[Nhờ tư vấn] Karaoke với dàn loa Sony BDV-E6100

rukawa90

Tình tình là em tính làm dàn Sony BDV-E6100 chủ yếu là xem phim, nghe nhạc nhưng muốn thêm tí hát hò cho nó máu. Mà em gà trong khoản âm thanh loa đài nên nhờ các bác tư vấn giúp mấy vấn đề sau:
1. Với dàn BDV-E6100 thì karaoke có ổn ko? Có ảnh hưởng gì đến độ bền của loa ko?
2. Dàn này nếu sử dụng thì nên xài thêm Receiver ko? Nếu có thì nên chơi loại gì (khoảng 4~6tr)
3. Ngoài ra có cần mua thêm thiết bị gì để hỗ trợ karaoke nữa ko?
4. Em có tham khảo thêm 2 con BDV-N9100WL với BDV-N9200W nhưng giá hơi chát, nếu 2 con này mà hỗ trợ karaoke tốt hơn con BDV-E6100 thì có thể e sẽ chắt bóp thêm 2 tháng lương nữa để xúc về, còn nếu 2 em BDV-N9100WL và BDV-N9200W chất lượng karaoke chẳng hơn em BDV-E6100 là mấy thì thôi (đỡ 2 tháng ăn chay)

Mong nhận được lời vàng ngọc từ các bác :D

rukawa90

Ðề: [Nhờ tư vấn] Karaoke với dàn loa Sony BDV-E6100

Không có ai giúp thằng em sao?

nhat quang

Member

Không có ai giúp thằng em sao?

chào em. nếu em muốn kok trên dàn BDV này thì cũng được,nhưng đương nhiên sẽ không hay bằng dàn chuyên kok.em kok dvd thì phải thêm reciever chơi được bộ loa dàn kết nối vào. nếu ca bằng đầu midi 5số thì chỉ mua thêm đầu mixer .âm thanh từ midi ngõ out đến in của mixer tiếp tục như vậy đến dàn BDV .Còn hát hay dở là do em cân chỉnh âm thanh của mixer kết hợp với BDV ra sao nữa.

bopdung92

Tầm 10tr có thể mua được dàn 5.1 mà hát karaoke hay không các bác? Tại nhu cầu em vừa muốn xem phim vừa muốn kara ạ?

Bên trên