Nhờ tư vấn bộ âm thanh 2 kênh nghe nhạc tầm 30 triệu

Thotomy

Member
Ðề: Nhờ tư vấn bộ âm thanh 2 kênh nghe nhạc tầm 30 triệu

Bác chủ đã sắm được gần đủ bộ rồi mà, bác đọc kỹ lại nhé

Quynn

Active Member

Tình hình diễn biến quá nhanh. Hoàn cảnh xô đẩy không kiểm soát được. Vỡ kế hoạch mất rồi.

Bây giờ đâm ra lại thừa 1 con LK140 màu bạc, mới leng keng, chả biết dùng làm gì.

Chỉnh sửa lần cuối:

Quynn

Active Member

Cấu hình bây giờ rút gọn lại như sau :
- CDP + Pre : Linn Classik K.
- Pow : Majik 6100 Dynamik full active.
- Loa : Ninka full active.
- Dây tín hiệu : Linn Silver
- Dây loa : K400 + K400.

Dự kiến : Bổ sung Linn Akurate DSM + CDP Karik + Nas Lacie trong năm 2015. ( bỏ Linn Classik )

Vậy là hoàn chỉnh và tạm dừng.

C_Pham

Well-Known Member

Cấu hình bây giờ rút gọn lại như sau :
- CDP + Pre : Linn Classik K.
- Pow : Majik 6100 Dynamik full active.
- Loa : Ninka full active.
- Dây tín hiệu : Linn Silver
- Dây loa : K400 + K400.

Dự kiến : Bổ sung Linn Akurate DSM + CDP Karik + Nas Lacie trong năm 2015. ( bỏ Linn Classik )

Vậy là hoàn chỉnh và tạm dừng.

Hôm nào bác cho em qua thẩm âm bộ dàn Linn của bác có được không ạ?

Thotomy

Member

Có ADSM rồi thì anh tậu Karik làm gì cho nó phí tiền, anh cứ để nguyên Classik ở nhà mà nghe CD. Hôm nào 6200 về ở em nhé, em vác ổ cứng với con DAC ghẻ nhà em sang để anh nghe thử nhạc số. He he...

Quynn

Active Member

Hôm nào bác cho em qua thẩm âm bộ dàn Linn của bác có được không ạ?

Sẵn sàng thôi. Mời bác một ngày cuối tuần nào đó đến chơi và tư vấn thêm. Bộ dàn vẫn chưa hoàn chỉnh nhưng có thể nghe tạm được.

Quynn

Active Member

30tr co nhieu bo lua chon do . Chu thot tim hieu ky mua hoac nghe audiohoangmai.com xem nhe

Cám ơn bác. Em đã chọn xong từ tháng 9 rồi. Hiện nay chỉ kiếm thêm đồ đánh cho đủ bộ thôi.

audiohanoi

em nghĩ tốt nhất bác nên nghe thử mới biết được chính xác bộ dàn nào đánh hợp với mình, với tầm giá 30tr thì có khá nhiều sự lựa chọn, nhưng em khuyên bác nên dùng loa bookshelf thì nghe sẽ hay hơn là loa cột (tất nhiên là nếu bác không quan trọng hình thức vì loa cột lúc nào cũng hoành tráng hơn loa bookshelf :3 )

thanhthanh67

Xin góp gió tí,
Với bộ dàn tầm < 30 tr thì nhiều lựa chọn lắm. Mình có một vài bộ đang nghe. Một bộ CDP Sony esd227, receiver Sansui 5050, speakers: JBL 4312B tổng 27 kg lúa, nghe đa thể loại nhạc kể cả dance, rock, pop, vocal, trữ tình, nhạc vàng, nhạc đỏ... đều OK (loa dòng này của JBL cho chất âm đều cả ba dải, tách bạch, bass mềm).
Một bộ khác là bộ ghép dùng DAC Cambridge Audio Plus + Pioneer 6600II + Pioneer HF-9 (hơi thiếu trung, treb), ghép với bộ mini Onkyo giá 2 triệu (bù trung, treb); tổng đầu tư 17,5 kg lúa nói chung là rẻ. Chất âm là nghe khá ổn. Tùy nhu cầu từng lúc mà nghe 1 hoặc cả 2 bộ ghép vì mình dùng máy tính để nghe lossless, nhiều khi lại nghe online hoặc xem youtube nên thiết kế như vậy. (dây dợ mua đồ DIY của anh bạn bán điện tử giá 200k, dây loa acustik mua của Duy Anh Audio Hai Bà Trưng HN, 1,2 triệu/đôi).
Mình thì không thích bộ mới vì nghe ông anh chơi âm thanh lâu năm khuyên là không nên mua loa sản xuất ở nước thứ ba chất lượng không cao nên mình toàn chơi đồ cổ... (trừ cái DAC).
Vài lời chia sẻ...

Minhsur

Banned

Trời. Chủ thớt mua xong đồ từ tháng 9, mà đến ngày cuối cùng của tháng 12 các bác vẫn say sưa tư vấn.

hongdo123

Member

Em đang xài bộ có 20 củ mà nghe đã lắm rồi. Vào hóng xem nhũng bộ 30 củ như thế nào để còn phấn đấu.hi

ttlinhha

Well-Known Member

Em đang xài bộ có 20 củ mà nghe đã lắm rồi. Vào hóng xem nhũng bộ 30 củ như thế nào để còn phấn đấu.hi

Bác hóng thì chả ai cấm đâu, nhưng cmt dạng này ít thôi. Vào topic tưởng có cmt gì mới mà đọc đc 1 đống cmt vô thưởng vô phạt của bác mà bực cả mình

vdung1972

Well-Known Member

Bác Quynn hỏi về bộ 30 củ nhưng mua gấp đến mấy lầm 30 củ rồi ấy chứ nhỉ. Em vẫn đang mon mem lắm, nhưng lòng tương đối tĩnh rồi.

Quynn

Active Member

Bác Quynn hỏi về bộ 30 củ nhưng mua gấp đến mấy lầm 30 củ rồi ấy chứ nhỉ. Em vẫn đang mon mem lắm, nhưng lòng tương đối tĩnh rồi.

Bác đã tĩnh tâm được rồi là may đấy. Tôi bây giờ tâm vẫn chưa yên, chưa tĩnh được như bác. Kế hoạch lại phải điều chỉnh rồi.
Tới đây, tôi lại phải làm một bước nâng cấp mới : Đang chờ mua bộ loa Majik 140, Akurate DSM và thêm 1 pow Majik 2100 Dyn nữa để có thể active được con Majik 140 vì hiện nay mới có 1 pow Majik 6100 dyn. Có thể vẫn kiếm thêm một đầu CDP nữa để chơi thêm CD bên cạnh nhạc số. Dây dợ thì có sẵn rồi.

Hiện nay đang có ý đinh bán đi bộ loa Linn Ninka, Pow LK140 và Linn Classik. bác nào cần thì ới nhé.

tuannghiem7

Một bộ CDP Sony esd227, receiver Sansui 5050, speakers: JBL 4312B tổng 27 kg lúa, nghe đa thể loại nhạc kể cả dance, rock, pop, vocal, trữ tình, nhạc vàng, nhạc đỏ... đều OK (loa dòng này của JBL cho chất âm đều cả ba dải, tách bạch, bass mềm).
Bạn ơi tổng bộ này thiệt hại bao nhiêu vậy ạ

Quynn

Active Member

Bác đã tĩnh tâm được rồi là may đấy. Tôi bây giờ tâm vẫn chưa yên, chưa tĩnh được như bác. Kế hoạch lại phải điều chỉnh rồi.
Tới đây, tôi lại phải làm một bước nâng cấp mới : Đang chờ mua bộ loa Majik 140, Akurate DSM và thêm 1 pow Majik 2100 Dyn nữa để có thể active được con Majik 140 vì hiện nay mới có 1 pow Majik 6100 dyn. Có thể vẫn kiếm thêm một đầu CDP nữa để chơi thêm CD bên cạnh nhạc số. Dây dợ thì có sẵn rồi.

Hiện nay đang có ý đinh bán đi bộ loa Linn Ninka, Pow LK140 và Linn Classik. bác nào cần thì ới nhé.

Còn mấy ngày nữa là hoàn thành kế hoạch rồi và dừng lại .
Quả là một năm vất vả với sự nghiệp Audio.

Quynn

Active Member

Đến tối hôm nay, kế hoạch đã hoàn thành. Công cuộc set up thiết bị đã xong và từ bây giờ chỉ còn việc lo nguồn nhạc.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên