Nhờ tư vấn mua Receiver 5.1 xem phim

tacaza

Member
Hiện tại mình đang cần mua 1 con Receiver 5.1 & loa Center 2nd để xem phim DVD từ đầu DVD Sony & phim HD từ HTPC. Mình thấy Pioneer & Yamaha nhiều người khen, ko biết thế nào.

Các thiết bị sẵn có:

- HTPC, sound onboard, có cổng Analog và 1 Digital (Coaxial)
- LCD hỗ trợ HDMI, RCA, S-Video, VGA
- DVD Player Sony chữa cháy, có hỗ trợ DTS, cổng RCA & Optical
- Cặp front Onkyo, cặp surround Sansui
- Sub hơi Samsung

Do kinh phí có 3T thôi (2T cho Receiver, 1T cho loa Center & dây chợ) nên nhờ các bác giúp mình chọn con nào ngon bổ rẻ nhé (biết là giá này ko đòi hỏi được gì nhiều vì chỉ cần lọt tai là được, ko yêu cầu khắt khe vì trình độ thưởng thức cũng có hạn [-(. Vả lại vợ khoán cho có thế, muốn hơn cũng ko được, khổ thế đấy). Thx các bác nhiều

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Nhờ tư vấn mua Receiver 5.1 xem phim

Với khả năng kinh tế của bạn chỉ có thể chơi đồ 2nd, cho nên cho biết địa phương anh em mới có thể hỗ trợ được. Vì ngoài receiver và center ra bạn cần phải mua thêm cả sub nữa đấy. Sub hơi không dùng được với receiver 5.1 nhé.

tacaza

Member

Mình ở SG bác ah. Thì cũng xác định rùi, giá này thì chỉ chơi 2nd thôi. Coi như phải bán cái sub hơi & mua Sub điện rùi.

Thấy có cái receiver Sony STR-DK5 dùng có ổn ko nhỉ?

manhthang

Huyền Thoại

Mình ở SG bác ah. Thì cũng xác định rùi, giá này thì chỉ chơi 2nd thôi. Coi như phải bán cái sub hơi & mua Sub điện rùi.

Thấy có cái receiver Sony STR-DK5 dùng có ổn ko nhỉ?

Quá ổn, DK5 nó có cả 1 đôi loa kèm theo nhé. Đôi loa khá hay đó.
Mà bác mua lại của ai hay hàng tồn vậy? Bộ DK5 Sony ngưng sản xuất lâu lắm rồi.

tacaza

Member

Quá ổn, DK5 nó có cả 1 đôi loa kèm theo nhé. Đôi loa khá hay đó.
Mà bác mua lại của ai hay hàng tồn vậy? Bộ DK5 Sony ngưng sản xuất lâu lắm rồi.

Mua lại thôi chứ bộ này giờ ko còn hàng new bác ah. Nhưng thực ra chỉ cần cái receiver thôi vì loa có rùi, mà bộ DK5 ít ai bán lẻ lắm

Bởi vậy nên mới đang lăn tăn xem với giá tiền này có kiếm được con Ya, Pioneer nào khá ko.

tacaza

Member

Ko có cách nào tận dụng được cái Sub hơi ah bác? Vậy người ta làm sub hơi làm j nhỉ, sub điện hết cho khỏe

Mình có 1 cái amply stereo, nhưng chỉ có ngõ ra Sub điện thôi.

manhthang

Huyền Thoại

Ko có cách nào tận dụng được cái Sub hơi ah bác? Vậy người ta làm sub hơi làm j nhỉ, sub điện hết cho khỏe

Mình có 1 cái amply stereo, nhưng chỉ có ngõ ra Sub điện thôi.

Các bộ dàn all-in-one thường có cả công suất cho đường sub out, cục Sub Samsung của bác chắc là của bộ all-in-one rồi.
Ngoài ra các dàn âm thanh cao cấp và chuyên nghiệp cũng dùng sub hơi, phải có riêng 1 cục công suất để đánh cục sub này. Hiện tại tôi đang chơi 2 sub hơi cho dàn âm thanh HT của mình, đây là hình ảnh bộ của tôi hồi đầu năm (đến giờ thì nâng cấp gần như toàn bộ rồi), phía dưới cái receiver chính là cục công suất cho Sub hơi

Cận cảnh nè

manhthang

Huyền Thoại

Mua lại thôi chứ bộ này giờ ko còn hàng new bác ah. Nhưng thực ra chỉ cần cái receiver thôi vì loa có rùi, mà bộ DK5 ít ai bán lẻ lắm

Bởi vậy nên mới đang lăn tăn xem với giá tiền này có kiếm được con Ya, Pioneer nào khá ko.

Giá xuất xưởng của DK5 là 3tr99, giá sale off khi không tiếp tục sản xuất nữa là 3tr55. Giờ bác mua thì cứ dựa vào đấy mà trả giá.

tacaza

Member

Ặc, bác chắc nghiện game lắm mà thấy toàn đồ chơi ko ah :D.

Kiểu này chắc phải tẩu tán cái Sub hơi kiếm Sub điện về oánh mới được. Anyway, thx bác nhé

nghe&nhin

Member

mình có dư cái center 2nd thùng gỗ 2 loa đồng trục, bác quan tâm thì pm mình

duchuu

Member

mình có dư cái center 2nd thùng gỗ 2 loa đồng trục, bác quan tâm thì pm mình

E đang đang quan tâm con này, con này chơi với ya ax2200 được ko bác, bao nhiêu watt vậy. tiện bác cho cái giá & hình luôn để tiện tham khảo nhé

Bên trên