Nhờ tư vấn micro karaoke

rongcon3000

Member
Chào các bác,

Hiện nhà em đang có dàn karaoke như sau:

Đầu musiccore TSS-10 sóng nhạc.
Micro musicwave 1500i sóng nhạc
Mixer JBL Kx100
Loa RM10II
Power.

Nói chung micro hát ổn nhưng hiện em đang muốn đổi micro tại vì dùng mãi cái micro nghe cũng chán.
Em thiên về các sp nào có nhà phân phối ở VN đàng hoàng, không nhắm tới mấy dòng TQ nhái.
Tìm trên mạng thấy có mấy thương hiệu mới như bfaudio hay maino gì á. Không biết mấy dòng này ổn không?
Bác nào đã xài qua cho em nhận xét với.
Còn không thì bác nào biết micro không dây nào tầm 6-7tr hát ổn tư vấn em.

Cảm ơn các bác.

cutamthat

Active Member
Ngon bổ rẻ bác chơi BBS hàng bãi ấy. Em đang dùng Prosound Vip1800 và rất hài lòng

rongcon3000

Member
Con aap k900f thấy bên web Việt Mới bán có 5t2 kìa. AAP hãng cũng có tiếng mà bác, đâu có phải thương hiệu lạ đâu.
http://vietmoiaudio.com/san-pham/micro-aap-k900f

Mình không rành lắm mấy nhãn hiệu nên thật sự cũng chẳng biết hãng AAP này, mình có tìm trên mạng thì toàn ra mấy trang web bán hàng không? Cũng không biết thật sự AAP này là hàng của ai nữa.

Bác lấy BF 304 Plus đi. Cảm biến tự tắt, tiếng tốt. Hàng đang được ưa chuộng đó. Rẻ hơn AAP. Em đi lắp thấy nó ok bác ah. Bác lên google tìm đi. Mua dễ mà.

Em cũng có câu hỏi y hệt bác chủ thớt, đang sử dụng SM56 dây.
Loanh quanh đụng phải mấy ông bán micro biểu diễn bị thuốc rooif bị moi mất gấp đôi ngân sách ( trc e dự tầm 7-9tr cho cặp míc ko dây).... cuối cùng là một cặp B87@/slx24.
Và hiện tại e đang cảm thấy thỏa mãn ( chẳng biết vì mic hay thật hay vì bỏ hơi quá tiền nên AQ nó vậy)

khoitran320

Member
Bác tham khảo thử con BFaudio J11 nhé, đảm bảo bác thích. Tiếng sáng và chống va đập cao, tới mấy cửa hàng audio kêu nó đập cho bác xem :D

trungnguyen320

Active Member
Theo em được biết thì micro giờ đa số toàn lắp ráp TQ bác ạ, nhưng hát thì vẫn ổn và hay. Tầm 6,7 triệu bác mua mấy con của BFaudio về hát cho ổn định

Em đang bán mic EV 767 & 967. Bác chơi hiệu này ko bị hàng nhái như shure đâu ah. Chất lượng hơn hẳn shure

tnfsmith

Member
Thấy anh em tư vấn nhiều quá, đi một vòng nhìn tới nhìn lui, không biết lựa em nào hết. Thấy info em nào cũng ngon lành mà chưa từng mua micro không dây nên thật tình cũng phân vân như bác thread luôn :D

khoitran320

Member
Thấy anh em tư vấn nhiều quá, đi một vòng nhìn tới nhìn lui, không biết lựa em nào hết. Thấy info em nào cũng ngon lành mà chưa từng mua micro không dây nên thật tình cũng phân vân như bác thread luôn :D
Quan trọng bác muốn đầu tư tầm nhiêu nà :D chứ giá nào cũng có, bác deal cái giá bác mua được em gợi ý cho

Bên trên