Nhờ tư vấn mua ampli 5.1

Hưng_Tây

Well-Known Member
Em có bộ LG HT 964 dùng gần chục năm nay. Mấy hôm nay cái receiver nó dở chứng, chập chờn.

Nhờ các bác tư vấn giúp em ampli tầm 10 triệu đổ lại. Em muốn tận dụng bộ loa cũ của dàn LG, có đường HDMI in, out hỗ trợ 4K càng tốt, công suất loa cũ của em:

http://www.lg.com/za/home-audio/lg-HT964TZ-A2-dvd-home-theatre-systems
Tầm 10tr thì bác làm cho em bộ dàn 5.1 mới . Ví dụ như Onkyo HT S3800 hoặc của Yamaha sử dụng amply rời, sau này vẫn nâng cấp loa đc. Chứ cái bộ của bác nó là bộ comple hỏng thì coi như vứt cả bộ.

avhung78

Member
Tầm 10tr thì bác làm cho em bộ dàn 5.1 mới . Ví dụ như Onkyo HT S3800 hoặc của Yamaha sử dụng amply rời, sau này vẫn nâng cấp loa đc. Chứ cái bộ của bác nó là bộ comple hỏng thì coi như vứt cả bộ.

Vâng cám ơn bác, em nhu cầu chỉ để thỉnh thoảng nghe mấy đĩa hòa tấu DTS 5.1 thôi.

Nên chắc chỉ cần bộ receiver hàng bãi cũng được, nhưng mà để đánh được bộ loa cũ hơi khó bác nhỉ? Em thấy các loa front, center, suround đề 4 Ohm, loa Sub có 3 Ohm. Liệu có receiver nào ngon rẻ mà đánh được dàn loa này không ạ?

Hưng_Tây

Well-Known Member
Vâng cám ơn bác, em nhu cầu chỉ để thỉnh thoảng nghe mấy đĩa hòa tấu DTS 5.1 thôi.

Nên chắc chỉ cần bộ receiver hàng bãi cũng được, nhưng mà để đánh được bộ loa cũ hơi khó bác nhỉ? Em thấy các loa front, center, suround đề 4 Ohm, loa Sub có 3 Ohm. Liệu có receiver nào ngon rẻ mà đánh được dàn loa này không ạ?
Tại mức đầu tư của bác cỡ 10tr thì theo e nên đầu tư bộ mới. Hoặc có đầu tư con amply thì cũng chỉ cỡ 1,2tr thôi chứ con amply 10tr mà ghép với cái bộ loa cũ của bác thì phí hoài tuổi thanh xuân lắm. Bác rảnh thì chạy qua e nghe thử bộ 5.1 của Onkyo đi.

Thanha1969

Member
Bạn Hưng_Tây tư vấn cho 1 bộ âm ly rời và loa 5.1 để thay thế cho bộ 5.1 samsung đầu dvd và âm li liền của mình có được không?

finalbright

Em đang định mua bộ dàn âm thanh Sony BDV-E6100 này. Các bác cho em xin ý kiến. Có nên mua hay không? Em thấy các bác khen con Onkyo S3800 quá mà em không biết xem ở đâu?

Đính kèm

38.7 KB · Xem: 2

unchainmedoly

Active Member
Bác Hưng_Tây tư vấn chuẩn đấy bác. Vì bác còn tiếc nối bộ loa LG đó nên chỉ cần dầu tư 1 em AVR hoặc AVC bãi tầm 3 triệu đổ về là đủ nhu cầu nghe nhạc DTS 5.1 của bác và không lãng phí.

Hưng_Tây

Well-Known Member
Em đang định mua bộ dàn âm thanh Sony BDV-E6100 này. Các bác cho em xin ý kiến. Có nên mua hay không? Em thấy các bác khen con Onkyo S3800 quá mà em không biết xem ở đâu?
Bác ở Hà Nội thì ghé e xem thử. Còn trong SG thì có bên Sài Gòn HD hay bác máy chiếu phim gì đó cũng có đấy ạ

nghia303

Well-Known Member
Bác ở SG có thể ghé qua Trương Nghĩa để tham khảo bác nhé .Thanks bác !

Bên trên