[Nhờ Tư vấn] mua giàn AIO hoặc ghép để nghe nhạc - phim - giá dưới 15tr?

maituan

Member
Nhờ các bác tư vấn cho mình theo nhu cầu như sau:
Nhà mình ở chung cư, diện tích toàn căn hộ 115m2 – có 3 phòng ngủ. Phòng khách thông với phòng ăn và bếp nên có tổng diện tích khoảng hơn 40m2.
Giờ đặt bộ giàn nào vào trong cái phòng khách này nghe cho được hả các bác? Vì phòng liên thông nên diện tích lớn nó loãng hết âm.
- Giá cả: giới hạn mức 15tr trở lại
- Nghe nhạc Priby Night với nhạc vàng, accountic là chính.
- Nhu cầu nghe nhạc 90% - xem phim chỉ 10%
- Nguồn phát ngoài dùng đầu HD, PC
Em tai trâu nên thích 1 bộ AIO cho tiện đỡ phải lắp ghép (nếu mua AIO thì bộ nào hợp lý với chi phí 15tr nhỉ)– nhưng hình như AIO thì nó ko đáp ứng được cái nhu cầu diện tích đến 40m2 của mình.
Mà mua dàn rời thì ko biết 15tr này có chơi được giàn ghép nào ko? Hàng mới thôi chứ em ko chơi hàng 2nd nhé, vì em biết hang 2nd rất tốt nhưng em ko kiểm định được chất lượng của nó ra sao.
Cảm ơn các bác - em ở SG

flyboy0809

Ðề: [Nhờ Tư vấn] mua giàn AIO hoặc ghép để nghe nhạc - phim - giá dưới 15tr?

Cùng nhu cầu như bác chủ nhưng dưới 8tr có bộ AIO nào ko a :-j

innova001

Member

Với kinh phí 15tr thì dư sức làm dàn rồi xem phim được rồi. Nhưng phải mua đồ xài rồi thôi. Hàng thì nhiều bác qua thư mục thương mại thì có đầy lựa chọn.

maituan

Member

Dự tính của mình như sau:
- Amp mua em Marantz PM5005: Giá khoảng 6tr.
- Ghép đôi Roger DS515 (giá khoảng 8.2tr) được tặng thêm sur+cen.
- tổng tiền phải chi là 14.2tr, sẽ được 1 bộ nghe nhạc và thi thoảng xem phim cũng được.
các bác tư vấn cho mình với cách phối ghép này có ổn không?
cảm ơn các bác.
Ah em mới xem thì em Marantz PM5005 lại chỉ có 2 kênh - mà em cần 5 kênh - thì có loại nào tương đương nhỉ các bác?

Chào bác,
Thường căn hộ trần thường không quá cao, tuy là phòng khách thông bếp và phòng ăn nhưng diện tích khá kín . Với nhu cầu 90% là nghe nhạc thì bác nên loại những bộ AIO xem phim ra khỏi tầm ngắm đi ạh. Vì bộ AIO xem phim đem về phải mở lớn nghe mới được, trong khi đó nghe nhạc lại không hay.
E mạn phép góp ý bác 2 bộ sau cho nhu cầu nghe nhạc nhẹ trữ tình và acoustic :
* Amply Marantz Pm 5005
Loa Castle Knight 2

* Amply Marantz PM 5005
Loa ROGERS DS 515 ( có 3 sự lựa chọn cho khuyến mãi , nếu bạn không dùng tới bộ Censur RC510 thì bạn chọn 2 khuyến mãi còn lại )
http://www.hdvietnam.com/diendan/211-truong-le/1071155-sieu-khuyen-mai-le-2-9-a.html

maituan

Member

Cảm ơn bác Truongledanag đã tư vấn, mình hỏi thêm 1 vấn đề nữa nha:
Hiện có 2 dòng amply chính là loại dành cho nghe nhạc (2 kênh) và loại dành cho xem phim (5 hoặc 7 kênh). Câu hỏi là: tôi mua loại amply xem phim nhưng nghe nhạc là chính (vì nhu cầu thi thoảng xem phim thôi) thì chất lượng nhạc nghe có bằng với loại chỉ chuyên nghe nhạc (2 kênh) hay không?

JESSIEBO

Active Member

Lại là dẫm phải vết xe đổ của rất nhiều AE trên này, xin nói rõ với bác là bộ Marantz và loa như bác trên đã tư vấn cho bác khi xem phim bảo đảm nghe hay hơn bộ AIO nữa bác ạh.
Mua amply xem phim để nghe nhạc thì thà đừng mua, cất tiền trong tài khoản còn có lời hơn

maituan

Member

Lại là dẫm phải vết xe đổ của rất nhiều AE trên này, xin nói rõ với bác là bộ Marantz và loa như bác trên đã tư vấn cho bác khi xem phim bảo đảm nghe hay hơn bộ AIO nữa bác ạh.
Mua amply xem phim để nghe nhạc thì thà đừng mua, cất tiền trong tài khoản còn có lời hơn

Vậy mới cần phải có anh em tư vấn và sinh ra cái diễn đàn này để tránh đi vào vết xe đổ mà bác :)
Tuy nhiên nếu vậy thì các bác tặng thêm bộ cen+sur em lấy về lại phải mua thêm 1 cái amply xem phim nữa để chuyên xem phim thôi ah? thế có tốn kém quá không nhỉ?

maituan

Member

Mình đang định lấy 1 em Castle Knight 3 dùng rồi hết bảo hành (giá khoảng 9tr). Bác tư vấn cho mình mua bộ amply nào phù hợp với loa theo tiêu chí sau: giá <10tr, nghe nhạc vàng, classic, có HDMI, optical, coaxil, AM/FM (Con DENON DRA500 - giá khoảng 8tr có được ko nhỉ)

JESSIEBO

Active Member

Vậy mới cần phải có anh em tư vấn và sinh ra cái diễn đàn này để tránh đi vào vết xe đổ mà bác :)
Tuy nhiên nếu vậy thì các bác tặng thêm bộ cen+sur em lấy về lại phải mua thêm 1 cái amply xem phim nữa để chuyên xem phim thôi ah? thế có tốn kém quá không nhỉ?

Bác chọn option 1 của khuyến mãi cũng tiết kiệm được 1 mớ đó bác.
http://www.hdvietnam.com/diendan/211-truong-le/1071155-sieu-khuyen-mai-le-2-9-a.html

JESSIEBO

Active Member

Mình đang định lấy 1 em Castle Knight 3 dùng rồi hết bảo hành (giá khoảng 9tr). Bác tư vấn cho mình mua bộ amply nào phù hợp với loa theo tiêu chí sau: giá <10tr, nghe nhạc vàng, classic, có HDMI, optical, coaxil, AM/FM (Con DENON DRA500 - giá khoảng 8tr có được ko nhỉ)

Knight 3 bác chớ chọn Denon , DRA là amply nghe nhạc theo kiểu digital càng chết.
Bác chọn Marantz Pm 5004, 5005 là ổn bác ạh

maituan

Member

Knight 3 bác chớ chọn Denon , DRA là amply nghe nhạc theo kiểu digital càng chết.
Bác chọn Marantz Pm 5004, 5005 là ổn bác ạh

Nếu dùng mấy em Marantz này thì lại phải mua thêm 1 em DAC để nghe nhạc số từ nguồn ngoài nữa- lại tốn kém rồi bác ơi.

Bên trên