[Nhờ tư vấn] Laptop có soundcard tốt để chơi nhạc lossless và karaoke

unchainmedoly

Active Member
Như tiêu đề, Em muốn đầu tư 1 Laptop thay thế cho con PC cùi ở nhà,
Mục đích sử dụng để nghe nhạc lossless, karaoke, làm việc và giải trí khác.
Kinh phí đầu tư trong khoảng 10->20Tr.
Yêu cầu em nó có tích hợp soundcard loại khá trở lên, có ngõ ra digital càng tốt.
Các bác biết có em nào như vậy giới thiệu và báo giá em nhé,
Thanks,

Ðề: [Nhờ tư vấn] Laptop có soundcard tốt để chơi nhạc lossless và karaoke

Giá tiền này thì hình như là k có con lap nào phù hợp với yêu cầu của bạn hết, vậy thì nên lựa Core i5, VGA rời chừng 15tr + 1 soundcard chừng 5tr là ngon lành cành đào.
20mil mà lắp 1 con desk thì sướng phải biết nhỉ :D

unchainmedoly

Active Member

Giá tiền này thì hình như là k có con lap nào phù hợp với yêu cầu của bạn hết, vậy thì nên lựa Core i5, VGA rời chừng 15tr + 1 soundcard chừng 5tr là ngon lành cành đào.
20mil mà lắp 1 con desk thì sướng phải biết nhỉ :D
Không có con nào tích hợp Soundcard rời à bác? Em quan tâm nhiều đến soundcard liền theo máy cho gọn, phần VGA thì onbo là đc rồi, vì HD và 3D ccac có HDplayer rùi,

Không có con nào tích hợp Soundcard rời à bác? Em quan tâm nhiều đến soundcard liền theo máy cho gọn, phần VGA thì onbo là đc rồi, vì HD và 3D ccac có HDplayer rùi,

Có xuất được âm thanh digital qua cổng quang thui chứ còn hay dở thì mình nghĩ nó k bằng sound card rời đâu.
Chờ các bác cho ý kiến :D

sumimo

Well-Known Member

Bác chủ lấy em Macbook í , em nó nghe nhạc hay và có cổng digital out cho bác (Displayport).

Displayport sẽ rất phổ thông trong tương lai ( ít nhất với đồ của quả táo ) , ngoài ra có thể dùng cáp chuyển đổi Displayport >>> HDMI

unchainmedoly

Active Member

Bác chủ lấy em Macbook í , em nó nghe nhạc hay và có cổng digital out cho bác (Displayport).

Displayport sẽ rất phổ thông trong tương lai ( ít nhất với đồ của quả táo ) , ngoài ra có thể dùng cáp chuyển đổi Displayport >>> HDMI

Macbook thì ngon rồi, cơ mà giá em nó thì hơi chát.
Tài chính có hạn, Em còn phải tiết kiệm để đầu tư thêm DAC nữa.
Em đang nhắm mấy em này các bác xem thế nào?

1 - HP - Pavilion M4 1001TX - 16.190.000 VNĐ
2 - Sony - Vaio F - SVF4121BSGW - 16.790.000 VNĐ
3 - Dell - Inspiron 7437 - HADLEY 14 - 16.990.000
4 - Toshiba - Satellite L40-AS130XG - 14.999.000 VNĐ

sumimo

Well-Known Member

Macbook thì ngon rồi, cơ mà giá em nó thì hơi chát.
Tài chính có hạn, Em còn phải tiết kiệm để đầu tư thêm DAC nữa.
Em đang nhắm mấy em này các bác xem thế nào?

1 - HP - Pavilion M4 1001TX - 16.190.000 VNĐ
2 - Sony - Vaio F - SVF4121BSGW - 16.790.000 VNĐ
3 - Dell - Inspiron 7437 - HADLEY 14 - 16.990.000
4 - Toshiba - Satellite L40-AS130XG - 14.999.000 VNĐ

Em thích số 3 bác ạ.

Em nghĩ cái này hoàn toàn có thể được, bác mua một con laptop và mua thêm một con dac xuất qua cổng usb, con đó cũng có cổng quang cho bác xuất ra rec để nghe nhac.

Nếu mua laptop bác nên chọn dòng hp probook hoặc dell vostro là các dòng máy tính trung cấp của các hãng với giá khoảng 15tr, va bác mua thêm con dac rời khoảng 5 tr là ngon.

giá đó thì hơi khó nhưng không phải là không thể mới mua cho con em con mac MD101 nghe nhạc cũng đc.nhưng mua lại 16tr mới active 5 tháng.

hongquan2009

Well-Known Member

nghe nhạc bằng laptop là chuẩn đó bác nhưng bác không cần đầu tư quá vào hình nếu mà không cần những tác vụ nặng và nếu muốn nghe nhạc hay thì nên đầu tư thêm sound ngoài chứ đừng hy vọng vào mấy e onboad làm ji nên em đưa ra giải pháp sau xem bác thấy có hợp lý không

cardsound: Monitor 03 US Giá 3tr4

Features:
1.USB2.0 / USB3.0 External sound card
2.ASIO Support
3.32bit 384KHz
4.Optical toslink digital output, MULINK digital output.
5.Stereo RCA L+R Lineout output, 3.5mm and 6.3mm headphone output
6.Specialized ASIO driver - support Windows XP/2003, Windows Vista and Windows 7/8 (32/64bit)
7.DAC Chip Use Burr-Brown PCM1798
8.Headphone Amplifier Chip: TPA6120A2
9.Internal variable frequency boost USB DC 5V to DC 18V for the analog and Headphone Amplifier power supply.
10.The world's limited edition 9500 units.
11.Aluminum alloy chassis for minimum interference

Laptop Asus X451CA VX026D

Giá bán: 5.599.000 VNĐ

Bảo hành: 24 Tháng
Mô tả vắn tắt:
Bộ vi xử lý Intel 1007U
Chipset Intel HM76
Bộ nhớ trong 2GB DDR3
Dung lượng tối đa 8GB
VGA Intel HD
Ổ cứng 500GB HDD
Ổ quang DVDR Super Multi
Card Reader yes
Màn hình 14" HD (LED backlight)

sumimo

Well-Known Member

Em DAC của bác hongquan2009 giới thiệu ngon ra phết mà giá mềm nhỉ :D ?

Con này bác có thể mua tại đây Monitor 03 US - ManhLamStore. Em cũng đang sử dụng con Musiland Monitor 01 US thấy chất âm cải thiện đáng kể, độ chi tiết của nó tốt hơn rất nhiều so với card on trên máy tính và lại rất nhỏ gọn đủ các cổng kết nối cần thiết. Riêng máy tính em nghĩ bác nên mua con tốt tốt một tí chứ con Asus X451CA VX026D thì cấu hình hới yếu chỉ để nghe nhạc được thôi chứ không thể xem phim được. Bác có thể lấy con HP Probook 450 G0 Core i5 3230M AMD HD 8750M với giá khoảng 13.599.000, con này của bác đủ sức xem được cả 3D bluray thoải mái, hoặc Dell Vostro 5560 ( V5560A) i5 3230 - 4G- 750G- VGA Geforce 630M GT 2GB với gia khoảng 14,699,000.

hongquan2009

Well-Known Member

Con này bác có thể mua tại đây Monitor 03 US - ManhLamStore. Em cũng đang sử dụng con Musiland Monitor 01 US thấy chất âm cải thiện đáng kể, độ chi tiết của nó tốt hơn rất nhiều so với card on trên máy tính và lại rất nhỏ gọn đủ các cổng kết nối cần thiết. Riêng máy tính em nghĩ bác nên mua con tốt tốt một tí chứ con Asus X451CA VX026D thì cấu hình hới yếu chỉ để nghe nhạc được thôi chứ không thể xem phim được. Bác có thể lấy con HP Probook 450 G0 Core i5 3230M AMD HD 8750M với giá khoảng 13.599.000, con này của bác đủ sức xem được cả 3D bluray thoải mái, hoặc Dell Vostro 5560 ( V5560A) i5 3230 - 4G- 750G- VGA Geforce 630M GT 2GB với gia khoảng 14,699,000.

bác nghĩ thế nào mà bảo con Asus ko xem đc phim ah,nó cũng trang bị intel hd graphics đấy ,đầy đủ các cổng xuất hình ảnh(VGA,HDMI)và điều đặc biệt hơn card sound on của nó lại hỗ trợ ASIO,chỉ có con chip là yếu nhưng xem phim HD giờ đâu cần chip mạnh nhỉ?
PS: E cũng đang dùng con Asus này để chuyên giải trí(nghe nhạc,xem phim)phải nói cực kỳ hài lòng với số tiền bỏ ra so với giá trị nó mang lại.

sumimo

Well-Known Member

bác nghĩ thế nào mà bảo con Asus ko xem đc phim ah,nó cũng trang bị intel hd graphics đấy ,đầy đủ các cổng xuất hình ảnh(VGA,HDMI)và điều đặc biệt hơn card sound on của nó lại hỗ trợ ASIO,chỉ có con chip là yếu nhưng xem phim HD giờ đâu cần chip mạnh nhỉ?
PS: E cũng đang dùng con Asus này để chuyên giải trí(nghe nhạc,xem phim)phải nói cực kỳ hài lòng với số tiền bỏ ra so với giá trị nó mang lại.

P/S: Bác có biết ai làm ở cty máy tính Nam Phong Ko ạ ? :))

Thế bác đã bao giờ xem một bộ phim hd 1080 với âm thanh dts hoặc bluray iso với tốc độ mượt mà chưa. Con intel của máy là dòng u thì yếu xìu chỉ được cái tiết kiệm pin, ram thì có 2g nếu mà chạy win7 thì có mà bị ngốn hết ram. Mà bác nghĩ con cạc hình intel của bác mạnh lắm đấy, để một mình nó decode phim mà ngon thì em thấy hơi lạ. Bác tư vấn người ta con sound rời rồi thì con on board của bác hỗ trợ asio để làm cái gì. Với lại em nghĩ trong tầm tiền dưới 15tr thì không có con Asus tầm trung nào ngon đâu.

hongquan2009

Well-Known Member

Thế bác đã bao giờ xem một bộ phim hd 1080 với âm thanh dts hoặc bluray iso với tốc độ mượt mà chưa. Con intel của máy là dòng u thì yếu xìu chỉ được cái tiết kiệm pin, ram thì có 2g nếu mà chạy win7 thì có mà bị ngốn hết ram. Mà bác nghĩ con cạc hình intel của bác mạnh lắm đấy, để một mình nó decode phim mà ngon thì em thấy hơi lạ. Bác tư vấn người ta con sound rời rồi thì con on board của bác hỗ trợ asio để làm cái gì. Với lại em nghĩ trong tầm tiền dưới 15tr thì không có con Asus tầm trung nào ngon đâu.
nghe bác nói đến đây là hết muốn nói thêm nữa rồi.hic

nhathau

Với tầm tiền này làm 1 con Pc còn gì bằng, nếu bác muốn dùng Lap thi nên đầu tư thêm sound ngoài tầm 4-5 tr là ok rồi !

HD Hoi-Dap

cardsound: Monitor 03 US Giá 3tr4

Features:
1.USB2.0 / USB3.0 External sound card
2.ASIO Support
3.32bit 384KHz
4.Optical toslink digital output, MULINK digital output.
5.Stereo RCA L+R Lineout output, 3.5mm and 6.3mm headphone output
6.Specialized ASIO driver - support Windows XP/2003, Windows Vista and Windows 7/8 (32/64bit)
7.DAC Chip Use Burr-Brown PCM1798
8.Headphone Amplifier Chip: TPA6120A2
9.Internal variable frequency boost USB DC 5V to DC 18V for the analog and Headphone Amplifier power supply.
10.The world's limited edition 9500 units.
11.Aluminum alloy chassis for minimum interference

Em hơi ngố tí. Thấy cái gì cũng output hết. Vậy input vào đường nào ợ?
Các bác đừng nói em là vào ngõ USB nha.
Còn cứ cho là vào bằng USB vậy đầu kia của dây USB cắm vào chỗ nào của máy vi tính?

Bên trên