nhờ tư vấn phối ghép loa cho denon 4308

freemen_art

Member
Chào các bác, em đang định sắm denon 4308ci, đầu Dune HD max, vậy nếu với cấu hình này nên dùng loa hãng nào phối ghép chuẩn nhất ạ. Ngoài cấu hình e đang định lựa chọn thì có cấu hình nào hay hơn không ( trong cùng tầm giá ). Rất mong các bác giúp đỡ
TKS

dungsin_lqd

Well-Known Member
Ðề: nhờ tư vấn phối ghép loa cho denon 4308

-Re này ghép với JBL là được...đừng chơi máy chú jamo dở ẹc...nhất là phần bass.

freemen_art

Member

Theo các bác 4310 và 4308 hai thằng nào hay hơn và thằng nào cao tiền hơn ạ

nghia303

Well-Known Member

Theo mình thì hai em này cũng gần như nhau , nếu có điều kiện sao bác không làm con 3312 đầy đủ tính năng và thời điểm này giá cũng phải chăn khỏi lăn tăn nâng cấp về sao !!!

khanh_zui

Member

Chào các bác, em đang định sắm denon 4308ci, đầu Dune HD max, vậy nếu với cấu hình này nên dùng loa hãng nào phối ghép chuẩn nhất ạ. Ngoài cấu hình e đang định lựa chọn thì có cấu hình nào hay hơn không ( trong cùng tầm giá ). Rất mong các bác giúp đỡ
TKS
bác đầu tư bao nhiêu
Bác ktypro này có vẻ tìm hiểu kỹ phết về các loại trên đời đấy. Mấy lần em hỏi toàn bác này trả lời à. Trước em cũng phân vân định làm 1 em JBL ES80 , 90 gì đó với Pi AX 10 nhưng số đen + nghe các đại ka bảo nghe nhạc DJ , Remix với thập cẩm thì có lẽ chơi Denon hợp hơn. Tùy mỗi người mỗi sở thích bcas ạ. Cái Denon 4308 với 4310 hình như là khác ở cái nước SX thôi. Còn thông số chi tiết em chưa thấy khác nhiều mấy.
Về loa thì nhiều bác ạ. Nác đã đầu tư em gấu thế có lẽ KT bác cũng ổn đúng không. Chả ai mua 4308 mà đi mua mấy đôi loa như S426 hay S418 của Jamo. Thôi em cứ đề nghị sở thích của em nhé. Bác làm Combo JBL STUDIO 580, 590 hoặc là Dòng L 880 hoặc là L890 ^^. Chúc bác có bộ dàn ưng ý :)

freemen_art

Member

em tham khảo thấy mọi nguoif nói lên dùng JBL là ổn, và mua hàng cũ. Chắc em cũng mua hàng cũ nhưng loại cũng kha khá cho kinh tế, chưa đám chơi đồ bóc tem. hiiii
Hàng dùng rùi JBL thì là loại serial nào ạ
TKS !

NHÂN_JBL

em tham khảo thấy mọi nguoif nói lên dùng JBL là ổn, và mua hàng cũ. Chắc em cũng mua hàng cũ nhưng loại cũng kha khá cho kinh tế, chưa đám chơi đồ bóc tem. hiiii
Hàng dùng rùi JBL thì là loại serial nào ạ
TKS !
Chơi chiến thuật kiến tha lâu đầy tổ : tha cặp main về trước mấy món kia từ từ thế là hoàn chỉnh . Bác gom 1 bộ tem là hơi mệt a` :D. Chơi từng con tem không lâu sẽ có 1 bộ sưu tập oành tránh ý nhĩ ..

freemen_art

Member

Chơi chiến thuật kiến tha lâu đầy tổ : tha cặp main về trước mấy món kia từ từ thế là hoàn chỉnh . Bác gom 1 bộ tem là hơi mệt a` :D. Chơi từng con tem không lâu sẽ có 1 bộ sưu tập oành tránh ý nhĩ ..
vâng ạ, it tiền thích đồ ngon, nên em sẽ mua từ từ và dần dần, em đang định tìm đôi JBL hàng bãi hoặc đã qua sử dụng ạ, sau mói mua dần các loa
Tks

khanh_zui

Member

ây zà ! Tìm hùng cũ chắc khó. Chi bằng bác chơi tạm đôi font như em đặt vấn đề ở trên đó rồi lên từ từ. Không thì tham khải bộ em. JBL cinema 500 dùng làm CENTER + SUR + SUB sau này mua đôi JBL Studio 190 là thành bộ 7.1 đẹp mê hồn trận.

AUDIOLAB

Mời bác chủ ghé 71b Hai Bà Trưng nghe thử bộ Mezzo 8 5.1, chi tiết hơn Jbl , nhe kéo hơn B&w, đẹp hơn Klipsch, bass nghe đã hơn Monitor audio.

Kompaktlautsprecher-System-Mordaunt-Short-Mezzo-1-Mezzo-9-r197x253-C-e26d012c-25714411.jpg

nghia303

Well-Known Member

TKS
Theo mình thì bác có thể ghé với những thương hiệu sao : klipsch , polkaudio , jbl (về tỷ lệ phim 60 % nhạc 40% ) , còn về những dòng loa của anh quốc như: monitor audio , B&W , wharfedale , MORDAUNT-SHORT , mission .... thì ( tỷ lệ phim 40% nhạc 60% và còn phụ thuộc vào cách phối ghé nữa nhe bác ) . Vài dòng chia sẽ cùng bác chủ !!!

HDstorm

Theo mình thì bác có thể ghé với những thương hiệu sao : klipsch , polkaudio , jbl (về tỷ lệ phim 60 % nhạc 40% ) , còn về những dòng loa của anh quốc như: monitor audio , B&W , wharfedale , MORDAUNT-SHORT , mission .... thì ( tỷ lệ phim 40% nhạc 60% và còn phụ thuộc vào cách phối ghé nữa nhe bác ) . Vài dòng chia sẽ cùng bác chủ !!!

Cũng tùy phối ghép thoi bác, và gu nghe của mỗi người, như em, xem phim nhiều hơn nghe nhạc nhưng nghe JBL, Polk dập mạnh quá chừng 15 phút là mệt...

freemen_art

Member

dạ, cám ơn các bác, em chỉ đẻ chuyên xem phim thôi, vì em nghe nhạc bằng bộ khác ạ. Em chỉ tìm hàng đã qua sử dụng hoặc hàng bãi, Kinh tế chỉ cho vậy ( 2 khoản kia ngốn nhiều quá ) mong các bác giúp đỡ
Font: khoảng 6-8tr
rea: 2-3tr
center: 2-3tr
sub: 4-6tr
Mong các bác ủng hộ, nếu bác nào có thanh lý thì pm cho e nhé

ktypro

Active Member
front jbl lx800,sur Infinity RS 1000,center B&W CC6,sub Klipsch SW-350 hàng new.

freemen_art

Member
Ðề: Re: nhờ tư vấn phối ghép loa cho denon 4308

front jbl lx800,sur Infinity RS 1000,center B&W CC6,sub Klipsch SW-350 hàng new.

Có bác nào thừa sub hay center thì pm cho em nhé. Vì hiện tại font e nghe bằng bộ nghe nhạc, sur em nghe bằng loa karaoke có sẵn. Tks!

leepham

Well-Known Member

Bác mua 4308 nhiêu vậy ? Mấy bác cho e hỏi e đang dùng con De 3310 có nên thay con 4308 ko ? E ko lăn tăn mấy cái vụ công nghệ mới hay 3D gì cả . Có hd Audio là ổn đối với e rồi

khactuyen

Banned
Mời bác chủ ghé 71b Hai Bà Trưng nghe thử bộ Mezzo 8 5.1, chi tiết hơn Jbl , nhe kéo hơn B&w, đẹp hơn Klipsch, bass nghe đã hơn Monitor audio.

Bộ này là tổng hợp hết các ưu điểm của các hãng trên hả bác?
BÁc chủ đi nghe Klipsch thử đi, đảm bảo mê liền, xem film thì cần âm trung-cao, chi tiết. Âm trầm có bass lo rồi.

vuivelen

Bác mua 4308 nhiêu vậy ? Mấy bác cho e hỏi e đang dùng con De 3310 có nên thay con 4308 ko ? E ko lăn tăn mấy cái vụ công nghệ mới hay 3D gì cả . Có hd Audio là ổn đối với e rồi

nghe noi Pioneen ax10ai chất lam. mình đang có ý mua nhung 1000$ lận

Bên trên