Nhờ các bác nào xài nas hdd của seagate hoặc wd tư vấn giúp em

dvthanhtam

Em chuẩn bị mua 1 hdd nas cho
Trong 3 hdd nas dưới đây có em nào có hỗ trợ tự động tắt ổ cứng ( tiết kiệm điện và tuổi thọ cho hdd) khi không truy cập không các bác?

Seagate 3.5 Black Armor Nas 110 Gigabit 2TB

Seagate 3.5 GoFlex Home Gigabit 2TB

WD 3.5 My Book World Edition II Gigabit 2TB
Mấy bác cho em hỏi thêm 1 câu nữa, là 3 ổ này thì ổ nào ổn nhất vậy.

SonHDD

Theo kinh nghiệm của mình nếu là dùng cá nhân bạn nên dùng: WD my book live vì dòng WD mybook world edition ngưng sản xuất lâu rồi, còn nếu bạn muốn sử dụng RAID thì dùng Mybook live duo ( dung lượng 4TB trở lên). Dòng Black Armor là dòng cao cấp chuyên dụng cho doanh nghiệp vừa và nhỏ ít ai sử dụng cho cá nhân bản thân dòng này cũng không còn dung lượng 2TB, tương đương với nó là dòng WD sentinel.

Đã sử dụng qua WD mybook world 1TB (đời 2009) và My booklive 3TB ( đời 2012) -nói chung là ổn.

NAQ

Ðề: Re: Nhờ các bác nào xài nas hdd của seagate hoặc wd tư vấn giúp em

Theo kinh nghiệm của mình nếu là dùng cá nhân bạn nên dùng: WD my book live vì dòng WD mybook world edition ngưng sản xuất lâu rồi, còn nếu bạn muốn sử dụng RAID thì dùng Mybook live duo ( dung lượng 4TB trở lên). Dòng Black Armor là dòng cao cấp chuyên dụng cho doanh nghiệp vừa và nhỏ ít ai sử dụng cho cá nhân bản thân dòng này cũng không còn dung lượng 2TB, tương đương với nó là dòng WD sentinel.

Đã sử dụng qua WD mybook world 1TB (đời 2009) và My booklive 3TB ( đời 2012) -nói chung là ổn.
Pác đang xem MyBook Live 3TB với đầu HD nào vậy? cho xin chút thông tin chi tiết hơn được ko, e đang tính mua con này với con Seagate 3.5 Black Armor Nas 110 Gigabit 2TB

SonHDD

Re: Ðề: Re: Nhờ các bác nào xài nas hdd của seagate hoặc wd tư vấn giúp em

Pác đang xem MyBook Live 3TB với đầu HD nào vậy? cho xin chút thông tin chi tiết hơn được ko, e đang tính mua con này với con Seagate 3.5 Black Armor Nas 110 Gigabit 2TB

Mình dùng con này với WDTV Live ( được tặng nên 1 bộ của nó cũng ổn lắm). Seagate cũng ngon đó bạn chỉ khổ cái hiện tại nghe thị trường đồn bảo hành seagate oải quá nên bạn tìm hiểu kỹ khâu bảo hành vì hàng NAS nó không phổ biến, nếu có gì bất ổn đợi hơi lâu đó.

thangtran0603

Em chuẩn bị mua 1 hdd nas cho
Trong 3 hdd nas dưới đây có em nào có hỗ trợ tự động tắt ổ cứng ( tiết kiệm điện và tuổi thọ cho hdd) khi không truy cập không các bác?

Mấy bác cho em hỏi thêm 1 câu nữa, là 3 ổ này thì ổ nào ổn nhất vậy.
mình không rành seagate cho lắm nên mình tư vấn thêm cho bác 1 lựa chon đó là Nas Thecus N2200plus
dòng này dành cho cá nhân/ gia đình xài bền và ổn định
bên mình hỗ trợ kỹ thuật tận tình cho bác luôn nhưng chắc bạn ko cần đâu vì nó rất dễ sữ dụng
tìm hiểu thêm bác nhé

Ứng dụng NAS cho cuộc sống tiện nghi của bạn - Thiết bị lưu trữ NAS - Giai Phap Nas - HMS Nhà phân phối thiết bị lưu trữ Nas Thecus
Tìm hiểu giải pháp lưu trữ dữ liệu tốt nhất - Thiết bị lưu trữ NAS - Giai Phap Nas - HMS Nhà phân phối thiết bị lưu trữ Nas Thecus

Bên trên