Nhờ các bác tư vấn mua Laptop!

o0chugacon0o

Tình hình là em mới ra trường. Con acer của em nó cũng sắp toi rồi các bác ạ! Em vừa đi làm được mấy tháng để dành tầm khoảng 13tr.
Em định tậu một em laptop mới về vừa làm việc vừa giải trí (phim HD với game). Nhưng em không rành về máy mảng này lắm các bác!
Hiện tối đa em cũng chỉ có 15tr (xong chắc ăn mì cả tháng) các bác tư vấn cho em nào có card VGA rời tại em xài đồ hoạ hơi nhiều (CAD 3D, Inventor, solidwork ...)
Cấu hình mơ ước của em tầm i3, RAM 4GB, Card rời, 14'', ổ cứng không quan trọng vì em có ổ 1T ở ngoài rồi. Nếu được của ASUS hay DELL thì quá tốt.
Mong các bác hướng dẫn cho em cách "binh" kèo này cho đỡ "lủng" ... Em cảm ơn và xin hậu tạ ạ!

sircuong1303

Well-Known Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn mua Laptop!

Tình hình là em mới ra trường. Con acer của em nó cũng sắp toi rồi các bác ạ! Em vừa đi làm được mấy tháng để dành tầm khoảng 13tr.
Em định tậu một em laptop mới về vừa làm việc vừa giải trí (phim HD với game). Nhưng em không rành về máy mảng này lắm các bác!
Hiện tối đa em cũng chỉ có 15tr (xong chắc ăn mì cả tháng) các bác tư vấn cho em nào có card VGA rời tại em xài đồ hoạ hơi nhiều (CAD 3D, Inventor, solidwork ...)
Cấu hình mơ ước của em tầm i3, RAM 4GB, Card rời, 14'', ổ cứng không quan trọng vì em có ổ 1T ở ngoài rồi. Nếu được của ASUS hay DELL thì quá tốt.
Mong các bác hướng dẫn cho em cách "binh" kèo này cho đỡ "lủng" ... Em cảm ơn và xin hậu tạ ạ!

cái quan trong nhất là bác ở đâu thì ko nói thì a e bít báo giá kiểu gì cho chuẩn dc :(

ailangthang

Active Member

Cách đây 2 hay 3 năm gì đó, em có dùng con DELL vga rời 1G giá cũng chỉ khoảng 15tr, em nghĩ bây giờ với giá pác đưa ra, có thể được cấu hình tốt hơn, pác thử vào thegioididong.com hoặc 1 vài trang web tham khảo thử vài mẫu rồi chọn thôi.

Hai Scm

Active Member
Nhu cầu đồ họa của bác thì nên lắp case máy tính chạy cho ngon. Laptop tầm 13-15tr thì chỉ gắn VGA card tầm thấp thôi GT630M

soncc

Thím nên tự ra ngoài xem hình dáng nó thế nào có thích không rồi hãng chọn, chứ lấy cấu hình xong qua đó thây xấu cũng như ko

nhtruong

Well-Known Member

nhatlinhvietnam

giờ 13t là có cả đống laptop ngon. nếu bác thích thì pm inbox mình. mình chỉ cho mua Dell ngon luôn. cấu hình khủng. card rời

---------- Post added 20-09-2013 at 08:53 ----------

giờ 13t là có cả đống laptop ngon. nếu bác thích thì pm inbox mình.Dell ngon. cấu hình khủng. card rời

Bên trên