Nhờ chỉ giùm cách config Stereoscopic để coi phim 3D

chimenfr

Member
Tình hình là mới ghé HDcaphe SG để mua 1 cái kính green-magenta hết 50k ( mà sao bác magic-ho ơi con bé nó đưa cái kính gì cũ xì, trầy trụa, carton thì méo hết trơn, lúc mua ko để ý)

Về nhà hí hửng mở bộ Journey.To.The.Center.Of.The.Earth.2008.2-3D.2in1.1080p.BluRay.AC3.x264-HDC (18Gb) ra xem thì hỡi ôi, vừa nhức mắt vừa nhức đầu vì ko biết chỉnh làm sao cho coi thấy hiệu ứng. Thấy xanh lè xanh lét

Nhờ mấy bác cao thủ chỉ giùm em config các option để em coi film với. Em chỉnh tầm bậy tầm bạ tùm lum mà rút cục cũng ko coi được :^o :^o

kendo

Member
Ðề: Nhờ chỉ giùm cách config Stereoscopic để coi phim 3D

chỉ có chơi game chỉnh mới có ảnh hưởng chứ coi phim thì cũng thế thôi thôi bro ơi, bro nên coi mấy phim kính red trước,, quen hiệu ứng 3d rồi hãy chuyển sang coi loại green. Vì theo mình cái green khó nhìn và màu xấu hơn. (In my opinion :D)

magic_ho

Banned

Tình hình là mới ghé HDcaphe SG để mua 1 cái kính green-magenta hết 50k ( mà sao bác magic-ho ơi con bé nó đưa cái kính gì cũ xì, trầy trụa, carton thì méo hết trơn, lúc mua ko để ý)

Về nhà hí hửng mở bộ Journey.To.The.Center.Of.The.Earth.2008.2-3D.2in1.1080p.BluRay.AC3.x264-HDC (18Gb) ra xem thì hỡi ôi, vừa nhức mắt vừa nhức đầu vì ko biết chỉnh làm sao cho coi thấy hiệu ứng. Thấy xanh lè xanh lét

Nhờ mấy bác cao thủ chỉ giùm em config các option để em coi film với. Em chỉnh tầm bậy tầm bạ tùm lum mà rút cục cũng ko coi được :^o :^o

Bạn mua kiếng gặp mình mới có kính mới, kính đó bác Sa lấy cho khách coi nó cũ là phải rồi. Coi film thì chằng cần config gì nhiều, chủ yếu là phòng tối chứ sáng quá kg thấy hiệu ứng rõ.

lanhoang

Film 3D này thì cứ MPC + kính đúng màu mà táng (vì lúc đó hiển thị 2 hình ảnh lòng nhau gần khớp rồi), còn Stereoscopic thì hình như để coi = kính loại # (vì nếu bật chế độ thường thì nó cũng như MPC, còn chuyển qua hình cái kính thì nó tách 2 màu xa tít...).
Mà để coi film 3D thấy rõ hiệu ứng thì phòng nên ít ánh sáng (tốt nhất là coi ban đêm), còn nếu thấy nhức mắt thì nhắm lại và mở ra từ từ... lúc đó sẽ thấy rõ.

Bên trên