Nhờ tự vấn dàn âm thanh nghe nhạc gia đình cho newbie

truc dola

SS em thấy chuyên về mảng tivi là chính, không biết loa của nó nghe có ổn không bác ?
nó không chuyên nhưng em thấy sản phẩm của nó cũng đa dạng lắm, có điều chưa biết để đánh giá . Với mấy hãng lớn thì chắc chắn sp cũng không đến nỗi tệ, em nghĩ vậy :D

Toietmoi

Well-Known Member
Em định sắm bộ dàn nghe nhạc chữ tình và nhạc pop, không lời, thêm tý nhạc dance nếu có thể, ngân sách dự trù khoảng 35 củ, nguồn phát từ máy tính và tivi smart có cổng quang. Em ngắm nghía con ampli mazants P6006 của Việt Nam và loa jamo c97 ko biết có được ko, các bác tư vấn giúp em với vì em chưa chơi âm thanh bao giờ và bộ này mua tặng cụ nhà em nghe nhạc, thỉnh thoảng mình ké tý. Em xin chân thành cảm ơn các bác. Các bác tư vấn giúp em địa chỉ mua chính hãng hoặc uy tín với, em lên net tìm loạn cả mắt.
Bác đi nghe thử Knight 4 xem sao.

sentosa

Member
chơi bộ dàn tầm trên dưới 15 củ gồm loa 1 cặp HAS312, Amly jarguar203 ; đầu ometon hd999 và cặp mic cavas es68 như nhà mình, tuần nào cũng ca cũng hát mà thấy tương đối chất rồi, chẳng muốn gì hơn nữa :D
Bộ này giờ giá tầm nhiêu bác, mà nhà bác mua lâu chưa a

silk road

Member
nghe nhạc thì em thấy rất ok, nhưng không biết ráp sang karaoke thì thế nào, có bác nào rành tư vấn giúp em
Tốt nhất là dành nghe nhạc thôi bác, bởi hát karaoke thì cần phải có đầy đủ âm li này nọ , hơn nưa loa hát dập ghê lắm

Components

nghe nhạc gia đình mà bác có sẵn smart tivi rồi thì em nghĩ làm gì tới 35 củ bác, chơi thường thường thôi thì khoảng 15-20 củ là cũng đầy đủ đồ chơi rồi

augus

Member
nhà em nghe con loa soundmax cùi mà vẫn thấy ok đây :D
chẳng qua là chưa nghe sang dòng mới để biết không ok nó nằm chỗ nào bác ạ, giờ có nhiều bộ nếu dân chơi thực thụ nó đầu tư tính bằng bạc tỉ luôn ấy chứ

Bên trên