Nhờ các bác giúp em vụ xài Kodi trên Kiwi box

shadow_man

Em mới sắm em android kiwi box và đang tập tọe xài Kodi ạ. Trên Kodi em cài add on itvplus và xem phim từ fshare nhưng phim xem được phim không các bác ạ. Em đã đăng nhập tài khoản vip fshare nhưng vẫn vậy. Do link phim bị die hay sao vậy các bác vì em khi xem phim thì thấy thông báo là login fshare xong sau đó có luôn thông báo logout, nhưng phim thì xem được, phim thì không.
Thêm nữa là khi em xem phim 5.1, trên player của Kodi báo âm thanh là 5.1 rồi mà receiver của em chỉ báo Stereo thôi. Em đã chính lại trong settings phần audio output là 5.1 rồi mà vẫn không thấy được. Trong khi đầu của em đọc từ ổ cứng thì vẫn ngon lành không vấn đề j cả.
Tiếp nữa là nếu xem trực tuyến thì em xem ngon với Film full HD 2.0 còn với phim 5.1 và độ phân giải Full HD trở lên thì giật lắm ạ. Hiện em đang dùng gói cáp quang băng thông 20 Mbps, em test băng thông speedtest ngon lành ổn định tầm đó. Gói internet mình nhà em dùng, xem đêm, như vậy liệu có cần phải nâng gói cáp quang ko ạ
Em tập tọe mới vào nghề nên mong các bác chỉ giáo ạ

kodiitvplus

Well-Known Member
Xem Fshare mà full HD thì mạng 20mb chưa chắc đã kéo ngon lành đâu bác. Những file phim mà 20gb trở lên là hay bị hiện tượng buff lắm.
Trong khi đầu của em đọc từ ổ cứng thì vẫn ngon lành không vấn đề j cả . Chỗ này bác nói rõ hơn là xem offline bằng trình player nào, có ra được DTS hay Dolby hay không nhé
Hiện tượng xem fshare có một số link fshare không coi được cũng bình thường thôi vì cơ chế getlink nó không phải lúc nào cũng hoàn hảo, một số link thường không thể get link trực tiếp nổi

Bên trên