Nhờ các bác sắp xếp bô loa dùm cháu với cái khung dan nhà như thế này

nhà CHÁU chỗ lồi chỗ lõm như thế này thì xắp sếp bộ loa này như thế nào mấy bác , cháu đọc sách hướng dẫn xắp sếp loa nhưng ở trong đó đâu có cái phòng nào lồi lõm như nhà em , không biết phải làm xao , cháu nhờ chuyên gia sử lý dùm ạ ,Và tiện đây cháu hỏi muốn cho bô loa này nge ngon có cần thêm loa súp kong ạ , định xinh 3 mua , coi fim rất ok nhưng nge nhạc như đánh vào tai á
HINH ĐÂY Ạ

ĐÂY LÀ KHUNG GIAN ĐI TỪ NHÀ LÊN PHÒNG

VÌ CÁI PHÒNG NÀY CHÁU MỚI KHÔNG BIẾT RÁP LOA LÀM XAO

MỚI KÊU 3 CHÁU LÀM THÊM CÁI CỬA RÁP MÁY LẠNH VỚI LÀM GIẢM ĐỘ LOÃNG CỦA ÂM THANH

VÀ HẾT RÙI Ạ MONG CÁC BÁC TƯ VẤN DÙM Ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

daitritue

Member
Ðề: Nhờ các bác sắp xếp bô loa dùm cháu với cái khung dan nhà như thế này

Nhà bác đẹp thế, em ko biết gì để tư vấn .Nhờ các bác cao thủ khác vậy

hayhay

Well-Known Member
...thì ra là bác này ; giờ mới chịu sắp lại bộ dàn làm tan nát tình làng nghĩa xóm!

lehuytrinh

Well-Known Member

Bác học lớp mấy mà viết để anh em phải đánh vần mãi vì lỗi chính tả . Chưa đủ các góc phòng và m2 nên chưa tư vấn được , nhìn bộ dàn comple kia chắc chỉ nghe nhạc thôi

Ðề: Re: Nhờ các bác sắp xếp bô loa dùm cháu với cái khung dan nhà như thế này

...thì ra là bác này ; giờ mới chịu sắp lại bộ dàn làm tan nát tình làng nghĩa xóm!

hjhj tại mới làm cái cánh cửu ạ

---------- Post added 16-11-2012 at 08:02:15 PM ----------

Bác học lớp mấy mà viết để anh em phải đánh vần mãi vì lỗi chính tả . Chưa đủ các góc phòng và m2 nên chưa tư vấn được , nhìn bộ dàn comple kia chắc chỉ nghe nhạc thôi

cháu học hết lớp 11 ngỉ rùi ạ cháu năm nay dc 17 tuổi gùi ạ

letd0101

Member

Nghe nhạc phải dùng loa stereo mới hay được. Còn trẻ chắc có lẽ chỉ nghe nhạc trẻ bây giờ, sắp loa hay mà để nghe Đàm Vĩnh Hưng hát thì thôi rồi Lượm ơi, phí bộ loa.

sieulong

Well-Known Member

Mình thấy góc này hợp lý nè. Bạn xem dời nguyên bộ dàn qua phía trước cái rèm bên phải, dời luôn cả TiVI qua đó. Sau đó nếu mình nhìn không lầm thì bên phải của cái rèm là cửa ra vào phải không? Bạn mua thêm cái rèm che luôn cái cửa đó lại.

Mình vẽ thử cái hình không biết có đúng không, bạn xem nha

hjhj tại mới làm cái cánh cửu ạ

---------- Post added 16-11-2012 at 08:02:15 PM ----------

cháu học hết lớp 11 ngỉ rùi ạ cháu năm nay dc 17 tuổi gùi ạ

Bác bằng tuổi e!!Bác nghe nhạc thì mua dàn 2 kênh mà nghe cho sướng bác,bác muốn nghe hay trên rec thì 1 phải có cái nguồn âm xịn tí xíu chắng hạn như Nhạc audiophile.Chứ mấy cái mp3 cùi mía đưa qua rec nghe chán lắm!!

badboybeo

Well-Known Member

quả này là quả sony 7.2 đã từng khiêng về nhà, đánh quả này đúng là tan nát tình hàng xóm ;;)

Transformer

Member
Đẩy em FL (Front Left) sang bên trái 1 tí rồi cho em sub bên cạnh xuống đất, tiếp theo mua 1 cặp chân loa rồi đặt cặp SRB (SurRound Back) lên đó ở chỗ cái quạt (gần cái ghế sofa), cặp còn lại treo lên 2 bức tường 2 bên. Tiếp theo là cho em sub còn lại ra sát cái ghế sofa (cạnh cái tủ rượu) hoặc đặt dưới chân cặp SRB.

Transformer

Member
Re: Ðề: Nhờ các bác sắp xếp bô loa dùm cháu với cái khung dan nhà như thế này

...nhìn bộ dàn comple kia chắc chỉ nghe nhạc thôi

Bộ này nghe nhạc như đấm vào tai ấy (trừ nhạc sàn hoặc thể loại nào mạnh về bass). Nhưng xem film thì khá OK

cuongdoanvan

Well-Known Member

bộ này oánh củng sướng . tuy nhiên chỉ dừng lại ở DTS . bác chủ bố trí loa như bác SIEULONG là ok rồi đấy ạ

Mình thấy góc này hợp lý nè. Bạn xem dời nguyên bộ dàn qua phía trước cái rèm bên phải, dời luôn cả TiVI qua đó. Sau đó nếu mình nhìn không lầm thì bên phải của cái rèm là cửa ra vào phải không? Bạn mua thêm cái rèm che luôn cái cửa đó lại.

Mình vẽ thử cái hình không biết có đúng không, bạn xem nha

cháu cảm ơn bác ạ , nhưng làm theo kiểu bác mẹ cháu wanh cháu te tua mất

xấu vãi......................................................

sieulong

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Nhờ các bác sắp xếp bô loa dùm cháu với cái khung dan nhà như thế này

cháu cảm ơn bác ạ , nhưng làm theo kiểu bác mẹ cháu wanh cháu te tua mất

mình nghĩ là bạn làm như thế này rồi mời mẹ vào coi chung một đoạn phim, chắc mẹ không đánh đâu :D

ngochaipham

nó đã có sub r thì mua lm j bn ơi. dời 2 cái sub (là 2 cái thùng loa to to kế bên TV ấy) đặt xuống đất á, để trên kệ có bữa dg xem phim dập dữ qá + vs klg. e nó sập kệ thì khốn. Nhà bác đẹp, dàn bác hay, thiếu cái fa`n setup nữa thôi. Cũng bằng tủi mà dc gia đình sắm cho bộ này là qá ưng ý r đó bn, khởi đầu tốt đẹp đấy...hehehe

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Nhờ các bác sắp xếp bô loa dùm cháu với cái khung dan nhà như thế này

Bác bằng tuổi e!!Bác nghe nhạc thì mua dàn 2 kênh mà nghe cho sướng bác,bác muốn nghe hay trên rec thì 1 phải có cái nguồn âm xịn tí xíu chắng hạn như Nhạc audiophile.Chứ mấy cái mp3 cùi mía đưa qua rec nghe chán lắm!!

hic em nghe mp3 trên receiver đúng là oải chè đậu....

cảm ơn mấy bác cho cháu ý kiếm , cháu cảm ơn mấy bác rất là nhiều ạ , nhưng h phải đi dây loa âm trong tường, mà h muốn làm phải cắt tường hả mấy bác , thế thua

Bên trên