Nhờ các bạn hướng dẫn mua LCD

hcmc_2004

Member
Mình tính mua LCD 37" ready. Các bạn tư vấn giúp mình chọn hãng nào Panasonic, Sharp hay Toshiba, chọn series va model nào? Khi mua LCD thì nên chú trọng đến thông số kỹ thuật nào?

Mình thấy ở TP. HCM đang bán TV Plasma rẻ hơn LCD cùng kích thước màn hình. vậy mình có nên mua TV Plasma? TV plasma so với LCD thì cái nào bền, hình ảnh đẹp hơn?

Cám ơn các bạn.

ntphuong0411

Ðề: Nhờ các bạn hướng dẫn mua LCD

Theo tớ LCD cậu cần là Panasonic 37X15v, tớ mới lấy con này được 2 tuần sau khi tham khảo kỹ trên diễn đàn và đến giờ hoàn toàn không hối hận.
Khi mua LCD theo tớ thông số quan trọng nhất chính là mắt của mình cảm nhận về cái LCD đấy (màu sắc, hình ảnh, kiểu dáng...) hì hì, có vẻ lạc đề dúng không... tiếp theo là panel (X15V dùng panel IPS-alpha cho hình ảnh trong, màu sắc rực rỡ và góc nhìn rộng), rồi tần số quét: 100Hz thì tốt hơn 50Hz rùi, tiếp nữa là đèn nền CCFL thì không thể sáng như LED rùi, còn một lô những thông số khác nữa nhưng theo tớ không quan trọngmaays vì khó có thể nhận thấy bằng mắt thường được.
Plasma vượt trội hơn hẳn LCD với điều kiện cậu xem HD và trong buồng ít ánh sáng còn nếu cậu dùng tivi với nhiều mục đích như xem cable, chơi game, kết nối PC... thì LCD là lựa chọn phù hợp hơn.
Chúc cậu tìm được LCD ưng ý!
P/S: Mấy bài liền toàn quảng cáo cho X15V, các bác đọc đừng bảo em PR cho Pana nhé, em chỉ là end user thui và đang rất thoả mãn về em LCD của mình.

HungLTD

nếu đã có điều kiện mua 32inch thì tớ khuyên cậu nên làm luôn con 40inch trở lên luôn đi. đế sau này khỏi đổi nữa. hihihi

kokuka

nhà nhỏ thì mua 32 thôi, mua 40 làm gì

kokuka

theo tớ mua panasonic, nhưng mà hãng này hơi đắt

Justin_D

Ra chợ Ga Hải Phòng ấy bạn ạ nhờ ng ta tư vấn cho toàn TV khủng mà giá rẻ.

nm3671

mình cũng đang phân vân giửa Panasonic và JVC

Hoàng Long

Nhà mình cũng mới mua 1 LCD full HD 40inch , nhưng mà mình chưa hiểu HD là thế nào ? muốn xem HD cần có thiết bị gì ? Xem phim 3D đ.c ko ? Nghe có người nói chỉ cần mua đỉa phim 3D + kính thì xem = đầu DVD thông thường là đ.c có đúng không ? Rất mong đc. giải đáp
P/S: Mình không đủ điều kiện để tạo Thread nên phải hỏi trong topic này luôn mong mọi người thông cảm :)

vietrung

Active Member

Nhà mình cũng mới mua 1 LCD full HD 40inch , nhưng mà mình chưa hiểu HD là thế nào ? muốn xem HD cần có thiết bị gì ? Xem phim 3D đ.c ko ? Nghe có người nói chỉ cần mua đỉa phim 3D + kính thì xem = đầu DVD thông thường là đ.c có đúng không ? Rất mong đc. giải đáp
P/S: Mình không đủ điều kiện để tạo Thread nên phải hỏi trong topic này luôn mong mọi người thông cảm :)

bạn đã có LCD thì cần thêm HTPC hay HD Box player và 1 bộ loa vi tính hay loa rời là có thể xem phim HD dc rồi (dĩ nhiên phải có phim HD nữa). Đầu DVD thì chỉ xem đĩa phim DVD thôi, ko coi dc HD bạn nhé, thân!!!

huytv85

E đag kiếm 1 con lcd tầm 32'' hoặc 40'' fullhd, các bác có kinh nghiệm mua lcd xin chỉ giáo với

HDLover

Em thì khuyên mua Sony hoặc Sharp, lỡ rồi bro nên chơi luôn con FullHD.

hungvq74

Sao không nhắc đến SONY nhỉ - SONY vẫn là đẳng cấp nên hơi đắt hê hê

vyanhLSVNN

hoho lúc đầu em tìm hiểu về màn 32' này suốt ... nhưng đến lúc mua em mua màn 42':D (còn đang tiếc vì sao ko lên hẳn 50' , em dùng dòng 42x10 BD thôi :) )
ps: em quên nói là phòng em cũng nhỏ :D :D

Sony lắm scandal lắm.bác mua con LG 42'' có 14tr thôi ngon bổ rẻ.

Bên trên