Nhờ các bác tư vấn Amply Jarguar 503A + Loa Bose 301 III karaoke không hay là vì sao?

SaiGonPG

Em đang dùng Amply Jarguar 503A mới cùng Loa Bose 301 III cũ, nhưng mà khi Karaoke nghe nó thiếu tiếng mid và treble, giọng hát không được trong. Thay bằng loa Bose 301 V hàng mới cũng vậy. Em thử chỉnh tăng Mid và Hi của MIC và MUSIC lên qua mức "12 giờ" thì lại bị hú, các bác tư vấn giúp cách khắc phục, phải thay loa, thay amply hay thêm thiết bị gì không?

Chân thành cám ơn các bác!

tuankhai

Well-Known Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn Amply Jarguar 503A + Loa Bose 301 III karaoke không hay là vì sao?

Bác đang dùng mic gì? Khi bác mở nhạc nền VOB thì bác có thấy hài lòng k? Nếu thấy ổn thì vấn đề là ở Mic và căn chỉnh thôi ạ. E từng dùng 1 đôi 301-III ghép 604D thì thấy ổn, bass mạnh hơn 301-4,5.

VAN_LOC

Well-Known Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn Amply Jarguar 503A + Loa Bose 301 III karaoke không hay là vì sao?

Em đang dùng Amply Jarguar 503A mới cùng Loa Bose 301 III cũ, nhưng mà khi Karaoke nghe nó thiếu tiếng mid và treble, giọng hát không được trong. Thay bằng loa Bose 301 V hàng mới cũng vậy. Em thử chỉnh tăng Mid và Hi của MIC và MUSIC lên qua mức "12 giờ" thì lại bị hú, các bác tư vấn giúp cách khắc phục, phải thay loa, thay amply hay thêm thiết bị gì không?

Chân thành cám ơn các bác!

Đâu phải thiếu cái gì thì tăng lên đâu ........ Tăng quá sẽ phản tác dụng . Bác nên cân chỉnh lại sao cho Mic và nền nhạc hài hòa sẽ tốt hơn .

mtmc24

Member

Đâu phải thiếu cái gì thì tăng lên đâu ........ Tăng quá sẽ phản tác dụng . Bác nên cân chỉnh lại sao cho Mic và nền nhạc hài hòa sẽ tốt hơn .

Chào bác VAN_LOC hôm bữa em có đt hỏi bác bộ BMB + JG 203HI đó về ca đã quá bác hôm nay lên cảm ơn bác.
Bộ của bác SaiGonPG ngon rùi chịu khó chỉnh chút là ok. Đừng tăng quá nó phản tác dụng, bác để 12h hết đi còn vol mic + vol music để khoản 11h thui, nếu music hơn mic thì giảm music or ngược lại. còn giọng không trong thì bác thêm tí Hi + giảm tí Low trên mic và giảm Mid trên music về khoảng 11h + tăng tí Hi lên gần 1h thôi. Cái đó là chỉnh theo amp của em hy vọng giúp đc bác (203hi và 503a chắc nó cũng giống nhau chỉ khác về cs thôi quá)

ASAP

Well-Known Member

Hi,

Mấy huynh chưa hiểu "dụng ý sâu xa" của chủ topic...

Thêm loa center KOK nữa là hay phải không anh? và không bị hú rít gì nữa???

ProSkyR

Well-Known Member

Hi,

Mấy huynh chưa hiểu "dụng ý sâu xa" của chủ topic...

Thêm loa center KOK nữa là hay phải không anh? và không bị hú rít gì nữa???

Topic mới mấy tuần nay đều vậy mà bác :)

AT_KARAOKE

Bên mình đang bán Jarguar 203N giá chỉ 6.000 lien hẹ 0945.102.021 nhé

Re: Ðề: Nhờ các bác tư vấn Amply Jarguar 503A + Loa Bose 301 III karaoke không hay là vì sao?

503A của bác hát không hay là phải rồi,nguyên nhân chính ở đây có thể do bác không biết chỉnh,hai là do mic của bác quá dởm,3 là amply của bác,mà riêng dòng 503A KOK không ra gì,bác bỏ chừng đó tiền,bác chọn em Maxcue 3030,hay CAVS của hàn quốc về ca có phải hay hơn không,Jarguar cũng được

Bên trên