Nhờ các bác tư vấn loa Dynaudio

thoatv

Member
Tình hình là em đang muốn mua một đôi loa Dynaudio để nghe nhạc trong phòng ngủ. Tìm hiểu trên diễn đàn thì thấy các bác bao loa dyn kén amly, nên em tính mua đôi loa Dyn dòng active(liền công suất), em đã đi nghe thử con focus 110A nhưng phòng em to quá (30m2) nên em nó không đáp ứng được. Em lang thang tìm hiểu các trang nước ngoài thì tìm được em này Dynaudio Acoustics BM15A, thấy thông số em nó rất an tượng, nhưng em thấy nó chỉ được dùng trong phòng thu nên không biết nghe nhạc có được không. Nguồn phát của em nhạc lossless ->Bel canto Dac3. Các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em ạ.

audio&video

Active Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn loa Dynaudio

tầm tiền bác dự định đầu tư cho em nó bao nhiêu bác? nếu dyn focus 110A cũng tầm 4X.000.000 vnd rồi bác ah hoặc phòng rộng cũng có nhiều lựa chọn phối ghép khác bác ah ?bác hay nghe dòng nhạc gì nhé!

do_long_khach

Well-Known Member

Dyn của bác là dyn lởm chắc rồi. Trang chủ của dynaudio là dynaudio.com, bác vào tìm hiểu thêm nhé.

audio&video

Active Member

Dyn của bác là dyn lởm chắc rồi. Trang chủ của dynaudio là dynaudio.com, bác vào tìm hiểu thêm nhé.

bác vào tham khảo lại nhé bác trên đang nhờ tư vấn cặp loa liền amaly trong hãng vẫn có đó bác ! FOCUS 110A
Dynaudio - All there is.

About the Evidence Series

About the Consequence Ultimate Edition

About the Confidence Series

About the Contour Series

About the Focus Series

About the Xeo Series

About the Excite Series

About the DM Series

About the Sub Series

About Installation Products

About Accessories

All there is. - Dynaudio - All there is. Home Loudspeakers | Menu

Start
Where to buy
Contact

Accessories | Stand 6 Stand 3X Center Base2 Center Base SF1 Wall Mount Bracket WSB1 TV4 TV1
FIND ME NEWSLETTER IMAGES NEWS & EVENTS

Overview
Brochure

Click here to subscribe to the Dynaudio Newsletter

Click here to view the accessories image gallery

Dynaudio equips 4 rooms at the Bristol Show 2014

Hi-Fi Choice Recommended Award for the new Excite

Dynaudio at the 2014 CES

Dynaudio Stand3 Dynaudio Stand3 Dynaudio Stand4 Dynaudio Stand3 Dynaudio Center Base2 Dynaudio Center Base Dynaudio SF1 Dynaudio Wall Mount Bracket Dynaudio WSB1 Dynaudio TV4 Dynaudio TV1

Overview

Stand6 Stand3X Center
Base2 Center
Base SF1 Wall Mount
Bracket WSB1
DM 2/6 dot dot dot dot dot
DM 2/7 dot dot dot dot dot
Excite X12 dot dot dot dot dot
Excite X14 dot dot dot dot dot
Excite X16 dot dot
Excite X22 Center dot
Excite X24 Center dot
Xeo 3 dot dot dot dot
Focus 110 dot dot dot dot dot
Focus 110 A dot dot dot dot
Focus 140 dot dot
Focus 160 dot dot
Focus 200 C dot dot
Focus 210 C dot dot
Contour 1.1 dot dot dot
Contour 1.3 dot dot
Contour S 1.4 dot+
Contour S C dot dot
Contour S CX dot dot
Crafft dot
Confidence C1 dot+
Confidence Center
Evidence Center dot
Sub 250 dot
MC15 dot dot

do_long_khach

Well-Known Member

Hờ hờ, post trên của tôi là nói với chủ topic cơ bác ạ, sorry đã làm bác hiểu nhầm.

audio&video

Active Member

vâng em hiểu nhưng chủ topic hỏi em focus 110A liền amly là hàng chuẩn mà bác hiii

do_long_khach

Well-Known Member

Bác ấy hỏi cái B15A gì đó cơ mà, còn focus 110a bác ấy chả gạch tên vì ko đủ với phòng 30m2 còn gì

thoatv

Member

Sao lai la dyn lom duoc ha bac. Em thay cac phong thu am o nuoc ngoai hay dung con nay lam ma. Em thay no la dong pro cua dyn thi phai. Sorry vi em online bang dt nen ko viet co dau duoc

do_long_khach

Well-Known Member

Vào trang chủ của dynaudio có thấy gì đâu bác cho nên tôi chả tin

thoatv

Member

Bac vao trang dyn ko thay la dung roi. Loa nay nam trong trang dynaudioacoustic.

do_long_khach

Well-Known Member

ơ hay bác chưa hiểu vậy? ý tôi là trang chủ của dynaudio kia, dyn nó có sản phẩm gì thì đều trong trang web đó, còn những chỗ khác thì ko đáng tin

khactuyen

Banned

Tiện thể topic các bác dùng rồi so sánh giúp bộ xem film Dyn X16 (X16, X22, X12) so với mấy hãng loa khác cùng tầm tiền thế nào? như Klipsch rf7, BW CM9.....
Thanks.
/// Liệu có ngang ngửa với BW8 (805S x 4, HTM2D) ko ạ

audio&video

Active Member

Tiện thể topic các bác dùng rồi so sánh giúp bộ xem film Dyn X16 (X16, X22, X12) so với mấy hãng loa khác cùng tầm tiền thế nào? như Klipsch rf7, BW CM9.....
Thanks.
/// Liệu có ngang ngửa với BW8 (805S x 4, HTM2D) ko ạ

DYN Excite và B&W đầu 805S mỗi hãng đều có cái hay riêng đó bác ah!theo em bác nên nghe thử và để đôi tai bác mách bảo

cocsku

Re: Ðề: Re: Ðề: Nhờ các bác tư vấn loa Dynaudio

theo em thì bác nên chơi dòng chính thống của hãng để yên tâm như bác trên tư vấn! và cũng rất tiện nâng cấp bác ah!Dyn của bác nói đó là loa kiểm nghiệm cho phòng thu bác ah!

Loa kiểm nghiệm của các phòng thu vẫn là loa chính thống đấy chứ. Chắc chắn đây là loa phục vụ cho giới chuyên nghiệp nên chất lượng kỹ thuật sẽ khắt khe hơn loa được sử dụng tại gia nhiều. Không biết người sử dụng, lắp đặt có đòi hỏi phải có kiến thức chuyên nghiệp không? Và giá chắc chắn sẽ cao hơn. Bác chủ mà chơi được dòng này thì quá chuyên nghiệp rồi.

Bên trên