Nhờ chuyển định dạng file photoshop sang corel

buihung

Administrator
Em định lấy logo của diễn đàn để in vào khẩu hiệu cho sự kiện 1/6. Tuy nhiên chỗ in ấn không đọc được file photoshop, bác nào rành thì chuyển giúp em về định dạng corel nhé. Thanks.

haian145

Well-Known Member
Ðề: Nhờ chuyển định dạng file photoshop sang corel

Em định lấy logo của diễn đàn để in vào khẩu hiệu cho sự kiện 1/6. Tuy nhiên chỗ in ấn không đọc được file photoshop, bác nào rành thì chuyển giúp em về định dạng corel nhé. Thanks.

1.Nếu cần phải in bằng corel thì bác nhúng file logo frame psd sang corel mà in thôi: bác mở chương trình Corel lên > vào File > New > Import (Ctr+I)> chọn file psd đấy > đợi load 1 chút khi hiện biểu tượng góc vuông ấy> bác kích chuột vào trang làm việc corel > OK.
Khi chuyển sang corel file psd sẽ ở dạng Bitmaps và hệ màu CMYK. Để làm việc với các đối tượng chi tiết bác chọn hình logo frame đấy > Arrange (trên thanh menu) > chọn lệnh Ungroup All > Xong bác làm gì e ấy thì làm.:D

2.Cách 2 là chuyển từ file psd sang corel, hay có nghĩa là chuyển từ dạng ảnh Bitmaps sang Vectors. Cái này e phải thiết kế lại rồi #:-Smất thời gian đấy và ko chắc các hiệu ứng còn OK như bên photoshop ko nữa.:D

Chỉnh sửa lần cuối:

tolydieu

Đêm qua corel chắc là phải bỏ cái nền đen đi, qua corel làm nền khác. Từ psd bác buihung có thể save as thành đuôi .png. Thôi mình bỏ nền save hộ, nếu phần chữ màu trắng thấy không hợp thì qua corel đánh lại chữ khác cũng được (chắc cũng không cần hiệu ứng bóng đổ cho HƠN CẢ ĐAM MÊ làm gì vì in banron mà).
6737cc0938b70f910ea70b56f88130ac_45448773.hdvietnamlogoframe2012.png

haian145

Well-Known Member

@tolydieu: Import file psd qua Corel chọn lệnh Ungroup All tách hết đối tượng nên có thể bỏ chi tiết được bác ạ (nền, text...). Nếu bác buihung thấy khó xử lý, nói ý tưởng mình làm hộ bác luôn cho nhanh.;))

Bên trên