Nhờ các bạn tư vấn : Mất dung lượng ổ c khi download IDM fshare bị lỗi

Ổ c mình trống 17G - mình down phim fshare 9gb bằng IDM đên 99,70% thì đứng - mọi khi mình chỉ cần copy lại đường link là down tiếp được - nhưng lần này ko đươc . mình xóa file 9gb trong IDM - thì ổ c bị mất đi 9gb đó - giờ ko biết xóa ở đâu - đường dẫn là ổ e : - ko có file đó - mong mọi người giúp đỡ - giờ ổ c còn 8G - Thanks mọi người trước ...

dangphuongcxn

Active Member
Ðề: Nhờ các bạn tư vấn : Mất dung lượng ổ c khi download IDM fshare bị lỗi

IDM khi download sẽ mặc định đưa về ổ C (nếu bạn không chỉnh trong option của IDM) để chứa những part của file, sau khi down xong hết các part sẽ rebuilding thành 1 file về phân vùng mà bạn đã chọn. Khi đó những part trên ổ C sẽ biến mất.
+ Bạn vào Control Panel -> folder option -> view -> Show hidden files, folders and drives.
+ Vào C\Users\"COMPUTER NAME" (đối với máy bạn là DUYPHUONG hay gì đó)\AppData\Roaming\IDM\DwnlData\"COMPUTER NAME" (đối với máy bạn là DUYPHUONG hay gì đó)\folder chứa bộ phim bạn down. Xóa đi là xong. Chúc may mắn.:-bd

VThanhgtvt

Well-Known Member
Bác vô IDM, phần Save as, trong thư mục Temporary nó lưu vô đâu, thì lần vô đó!

IDM khi download sẽ mặc định đưa về ổ C (nếu bạn không chỉnh trong option của IDM) để chứa những part của file, sau khi down xong hết các part sẽ rebuilding thành 1 file về phân vùng mà bạn đã chọn. Khi đó những part trên ổ C sẽ biến mất.
+ Bạn vào Control Panel -> folder option -> view -> Show hidden files, folders and drives.
+ Vào C\Users\"COMPUTER NAME" (đối với máy bạn là DUYPHUONG hay gì đó)\AppData\Roaming\IDM\DwnlData\"COMPUTER NAME" (đối với máy bạn là DUYPHUONG hay gì đó)\folder chứa bộ phim bạn down. Xóa đi là xong. Chúc may mắn.:-bd
Phải nói là tuyệt đỉnh công phu - mình biết là nó lưu tạm trong file nào đó - nhưng mà ko biết dường dẫn - bạn chỉ rõ quá - mình đã xóa được - thanks bạn nhiều ^^

dangphuongcxn

Active Member

Phải nói là tuyệt đỉnh công phu - mình biết là nó lưu tạm trong file nào đó - nhưng mà ko biết dường dẫn - bạn chỉ rõ quá - mình đã xóa được - thanks bạn nhiều ^^

Để biết IDM lưu tạm những part của file chổ nào thì bạn làm như sau : IDM -> Downloads -> Options -> Save to -> Temporary directory. Bạn có thể chỉnh để IDM không còn lưu trên phần cùng C nữa.

chủ yếu là phải cho xuất hiện file ẩn - vì mình cũng kiểm tra trước đó rồi

Bên trên