Nhờ các bác tư vấn 2 dòng sony ss-shake7pmea và Sony 7.2 STR-K7SW

Tình hình gần tết nhất muốn rước 1 em về nghe nhạc + xem phim phục vụ không khí tết. Nhưng e vào siêu thị nguyên kim thấy 2 e này .. e nào cũng hàm hố thích ko chịu được.. nhưng e không am hiểu rõ lắm về 2 dòng này .. e post lên đây mong các bác cho y kiến về ưu điểm và khuyết điểm của 2 e này được không , à 1 vấn đề nữa là e dùng máy tính xem fiml hd và nhạc để mở 1 trong 2 e này chứ không dùng đầu HD hay đầu đĩa nào khác...
Dưới đây là hình ảnh 2 em này và tên của nó :
ss-shake7pmea :

Công suất e này : 2850W
* e này có thêm 1 ổ chạy đĩa cd /mp3 , loa thay đổi màu nháy theo nhịp nhạc
giá e này : 18tr
Sony 7.2 STR-K7SW :

Công suất e này : 2012W
* giá e này : 16tr

===> mục đích phục vụ xem fiml HD + nghe nhạc bằng cổng kết nối âm thanh của máy tính . mong các bạn cho mình cái nhận xét về 1 trong 2 e này ... cảm ơn

fostina

Well-Known Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn 2 dòng sony ss-shake7pmea và Sony 7.2 STR-K7SW

Em thứ 2 thì nhà bác rộng không, vì chỉ đặt loa không đã hết chỗ ngồi roi ,nên bác tránh xa nhe. Mình thấy nghe nhạc thì cần sự tinh tế chứ không phải to là tốt. EM nghe thử trên đó rồi.

bộ 2 đi bác khoi hối hận, tùy bác thích

@fos : phòng khách nhà mình ko to ..tính sang năm làm 1 phòng giải trí bác à... bộ 2 mình cũng tính chọn đấy .. nhưng vì mình dùng cổng audio của mainboad pc dùng để sử dụng nghe phim + xem nhạc , mà theo như mình bt thì mainboad cũ hỗ trợ có 2.1 .. đời main mới thì 5.1 là cao.. mà trong khi đó bộ 2 nó 7.2 ko dùng triệt để hết công dụng của e nó .. nếu dùng đầu HD để xem thì có thể còn sử dụng đc e 7.2 âm thanh vòm để xem fiml.. còn nghe nhạc thì bộ 2 nó chỉ nghe nhạc hifi 6 loa hoạt động còn loa center thì ko phát .. mua e 2 về mà ko sử dụng triệt để nó cũng phí bạn , nên mình mới phân vân .... còn bộ 1 thì mình chưa nghe rõ về e này lắm ... bạn nghe thữ bộ 1 chưa ? ... mình chọn bộ đó đc ko ?

@digitech : mình cũng thích dòng 7.2 này lắm bạn àh.. nhưng mình nghe 1 chuyên gia nói về e nó ở trên mình nói với bạn fos kìa... nên mua cũng thấy phí .. vì dùng ko hết khả năng mà e nó đang có >"< .. híc .. các bạn có ý kiến nào khác ko

Tình hình gần tết nhất muốn rước 1 em về nghe nhạc + xem phim phục vụ không khí tết. Nhưng e vào siêu thị nguyên kim thấy 2 e này .. e nào cũng hàm hố thích ko chịu được.. nhưng e không am hiểu rõ lắm về 2 dòng này .. e post lên đây mong các bác cho y kiến về ưu điểm và khuyết điểm của 2 e này được không , à 1 vấn đề nữa là e dùng máy tính xem fiml hd và nhạc để mở 1 trong 2 e này chứ không dùng đầu HD hay đầu đĩa nào khác...
Dưới đây là hình ảnh 2 em này và tên của nó :
ss-shake7pmea :

Công suất e này : 2850W
* e này có thêm 1 ổ chạy đĩa cd /mp3 , loa thay đổi màu nháy theo nhịp nhạc
giá e này : 18tr
Sony 7.2 STR-K7SW :

Công suất e này : 2012W
* giá e này : 16tr

===> mục đích phục vụ xem fiml HD + nghe nhạc bằng cổng kết nối âm thanh của máy tính . mong các bạn cho mình cái nhận xét về 1 trong 2 e này ... cảm ơn
theo ngu ý của mình bác kô nên chơi bộ này mua cái amly denon vs cả loa về mà phối gép cho hay tầm 15m chứ mấy

Bên trên