Nhờ tư vấn dàn karaoke gia đình

Mong mọi người chỉ giáo, hiện em có ampli Onkyo TX-SA606X 7.1(thấy công suất tổng 450w) ; 1 cặp loa Onkyo PS-M9 (trở kháng 8 ôm - 80w), trước giờ chỉ nghe nhạc vàng 2 kênh stereo.
Nay cả nhà muốn thiết kế thêm để hát karaoke cho vui thôi, em tậu thêm của người quen cặp loa cột TCN 170w/loa ( trở kháng 8 ôm) và đầu Airang DH-3600(4 lỗ); micro BBS E118 hàng bãi, cộng với Karaoke Mixer Vocopro DA-3050K Digital .
Em lắp vào thì âm thanh nghe tệ lắm, bass ra không nổi, treble thì rè rè, không hiểu vì sao?
Bây giờ phải setup làm sao cho hay, mong mọi người giúp đỡ

REVO Shop

Well-Known Member
Mong mọi người chỉ giáo, hiện em có ampli Onkyo TX-SA606X 7.1(thấy công suất tổng 450w) ; 1 cặp loa Onkyo PS-M9 (trở kháng 8 ôm - 80w), trước giờ chỉ nghe nhạc vàng 2 kênh stereo.
Nay cả nhà muốn thiết kế thêm để hát karaoke cho vui thôi, em tậu thêm của người quen cặp loa cột TCN 170w/loa ( trở kháng 8 ôm) và đầu Airang DH-3600(4 lỗ); micro BBS E118 hàng bãi, cộng với Karaoke Mixer Vocopro DA-3050K Digital .
Em lắp vào thì âm thanh nghe tệ lắm, bass ra không nổi, treble thì rè rè, không hiểu vì sao?
Bây giờ phải setup làm sao cho hay, mong mọi người giúp đỡ
Do công suất của amplifier quá yếu, không thể kéo được loa.
Nếu đôi loa cột có công suất trung bình (RMS) là 170w/loa thì bạn phải mua cục power có cs tối thiểu 400w/kênh, như vậy hát Karaoke mới không bị mệt.
Còn muốn hay thì phải chỉnh hiệu ứng vang nhại trên cái mixer sao cho phù hợp.
Trước tiên bạn cần giải quyết vấn đề công suất nhé.

Do công suất của amplifier quá yếu, không thể kéo được loa.
Nếu đôi loa cột có công suất trung bình (RMS) là 170w/loa thì bạn phải mua cục power có cs tối thiểu 400w/kênh, như vậy hát Karaoke mới không bị mệt.
Còn muốn hay thì phải chỉnh hiệu ứng vang nhại trên cái mixer sao cho phù hợp.
Trước tiên bạn cần giải quyết vấn đề công suất nhé.
Cám ơn, ampli mỗi kênh 400w, khó nhỉ, có ai biết con nào phù hợp không xin chỉ dùm

thanhthuc0110

Active Member
Thực ra ko ai tin hàng VN mình tốt chứ...VN có nhãn hiệu chuyên làm karaoke rất chuẩn, giá không hề rẻ đó là: Navison Audio.
Ampli và power của họ ngoài công suất mạnh thì nền nhạc rất hay, power ko phải mạnh là đủ mà nó cần cho nền nhạc sạch, ko nhiễu và âm thanh hay.
Em ở Nha Trang chỉ bán Navison với Crown thôi...Tại giờ thị trường âm thanh VN mình đầy hàng nhái...

Anh xem thử con power Navison đi...

Bên trên