 601 Matrix, DTS, DD, tuyệt nhiên khi coi phim dạng 1080 có DTS HD thì tự nhiên nó không ra âm thanh gì mà chỉ có hình ảnh :(:)(:)((.
Lúc mua hàng khi hỏi thì anh bạn bán hàng nói đã update fimware cho em nó rồi.
Em sài AVR không có HDMI. Tín hiệu hình ảnh em chuyển từ HDMI của HDP lên HDMI của tivi, còn âm thanh em truyền bằng optical qua AVR.
Mong các bác nào sử dụng qua em này thì giúp em với.

Thank

Ðề: Nhờ các bác giúp em HDP Kaiboer K530i

Bác đọc qua bài của bác Eagethd "HDPlayer K530i vài ý kiến cá nhân e" xem có ra được gì không

DUNGMOTO

Member

bác phải xem lại fimware HDP của bác là bản bao nhiêu và bác setup thế nào ..
-- em dùng thì ko thấy bị như bác

ceo-sitcom

Member

Thưa các bác,

Chả là trước đây em sài đầu HD Egreat M6 khi xem những phim 1080p có âm thanh DTS HD hay DD true HD thì nó tự Downmix xuống DTS hay DD bình thường.
Bây giờ em mới đổi qua Kaiboer K530i thì chỉ xem được những phim 720P có âm thanh DTS ES, DTS 601 Matrix, DTS, DD, tuyệt nhiên khi coi phim dạng 1080 có DTS HD thì tự nhiên nó không ra âm thanh gì mà chỉ có hình ảnh :(:)(:)((.
Lúc mua hàng khi hỏi thì anh bạn bán hàng nói đã update fimware cho em nó rồi.
Em sài AVR không có HDMI. Tín hiệu hình ảnh em chuyển từ HDMI của HDP lên HDMI của tivi, còn âm thanh em truyền bằng optical qua AVR.
Mong các bác nào sử dụng qua em này thì giúp em với.

Thank

Đạ có Fw mới 0.23 Bạn tải về nhé

whitevndragon

Active Member

Chẳng phải FW đâu. Mình xài bản .18 vẫn lên DTS HD bình thường. Bác xem lại cách set audio out xem đã set đúng chưa. Mình nghĩ vấn đề của bác nằm ở chổ set up cho em nó thôi.

leanh_mr

Member

Có thể do AVR không giải mã được, nếu vậy bác thử vào cài đặt=>hệ thống=>đường ra âm thanh=>cài đặt đường ra âm thanh SPDIF=> thường lệ=> chuyển sang tín hiệu đã giải mã nhé.

Bên trên