Nhờ các bác tư vấn phối ghép Klipsch RF82 và NAD !

hdnight

Như tiêu đề, em định làm bộ 2 kênh:

1/Loa Klipsch RF82 II

2/Ampli NAD 356BEE

3/CDP NAD 315BEE

4/Dây speaker, IC : Nordost Flat.

Gu nhạc hòa tấu semi, jazz, pop, vocal... Nhờ các bác tư vấn giúp bộ này có hợp ko ạ? nếu phải thay đổi thì đổi món gì cho phù hợp với gu nhạc

Chân thành cảm ơn.

audio&video

Active Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn phối ghép Klipsch RF82 và NAD !

bộ này tương đối tốt rồi đó bác.muốn mền mại êm diu hơn thì tham khảo marantz,còn muốn dầy dặn bass uy lực bác tham khảo ghép ROTEL nhé.!

kentinh

Em cũng định phối ghép như bác chủ nhưng dùng Denon DCD 710 AE. Nhờ các bác tư vấn giùm xem có ổn không?

1/Loa Klipsch RF82 II

2/Ampli NAD 356BEE

3/CDP NAD 315BEE

Gu nhạc hòa tấu semi, jazz, pop, vocal... Nhờ các bác tư vấn giúp bộ này có hợp ko ạ? nếu phải thay đổi thì đổi món gì cho phù hợp với gu nhạc

Chân thành cảm ơn.

qhuyqn

Member

Sao bác chủ ko ghép thử Klipsch với Ampli & Cdp H.Kardon? ghép Klipsch với H.Kardon thì có review nhiều rồi, với NAD đời mới thì chắc chưa mấy bác làm ?! :)

Chỉnh sửa lần cuối:

lan806

Well-Known Member

Klipsch rf82ii ưu điểm là ăn công suất ampli rất ít, tức là không tốn ampli, ví dụ em Jamo c607 cần 8w để kêu to được như 82ii ở 1w và 64w thì bằng 82ii ở 8w và phải cần tới 128w mới kêu to được như 82ii ở 16w,....
Tùy theo gu nhạc mà bác chọn lựa ampli thôi, tuy nhiên lưu ý bác là dòng này bass rất tốt nhưng lại có vẻ không hợp với thể loại rock hay disco,.... tóm lại là nhạc nhanh. Còn jazz, country hay vàng là đúng tủ....

Chỉnh sửa lần cuối:

VAN_LOC

Well-Known Member

1/Loa Klipsch RF82 II

2/Ampli NAD 356BEE

3/CDP NAD 315BEE

Chân thành cảm ơn.

RA CH mình nghe thử và quyết nhé .

JESSIEBO

Active Member

Sao bác chủ ko ghép thử Klipsch với Ampli & Cdp H.Kardon? ghép Klipsch với H.Kardon thì có review nhiều rồi, với NAD đời mới thì chắc chưa mấy bác làm ?! :)
Klipsch khi phối thử với Harman chất âm nghe yếu đuối và hơi tối bác ạh, không trong bằng ghép cùng DENON hoặc Rotel. Vài dòng chia sẻ. Và KLIPSCH tới hôm nay vẫn là 1 ẩn số chưa khám phá hết....

qhuyqn

Member

Bác tngoctu vẫn chưa đi công tác ạ? :D

qhuyqn

Member

Klipsch khi phối thử với Harman chất âm nghe yếu đuối và hơi tối bác ạh, không trong bằng ghép cùng DENON hoặc Rotel. Vài dòng chia sẻ. Và KLIPSCH tới hôm nay vẫn là 1 ẩn số chưa khám phá hết....

Chắc là tình cờ lượm được bí kíp khi tư vấn về Klipsch hả bác? :D :D

qhuyqn

Member

Chiều mai lên đường bác ah :D Đi gần cả tuần, hy vọng có thời gian để tranh thủ tạt qua SGN nghe đồ mới của chiến hữu.

Lần nào đi SGN, HN em cũng lê la nghe ngóng đồ cũ đồ mới các kiểu bác ạ, mà sao vẫn ko thấy chán... :-O

qhuyqn

Member

Sao chán được, nếu chán thì đã tốt :D
Tuần sau về anh em mình tạt qua nghe cặp loa K2 $5,000 mới tậu thêm của bác pthien nhé, bác ấy chơi Tannoy + Acc 550 + Teac 50 giờ thêm món này, ngập đến tận cổ rồi, heeeee

Bác pthien thì em đã biết tiếng tăm bác í khi bác còn ở bên NHNH tỉnh cơ ạ, ... :D

Chỉnh sửa lần cuối:

onggia

Well-Known Member

Sao chán được, nếu chán thì đã tốt :D
Tuần sau về anh em mình tạt qua nghe cặp loa K2 $5,000 mới tậu thêm của bác pthien nhé, bác ấy chơi Tannoy + Acc 550 + Teac 50 giờ thêm món này, ngập đến tận cổ rồi, heeeee

K2 là cặp JBL gì đó đúng ko bác, e dị ứng với mấy cái cặp này lắm ko biết tại sao.

qhuyqn

Member

Heeee, mỗi người mỗi gu mà bác. Dân ngoài này thích chơi đồ to, booksheft và cột cây là đồ ... bỏ đi. Cũng chưa nghe qua bao giờ cặp này nên tò mò, đúng là JBL đó bác, họng kèn to vãi lúa luôn.

To thế nhỡ mà về phối ghép mãi ko hợp thì cũng "ngây ngất" luôn, bác nhỉ ? :D

qhuyqn

Member

Cặp K2 5500 này theo mình bác ấy dùng Acc 550 sẵn có chơi cũng tốt rồi, đấu cầu A/B với Tannoy thôi. Nếu có Luxman 509s ghép rời thì tuyệt :D

Mong bác pthien không bị tẩu vì K2 ... :D

onggia

Well-Known Member

Heeee, mỗi người mỗi gu mà bác. Dân ngoài này thích chơi đồ to, booksheft và cột cây là đồ ... bỏ đi :D. Cũng chưa nghe qua bao giờ cặp này nên tò mò, đúng là JBL đó bác, họng kèn to vãi lúa luôn.
Cặp này em nghe mấy lần lần nào trong lòng cũng thắc mắc tại sao giá nó tới 30K :))
JBL K2 S9900 - Loa Hi-end

Bình thường thôi bác. Hôm qua đi chơi với mấy người bạn, đến nhà gấu bạn mời cơm xong ra thưởng thức nhạc. Bộ dàn bác ấy mới chơi, cặp loa booksheft nhỏ nhỏ của England ghép với một CDP Kenwood và cái ampli Pioneer tầm hơn 6T. Vậy mà mấy thằng kể cả mình nghe hay kinh, hay hơn bộ mình đang có mới tai nạn:D. Về nhà lại thấy bác nhắn về cặp loa impulse nên nằm suy nghĩ mãi, có khi lại giải tán cho ra đường hết đấy bác.
bác mà chê bộ dàn của bạn bác dỡ một phát là bác ấy về bán sạch ko chừng để tậu bộ mới :((

onggia

Well-Known Member

Bình thường thôi bác. Hôm qua đi chơi với mấy người bạn, đến nhà gấu bạn mời cơm xong ra thưởng thức nhạc. Bộ dàn bác ấy mới chơi, cặp loa booksheft nhỏ nhỏ của England ghép với một CDP Kenwood và cái ampli Pioneer tầm hơn 6T. Vậy mà mấy thằng kể cả mình nghe hay kinh, hay hơn bộ mình đang có mới tai nạn:D. Về nhà lại thấy bác nhắn về cặp loa impulse nên nằm suy nghĩ mãi, có khi lại giải tán cho ra đường hết đấy bác.

Mấy bộ thế này nếu nghe âm thanh thì có khi nó dở ẹc nhưng ngồi đơn thuần nghe 1 loại nhạc nào đó nó vẫn phê vật vã :))

Klipsch dòng này chưa hay lắm Bác. Nhưng tầm tiền này chơi second hàng Klipsch thì hay lắm đó.

Bên trên