Nhờ tư vấn mua wireless router

NBK_FOF

Active Member
Hiện tại em đang cần mua 1 wireless router dual band vì con d-link router cũ đã bị hư, gói mạng em đang xài là 10Mbps, lên amazon search thì ra 1 đống hãng (Linksys, Netgear, Buffalo, Asus, TP-link ...) mà em lại mù tịt :-<. Các bác giúp em với, cứ hãng nào ngon bền bổ rẻ là được rồi :D Em xin cám ơn ! :x

ongtrumkon89

Well-Known Member
Ðề: Nhờ tư vấn mua wireless router

Hiện tại em đang cần mua 1 wireless router dual band vì con d-link router cũ đã bị hư, gói mạng em đang xài là 10Mbps, lên amazon search thì ra 1 đống hãng (Linksys, Netgear, Buffalo, Asus, TP-link ...) mà em lại mù tịt :-<. Các bác giúp em với, cứ hãng nào ngon bền bổ rẻ là được rồi :D Em xin cám ơn ! :x

wzr-ag300h :D

Đáp ứng đầy đủ tiêu chí của bác ^^! Khỏi phải nghĩ

Bác này ở US thì cứ múc NetGear thôi. NETGEAR Wireless Router - N600 Dual Band Gigabit là một sự lựa chọn tốt. Hàng netgear thì khỏi nói rồi, cứ gọi là đỉnh, 24/24 ko rớt nhé !

sunnydtld

Well-Known Member

Pak ko mentioned là budget nhiêu. Nếu $ ko là vấn đề thì xử 1 trong 2 em này

Còn ko thì xử em WD N900 này, 7 cổng Lan gigabit. Bữa mình mua có $40 thế em Netgear N600. Em WD N900 là cái router đầu tiên & cũng là cuối cùng của Western Digital :). Em nó xài cũng ổn định, mình stream filem từ NAS wa Ipad rất okie.

HTPC Supporter

1 là budget
2 là vùng phủ
3 là nhu cầu sử dụng (Movie HD, copy tốc độ cao, game trong LAN hay chỉ lướt web thôi)

Cần có 3 thông tin này thì mới tư vấn chuẩn cho bạn được

nevol

Active Member
ké chút mình muốn mua một bộ phát wifi, như hiện tại mình dùng TP Link WR940N thì đuối quá, lên tầng 3 là tịt ngóm, bộ phát mình để tầng 1, các bác tư vấn hộ với

HTPC Supporter

Ðề: Re: Nhờ tư vấn mua wireless router

ké chút mình muốn mua một bộ phát wifi, như hiện tại mình dùng TP Link WR940N thì đuối quá, lên tầng 3 là tịt ngóm, bộ phát mình để tầng 1, các bác tư vấn hộ với

Giải pháp ngon bổ rẻ nhất đối với nhà 3 tầng là mỗi tầng 1 wifi, để cùng SSID, nhưng channel khác nhau nhé bạn

Bên trên