Nhờ tư vấn loa subwoofer JL Audio dominition d108

tosodomatna

Member
Kính các bác,
E đang muốn sắm thêm em sub để xem phim cho nó phê, ngân sách tầm trên 10 củ tí nhưng mà cân đo đong đếm mãi chưa lựa đc, hiện em đang ngắm em JL Audio dominition d108, nghe nói hàng Mỹ cũng được. Có bác nào có kinh nghiệm dùng em này ko cho em 500 ý kiến ah. Em này em chỉ đọc được review ở nước ngoài nên chưa chắc chắn lắm ah, e muốn có thêm review ở VN cho chuẩn ah.

tosodomatna

Member
Em bổ sung thêm tí ah: hiện em đang dùng cho bộ xem phim là loa Castle K5, AVR Denon 2313 ah.

hainam1982

Well-Known Member
có hai lựa chon khá ổn cho bác là sub B&W 610 và SVS PB 1000 khá hay đấy ạ trong tầm tiền của bác. còn con sub bác nói ở Nam Phú em thấy đề giá 15,9tr bác ở Hà Nội đến nghe thử xem sao

sunnydtld

Well-Known Member
Hôm bữa mình có ra Test d110 lun, mà test trên Amply 2 kênh nên ko ưng ý lém. Hôm nào bác dt ra hỏi xem có Receiver để test thì ra nghe thử. Ờ ngoài nhìn em d108 nhỏ lắm, giá tình thương mến thương thì 1xtr ah, ko đến 20 đâu.

Ko thì bác nhờ bạn Johntran bên Chợ trời ship em PB1000 về.

NamkingWIN

Active Member
Hôm bữa mình có ra Test d110 lun, mà test trên Amply 2 kênh nên ko ưng ý lém. Hôm nào bác dt ra hỏi xem có Receiver để test thì ra nghe thử. Ờ ngoài nhìn em d108 nhỏ lắm, giá tình thương mến thương thì 1xtr ah, ko đến 20 đâu.

Ko thì bác nhờ bạn Johntran bên Chợ trời ship em PB1000 về.
Là pb2000 bác ơi :)

tosodomatna

Member
Cảm ơn các bác tư vấn, mấy hôm nay em nghiên cứu cả 2 em này, hơi lăn tăn như sau: Em B&W 610 thì khá phổ biến do vậy khi gặp chỉnh chọt gì đó chắc dễ tìm sự hỗ trợ của các bác. Em SVS thì có vẻ các bác đánh giá cao hơn, có 1 số bài cũng đánh giá tương đương như Velodyne luôn.
Do chủ yếu để xem phim mà đối với subwoofer thì em chưa có tí kinh nghiệm nào, các bác khuyên em chọn em nào thì hợp lý?

tittom79

Well-Known Member
Theo e bác chủ nên lựa chọn Sub SVS để xem phim là hợp lý nhất.
E đã thử tất cả các dòng rồi, e thấy SVS âm bass là mềm, sâu & lực nhất trong cùng tầm giá.
E đang dùng sub JL đây, e dùng dual Sub dòng E112 và F112. Phải cỡ như F112 thì e mới thấy phê. :D, còn như model bác chọn JL Audio dominition d108 em e là hơi cứng.
Vài lời chia sẻ cùng bác. Chúc bác sớm đưa ra quyết định hợp lý & đón e Sub về cùng Team của bác.

tosodomatna

Member
Cảm ơn bác Tittom79 đã góp ý rất hữu ích. Em định vài hôm nữa đi nghe thử em SVS, thấy các bác khen e nó nên e rất háo hức muốn thử luôn.

Bên trên