Nhờ các bác phát hiện lỗi mành hình thế này thì chỉnh lại thế nào giúp em với!

kilik

Member
Tình hình là con Dell 2312HM của e bị tình trạng màu trắng không hiển thị đúng mà cứ thành màu ghi xám mặc dù menu chỉnh của màn hình đã đặt mọi chế độ để thử. Oái oăm nhất là tất cả màu ghi xám thì e coi như màn hỏng nhưng con trỏ chuột và các menu chỉnh chế độ của màn hình lại hiển thị màu sáng bình thường( các bác xem ảnh bên dưới cho dễ hình dung,ảnh em chụp bằng điện thoại nên nhìn màu sáng ko rõ lắm nhưng con trỏ và các chữ trong menu thực tế sáng trắng bình thường) cho nên em đoán ko phải do màn hình hỏng mà là lỗi phần mềm. Các bác có cao kiến gì không tư vấn giúp e chứ em ko muốn cài lại máy , mất công lắm! Thanks các bác rất nhiều!Em dùng card rời ATI 7950, kết nói với màn qua cổng DVI.

Killertopgun

Ðề: Nhờ các bác phát hiện lỗi mành hình thế này thì chỉnh lại thế nào giúp em với!

bảo hành thôi bác còn lăn tăn ji` nữa, dự là cao áp đèn có vấn đề

Ðề: Nhờ các bác phát hiện lỗi mành hình thế này thì chỉnh lại thế nào giúp em với!

Muốn test màu trắng thì bác chỉ cần kiếm cái hình nào có màu trắng thật sự mà test. Nhìn cái hình bác chụp là trang hdvn, mà màu nền của trang này đâu phải là màu trắng đâu! Mình thấy màn hình của bác hoàn toàn bình thường.

kilik

Member

Sau một hồi loay hoay e đã mò vào catalyst chỉnh được trong phần color. Ko hiểu phần mềm nào kích hoạt chức năng tùy chỉnh màu riêng của nó làm cho catalyst bị disable nên màu tối thui. Thanks các bác !

Bên trên