[Nhờ các bạn tư vấn] Mình muốn hát Karaoke trên Laptop thì phải làm những gì?

Như tiêu đề các bạn hướng dẫn mình cụ thể với nhé, vì giờ mình mới xâm nhập vào lĩnh vực này ^^. Cảm ơn các bạn!

Ðề: [Nhờ các bạn tư vấn] Mình muốn hát Karaoke trên Laptop thì phải làm những gì?

ẹc, 1 ngày rùi mà ko có ai tư vấn giúp

luonnho1001

Well-Known Member
Ðề: [Nhờ các bạn tư vấn] Mình muốn hát Karaoke trên Laptop thì phải làm những gì?

Dùng Phần mềm có chọn track là hát kok trên lap ngon thôi Lap- Amply- Loa

ngonphi_bg

Member

Ngoài ampli + loa+ lap ra bạn phải cài phần mềm kok để chọn bài. Tuần vừa rồi mình thử dùng walaoke và karaoke4pro thì thấy âm thanh không hay bằng VietKTV(có thể mình chưa biết chỉnh âm thanh). Đang định đầu tư mua em Imax 3D hoặc em Kiwi mele. Ở đây có bác nào dùng 2 đầu trên cho mình lời khuyên nên mua loại nào.

skplayer

Well-Known Member

Ngoài ampli + loa+ lap ra bạn phải cài phần mềm kok để chọn bài. Tuần vừa rồi mình thử dùng walaoke và karaoke4pro thì thấy âm thanh không hay bằng VietKTV(có thể mình chưa biết chỉnh âm thanh). Đang định đầu tư mua em Imax 3D hoặc em Kiwi mele. Ở đây có bác nào dùng 2 đầu trên cho mình lời khuyên nên mua loại nào.

Nếu bác thích karaoke, xem phim HD, 3D thì nên làm bộ TizzBird Karaoke, tốt hơn nhiều Imax và Kiwi.

ngonphi_bg

Member

Tizzbird tốt hơn hai em kia à? Giá thế nào hả bác?

taydonet

chac ban xai sound card cui bap ( realtek buildin ) rui

ngonphi_bg

Member

Đúng rồi, mình dùng lap HP 450 chỉ có sound đó thôi.

taydonet

soundcard cui ba realtek neu ban dung dung thi hay hon dau vietktv cui bap nhieu. so di ban cam thay ko hay co le do am thanh tu PC cua ban phat ra yeu hon cua dau karaoke. ( thong thuong dau CD/DD hay karaoe tin hieu out ut khoang 2V trong khi soundcard buildin chi phat ra co 0.316V thoi). neu nhu ban gan them cai Preamp cho PC nua thi an duc cai dau vietktv cui bap

ngonphi_bg

Member

Âm thanh của android box có hơn đầu karaoke như VietKTV không các bác?

taydonet

Âm thanh của android box có hơn đầu karaoke như VietKTV không các bác?

am thanh hay hay ko la do DAC, hau het soundcrad buildin chi la cui bap thoi, ban muon hay thi nen mua DAC roi hoac la Soundcard PRO .
android OS thi free nen nhieu nha san xuat phat hanh no de kiem them loi nhuan va co tinh canh tranh that ra thi no ko bang duoc windows hay IOS.
android program thi super slow ( viet bang ngon ngu Java) java la ngon ngu cham nhat trong tat ca cac ngon ngu(programming language).

minh thi nghe toi android thi bo di cho khac thoi

tyfnmax

Active Member

am thanh hay hay ko la do DAC, hau het soundcrad buildin chi la cui bap thoi, ban muon hay thi nen mua DAC roi hoac la Soundcard PRO .
android OS thi free nen nhieu nha san xuat phat hanh no de kiem them loi nhuan va co tinh canh tranh that ra thi no ko bang duoc windows hay IOS.
android program thi super slow ( viet bang ngon ngu Java) java la ngon ngu cham nhat trong tat ca cac ngon ngu(programming language).

minh thi nghe toi android thi bo di cho khac thoi

Karaoke chất lượng nhạc không cao gặp con Soundcard, Dac xịn liệu có khi bao nhiêu cái dở nó cho lên hết không bác? Soundcard như thế nào thì gọi là Pro ? Hôm trước định mua Asus xonar essence sxt mà không biết có cải thiện được chất lượng không ?

taydonet

Karaoke chất lượng nhạc không cao gặp con Soundcard, Dac xịn liệu có khi bao nhiêu cái dở nó cho lên hết không bác? Soundcard như thế nào thì gọi là Pro ? Hôm trước định mua Asus xonar essence sxt mà không biết có cải thiện được chất lượng không ?

DAC tot khong lam cho nhac do lai do hon dau bac, ma may bai do do bac bo di chua lam gi cho chat cho, nghe lai lung bung lo tai kho chiu nua. con Asus Essence STX minh chua xai nhung theo specs thi la #1 de xai o nha, tuy la no khong bang duoc lynx studio, RME, Audioscience, Digigram.. nhung ma chac an duc Creative hay card onoard. No output signal 2.0Vrms thay vi 0.316V o nhung soundcard buildin , nghia la no da preamp signal ready cho power amp, noise level rat thap 124dB sound /1dB noise . nhu vay cai amply cui bap cua bac khong can phai lam cai viec preamp. cai nay cung support ASIO 2.0 giong nhu pro soundcard co deu la khong co "balanced" (XLR/TRS) nhung bac de gan dan may thi khong co balanced cung khong sao lai cang tien vi amply thong thuong cua vn chua bao gio xai balanced input.
choi 1 con di bac

Bên trên