Nhờ các bác tư vấn cho 1 em HDTV khoảng 30 củ !!! Nơi bán Biên Hòa - HCM

mothai

Member
Đã hơn 1 tháng nay ngày nào em cũng giành ít nhất 30p để đọc các bài review về các model tivi ss,lg, pana, sony nhưng em vẫn chưa rước được cô vợ như ý! Hôm nay em xin mạn phép mở 1 thớt nhỏ nhờ các bác tư vấn cho em về chiếc HDTV nào kinh tế, chất lượng, giá hợp lý! em xin đề xuất 3 thằng đang có mặt tại thị trường TP.HCM (Hàng có sẵn).
1. SHARP 60LE630 Khoảng 30T
2. PANA 55ST30K Khoảng 25T
3. LG 55LM6200 Khoảng 28T
Nhu cầu của em chủ yếu xem HD ! có thể bỏ tính năng smart, 3D có càng tốt.
ưu tiên xếp theo thứ tự: To, Full HD, tần số quét cao, giá tốt so với tầm Tivi, Bền !

Còn các bác đề cử giúp em anh nào khác ngoài các anh trên khoảng 30 củ giá tốt em sẽ lắng nghe và nghiên cứu.
cám ơn các bác góp ý !

Hai Scm

Active Member
Em vote cho cái thứ 3.... 55 inch so với 60 inch không chênh lệch lắm về kích thước....

NHUANKHOM

Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn cho 1 em HDTV khoảng 30 củ !!! Nơi bán Biên Hòa - HCM

Một phiếu cho sharp 60le630,em này ko có 3d nhưng smart củng ok và đặc biệt đến VFF cúp rồi xem 60" cho đã,trên lệch 5" củng khá đấy

mothai

Member

thanks các bác ! vẫn chưa chon được em nào !

Minhsur

Banned
Cứ chọn theo thứ tự bạn đã xếp là chuẩn rồi.
Tham khảo thêm 50VT30V hoặc 50ST50V cũng tầm giá đó.

maison67

Well-Known Member

Mình thấy SHARP 60LE630 chuẩn hơn! VFF sắp tới xem TV to rất đã con mắt, nhìn Tivi to giống như một bức tranh treo trên tường, thích gì bằng?

mothai

Member
Ðề: Re: Nhờ các bác tư vấn cho 1 em HDTV khoảng 30 củ !!! Nơi bán Biên Hòa - HCM

Cứ chọn theo thứ tự bạn đã xếp là chuẩn rồi.
Tham khảo thêm 50VT30V hoặc 50ST50V cũng tầm giá đó.
50VT30V hoặc 50ST50V 2 con này có vẻ hơi nhỏ ! nhưng trong miền nam lùng hàng hơi khó bác ơi nhất là em ST50.

mothai

Member

Mình thấy SHARP 60LE630 chuẩn hơn! VFF sắp tới xem TV to rất đã con mắt, nhìn Tivi to giống như một bức tranh treo trên tường, thích gì bằng?

Bác đã xài qua SHARP 60LE630 cho em tý cảm nhận nghe nói con này màu nhạt do vẫn là công nghệ 3 màu, và nghe đâu nó hở sang rất nhiều.

newmember16

Đã hơn 1 tháng nay ngày nào em cũng giành ít nhất 30p để đọc các bài review về các model tivi ss,lg, pana, sony nhưng em vẫn chưa rước được cô vợ như ý! Hôm nay em xin mạn phép mở 1 thớt nhỏ nhờ các bác tư vấn cho em về chiếc HDTV nào kinh tế, chất lượng, giá hợp lý! em xin đề xuất 3 thằng đang có mặt tại thị trường TP.HCM (Hàng có sẵn).
1. SHARP 60LE630 Khoảng 30T
2. PANA 55ST30K Khoảng 25T
Nhu cầu của em chủ yếu xem HD ! có thể bỏ tính năng smart, 3D có càng tốt.
ưu tiên xếp theo thứ tự: To, Full HD, tần số quét cao, giá tốt so với tầm Tivi, Bền !
Còn các bác đề cử giúp em anh nào khác ngoài các anh trên khoảng 30 củ giá tốt em sẽ lắng nghe và nghiên cứu.
cám ơn các bác góp ý !

Bác này giống e mấy ngày trước đây :D
e cũng ngâm cứu kỹ lắm rồi, đưa ra bao nhiêu lựa chọn rồi cũng có quyết định duyệt 55LM6200.

1. SHARP 60LE630 Khoảng 30T: e đánh giá sơ qua khi còn KM 2 tháng trước ở Pico thì thấy em này mầu nhạt, quét 100hz chưa đc mượt lắm so với các dòng 120hz có upgrate như LM6200
2. PANA 55ST30K Khoảng 25T: Plasma e đã dùng qua và chắc là kg mấy thiện cảm về nhiều thứ nên bỏ qua luôn
3. LG 55LM6200 Khoảng 28T: giá e mua đc là 26t3 thấy ổn và đều mọi mặt, đừng nói kg cần đến smart :( cứ có nó bác sẽ thấy nó đáng phải có với tầm TV gần 30 củ

vhk3109

Member

Hình như con PANA 55ST30K không có giá 25T đâu Bác, chỉ có 50ST30 hoặc 50ST50V là trong tầm giá 24t-->27t.

mothai

Member

Bác này giống e mấy ngày trước đây :D
e cũng ngâm cứu kỹ lắm rồi, đưa ra bao nhiêu lựa chọn rồi cũng có quyết định duyệt 55LM6200.

1. SHARP 60LE630 Khoảng 30T: e đánh giá sơ qua khi còn KM 2 tháng trước ở Pico thì thấy em này mầu nhạt, quét 100hz chưa đc mượt lắm so với các dòng 120hz có upgrate như LM6200
2. PANA 55ST30K Khoảng 25T: Plasma e đã dùng qua và chắc là kg mấy thiện cảm về nhiều thứ nên bỏ qua luôn
3. LG 55LM6200 Khoảng 28T: giá e mua đc là 26t3 thấy ổn và đều mọi mặt, đừng nói kg cần đến smart :( cứ có nó bác sẽ thấy nó đáng phải có với tầm TV gần 30 củ

LG 55LM6200 em rất ngán độ hở sáng của em này ! nhà lúc trước có dùng 1 con lcd của samsung Korea nói chung hay lỗi vặt loa rè, bị sọc mờ mà thời điểm đó vừa hết bảo hành nên hơi ngại xài hàng korea!!! nhưng em cũng thanks bác. đối với em con LG 55LM6200 quá tốt với tầm tiền về hiệu năng nó mang lại! bác cho hỏi con này bác mua 26,3t có khuyến mãi gì k? địa chỉ bác mua ở đâu có uy tín k?

newmember16

LG 55LM6200 em rất ngán độ hở sáng của em này ! nhà lúc trước có dùng 1 con lcd của samsung Korea nói chung hay lỗi vặt loa rè, bị sọc mờ mà thời điểm đó vừa hết bảo hành nên hơi ngại xài hàng korea!!! nhưng em cũng thanks bác. đối với em con LG 55LM6200 quá tốt với tầm tiền về hiệu năng nó mang lại! bác cho hỏi con này bác mua 26,3t có khuyến mãi gì k? địa chỉ bác mua ở đâu có uy tín k?

e mua ở HN bác ah, của bên
GIÁ RẺ NHẤT VIỆT NAM
lúc mua cũng ngại vì bên đó kg có hàng mẫu, tới nơi thì hơi hẻo nhưng lúc mang hàng đến(chưa đặt cọc đồng nào hêhheeee) fullbox nguyên seal và bảo hành bên LGVN, check lifetime=0 là ok
giá 26t3 gồm km 6 kính thôi, các STDDM cũng vậy nhưng giá tầm ~28t

mothai

Member

e mua ở HN bác ah, của bên
GIÁ RẺ NHẤT VIỆT NAM
lúc mua cũng ngại vì bên đó kg có hàng mẫu, tới nơi thì hơi hẻo nhưng lúc mang hàng đến(chưa đặt cọc đồng nào hêhheeee) fullbox nguyên seal và bảo hành bên LGVN, check lifetime=0 là ok
giá 26t3 gồm km 6 kính thôi, các STDDM cũng vậy nhưng giá tầm ~28t

Hôm nay có gọi cho vài trung tâm điện máy ! toàn nhận được câu " Hết hàng anh ơi" có lẽ con này sắp tuyệt chủng ! chắc xem xét nếu còn model này là quất luôn! mà sao ngoài Hà Nội rẻ thế có 23,5 củ ah! k biết giá đó có thuế chưa bác?

vhk3109

Member

Coi trên Web thấy Điện máy Chợ Lớn để giá 33,99t khiếp quá.
Bạn hỏi Nguyễn Kim coi, thấy trên web giá ~30t, thanh toán bằng thẻ Master được giảm 10%. Hôm vừa rồi mình lấy con này, thanh toán qua thẻ Master còn 27t, có hóa đơn VAT, dùng thử 5 ngày, tặng thẻ xem phim số hóa 500k.

newmember16

Hôm nay có gọi cho vài trung tâm điện máy ! toàn nhận được câu " Hết hàng anh ơi" có lẽ con này sắp tuyệt chủng ! chắc xem xét nếu còn model này là quất luôn! mà sao ngoài Hà Nội rẻ thế có 23,5 củ ah! k biết giá đó có thuế chưa bác?

giá chưa thuế bác ah, kg hiểu thuế bn mà lên đến 26t3 hêhheehe
nhưng giá đó cũng quá là ok rồi :)
e có qua mấy STDM hỏi trước đó cugx bảo đang hết hàng, thế là quyết định mua ở link trên, cứ nghĩ là chắc phải chờ vài hôm ai dè 1h sau có hàng tận cửa luôn :D

mothai

Member

giá chưa thuế bác ah, kg hiểu thuế bn mà lên đến 26t3 hêhheehe
nhưng giá đó cũng quá là ok rồi :)
e có qua mấy STDM hỏi trước đó cugx bảo đang hết hàng, thế là quyết định mua ở link trên, cứ nghĩ là chắc phải chờ vài hôm ai dè 1h sau có hàng tận cửa luôn :D

Tình trạng em này đang hiếm hàng ! nghe đâu thằng LG sắp tung Model thay thế.

mothai

Member

Coi trên Web thấy Điện máy Chợ Lớn để giá 33,99t khiếp quá.
Bạn hỏi Nguyễn Kim coi, thấy trên web giá ~30t, thanh toán bằng thẻ Master được giảm 10%. Hôm vừa rồi mình lấy con này, thanh toán qua thẻ Master còn 27t, có hóa đơn VAT, dùng thử 5 ngày, tặng thẻ xem phim số hóa 500k.

Đã gọi cho chúng nó ! toàn báo hết hàng. thằng "Chợ Lớn 33,9t là tặng thêm 1 con LCD 42 inch đó nhưng k biết LCD gì.

vhk3109

Member

Nếu mình không lấy LCD 42 inch thì nó bớt mình bao nhiêu vậy bác?

Bên trên