Nhờ các bác tư vấn xem HD trên TV

Tình hình là e mới mua TV sony ex430. Xem trên cái đầu DVD cũ thì hình ảnh mờ quá. Bây h e muốn xem HD tren TV nhờ các bác tư vấn cách tiết kiệm, kinh tế nhất khoảng 5-6t. Mua đầu bluray or mua HD player( hình như HD player phải mua thêm HDD nữa phải ko? Mua hiệu gì? giá cả bao nhiêu? Đầu tư caí này là xong or còn phải thêm món nào nữa. Mong các bác tư vấn giùm em?thanks

Đầu bluray cắm thêm HDD vs hd player có khác nhau gì ko các bác? e tính mua đầu bluray + HDD? các bác tư vấn giúp e

Chỉnh sửa lần cuối:

chon_hoi

Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn xem HD trên TV

Bác mua TVHD gì thì anh em mới biết để hướng dẫn. 1 số TV hiện nay như LG, Samsung chỉ việc cắm USB vào là chơi luôn, chẳng cần đầu HD nữa. Nếu như TV nhà bạn không play trực tiếp phim HD bằng USB thì bạn có ngân sách bao nhiêu để đầu tư? Chào mừng bạn bắt đầu bước vào con đường đau khổ >:D<

namldseodthanoi

Lenovo P700i có nhiều cải tiến, thậm chí còn ưu việt hơn phiên bản cũ (Lenovo P700) với cấu hình phần cứng (chíp lõi kép) vượt trội và Lenovo S560 được sở hữu dàn loa Dolby danh tiếng.

Đẳng cấp và chuyên nghiệp hơn với Lenovo P700i.

733307

Sau thành công vang dội của sản phẩm Lenovo P700, FPT tiếp tục làm nóng thị trường smartphone Việt Nam với phiên bản nâng cấp Lenovo P700i – điện thoại dành cho giới chuyên nghiệp với chip lõi kép và pin khủng 2.500 mA, cho phép kéo dài thời gian đàm thoại liên tục trong 50 giờ và hơn 10 ngày ở chế độ chờ.

733309

Lenovo p700i co nen mua , lenovo p700 mua o dau tot , mua lenovo p700i o dau uy tin, lenovo p700i gia bao nhieu
Lenovo S560 – dế âm thanh hàng hiệu
Model tiếp theo được FPT giới thiệu trong quý 4 này cùng với Lenovo P700i chính là Lenovo S560. Nếu như phiên bản mới của P700 là P700i nhận được sự quan tâm của đông đảo người dùng về cấu hình mạnh mẽ thì Lenovo S560 lại tự hào là chiếc điện thoại được trang bị âm thanh hàng hiệu Dolby nổi tiếng trên thế giới chỉ với mức giá: 4,299,000đ ( giá đã bao gồm VAT).

733310

Giá trị cốt lõi của Lenovo S560 chính là sản phẩm được tích hợp công nghệ âm thanh Dolby Mobile. Dolby Mobile là hệ thống âm thanh dành riêng cho di động của hãng sản xuất các thiết bị âm thanh nổi tiếng trên thế giới: Dolby Laboratorie (Mỹ). Với bộ loa chất lượng cao Dolby, Lenovo S560 sẽ cải thiện đáng kể chất lượng âm thanh và các bản nhạc từ điện thoại cho người dùng và đưa họ chìm đắm trong không gian của âm nhạc với chất lượng cực “đỉnh”.

733312

Tag : Điện thoại lenovo p700i , có nên mua lenovo p700i , mua lenovo p700i ở đâu tốt, mua lenovo p700i ở đâu uy tín , lenovo p700i có gì đặc biệt

Bác mua TVHD gì thì anh em mới biết để hướng dẫn. 1 số TV hiện nay như LG, Samsung chỉ việc cắm USB vào là chơi luôn, chẳng cần đầu HD nữa. Nếu như TV nhà bạn không play trực tiếp phim HD bằng USB thì bạn có ngân sách bao nhiêu để đầu tư? Chào mừng bạn bắt đầu bước vào con đường đau khổ >:D<
e đả bổ sung thông tin nhờ bác tư vấn giúp e.

Hai Scm

Active Member
Tình hình là e mới mua TV sony ex430. Xem trên cái đầu DVD cũ thì hình ảnh mờ quá. Bây h e muốn xem HD tren TV nhờ các bác tư vấn cách tiết kiệm, kinh tế nhất khoảng 5-6t. Mua đầu bluray or mua HD player( hình như HD player phải mua thêm HDD nữa phải ko? Mua hiệu gì? giá cả bao nhiêu? Đầu tư caí này là xong or còn phải thêm món nào nữa. Mong các bác tư vấn giùm em?thanks

Đầu bluray cắm thêm HDD vs hd player có khác nhau gì ko các bác? e tính mua đầu bluray + HDD? các bác tư vấn giúp e

Mua đầu phát HD HDPlayer khoảng 2.5-3 triệu đi bác + ổ cứng 2TB luôn phim cỡ 2.5tr (mua combo HDP + ổ 2TB thường có giảm giá thêm đó bác).... HDP bác vẫn xem được file Blue ray thoải mái, ngon lành cành đào, mỗi lần đi chép phim thì 1TB mất khoảng 150k mà được quá trời phim luôn.... trong khi dùng đầu Blue ray mua đĩa zỏm cũng 50k tốn tiền lắm bác ạ... lại thêm cái khoản bỏ đĩa ra lắp đĩa khác vào quá phê không thể so sánh với quả duyệt phim trên HDP + ổ cứng bác ạ....

Hd_hpv

Theo em để xem được HD film từ máy tính các bác cần card màn hình có HDMI để kết nối vào receiver và từ receiver các bác mới cho ra Tivi in theo HDMI out và loa in theo optical out đúng không ạh? Vậy từ macbook pro phải có cáp chuyển sang HDMI cắm vào receiver in. Từ receiver out phải có dây HDMI cắm vào HDMI in trên TV và có jack optical từ receiver out ra bộ loa 5.1 (Logitech Z5500). Chỉ thế là xem đc HD đúng không các bác nhỉ???

haipvg

Well-Known Member
Ðề: Re: Nhờ các bác tư vấn xem HD trên TV

Theo em để xem được HD film từ máy tính các bác cần card màn hình có HDMI để kết nối vào receiver và từ receiver các bác mới cho ra Tivi in theo HDMI out và loa in theo optical out đúng không ạh? Vậy từ macbook pro phải có cáp chuyển sang HDMI cắm vào receiver in. Từ receiver out phải có dây HDMI cắm vào HDMI in trên TV và có jack optical từ receiver out ra bộ loa 5.1 (Logitech Z5500). Chỉ thế là xem đc HD đúng không các bác nhỉ???

Đã có reciver rồi thì không cần đến bộ loa logitec kia nữa, mua bộ loa dân dụng hay hơn nhiều.

xindoiem

Banned

Kết Nhất câu " Con đường đau khổ của bác " :))

theo mình tầm 4m có cái HDP + HDD rồi bác cứ chiến đi

saithanhhd

Member

mua đầu Dune xem phim mượt mà luôn :"> thử đi bạn, cái mới ra DUN tv 102 giá 2tr9 á

tonydong

Mình vừa lấy cái Minix Neo X8H chạy iso 50g ngon lành cành đào. Đang muốn setup bộ âm ly và loa nghe cho phê mà xót tiền quá

Bên trên