Nhờ giúp đỡ kết nối vào mạng LAN có dây không có internet để dùng DLNA trên LM7600

dylan

Member
Mình xài internet qua wifi hàng xóm, mình đã thử cho tivi vào cùng wifi đó để share DLNA trên PC mình nhưng xem phim giựt quá mặc dù đầy sóng, giờ mình muốn lấy 1 cái switch cắm 1 dây mạng vào pc, 1 dây vào tivi, trên PC thì kết nối mạng ok, nhưng tivi hình như nó bắt phải có internet mới thiết lập mạng thành công, các bác kinh nghiệm cho mình hỏi trong trường hợp này có cách nào connect tivi vào mạng LAN không có internet để mình dùng DLNA được không?

nnt236

Member
Ðề: Nhờ giúp đỡ kết nối vào mạng LAN có dây không có internet để dùng DLNA trên LM7600

theo mình thì có 2 cách:
1. Bạn mua con repeater thu sóng wifi rồi chuyển nó thành tín hiệu mạng lan rồi chia cho máy tính và tivi, trước mình dùng con linksys cisco làm kiểu chia mạng được còn loại khác mình chưa thử nhưng mình nghĩ là được.
2. Cách này thì đơn giản hơn nhưng máy tính phải bật thì mới có mạng cho tivi: PC sd win7 trở lên, share wifi ra lan trên cùng PC (bạn google nhé), cắm đầu LAN của PC và tivi vào switch vậy là tivi có mạng.

Bên trên