[Nhờ tư vấn] Receiver giải mã dts, dts-hd

avhung78

Member
Chào các bác, em có 1 bộ loa 5.1, em mới mua 1 đầu HD player để xem phim, nhưng đầu cũ không hỗ trợ giải mã DTS.

Các bác tư vấn giúp em cái receiver nào có đường vào cổng quang(optic) và có thể giải mã DTS, DTS-HD, DTS-HDMA nguồn ngoài. Yêu cầu là giá càng rẻ càng tốt (hàng 2nd cũng được) vì bộ loa của em cũng cùi và nếu được thì đường ra là jack hoa sen, khi nào có đk em nâng cấp cả bộ. Cám ơn các bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

caothudeche

Moderator
Ðề: [Nhờ tư vấn] Receiver giải mã dts, dts-hd

Chào các bác, em có 1 bộ loa 5.1, em mới mua 1 đầu HD player để xem phim, nhưng đầu cũ không hỗ trợ giải mã DTS.

Các bác tư vấn giúp em cái receiver nào có đường vào cổng quang(optic) và có thể giải mã DTS, DTS-HD, DTS-HDMA nguồn ngoài. Yêu cầu là giá càng rẻ càng tốt (hàng 2nd cũng được) vì bộ loa của em cũng cùi và nếu được thì đường ra là jack hoa sen, khi nào có đk em nâng cấp cả bộ. Cám ơn các bác.
Bạn thử tìm Denon AVR-1909 hoặc 1910 xem. 2 con này chắc là rẻ nhất rồi đó.
Nếu không tìm mua được thì thử các dòng đời mới hơn 1 chút 2xxx hay mới hơn nữa 3xxx.

avhung78

Member

Mấy con Denon thì ngon quá rồi nhưng hơi quá tầm với em, tầm 2, 3 triệu không có hả bác? Không em để dành tiền làm con Z5500.

caothudeche

Moderator

Mấy con Denon thì ngon quá rồi nhưng hơi quá tầm với em, tầm 2, 3 triệu không có hả bác? Không em để dành tiền làm con Z5500.
2-3tr thì làm sao có DTS-HD MA. Con 1909 là rẻ nhất mà có DTS-HD MA rồi đó.
Nếu không thì mua đại con nào 5.1 là được rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

avhung78

Member

---------- Post added 17-02-2016 at 21:30 ----------

Cám ơn bác. Vậy mấy con 5.1DTS khi xem phim có đề là DTS-HD MA thì nó không ra tiếng luôn ạ, hay chỉ ra được tiếng chất lượng DTS thường?

caothudeche

Moderator

Cám ơn bác. Vậy mấy con 5.1DTS khi xem phim có đề là DTS-HD MA thì nó không ra tiếng luôn ạ, hay chỉ ra được tiếng chất lượng DTS thường?
Vẫn phát bình thường bạn ạ. Nhưng chỉ là DTS-HD, không phải DTS-HD MA.

vinagoh

Well-Known Member

Bác yêu cầu như thế này thì AE chịu. :D
Chỉ có cổng vào HDMI In mới giải mã được âm thanh DTS-HD nhé.

caothudeche

Moderator

Bác lo gì vụ này.
Em chưa thấy cái AVR nào giải mã được DTS-HD MA mà lại không có HDMI cả. Và kiểu gì nó chả có cổng quang, coaxial.
Bác cứ giới thiệu vài cái, vụ kết nối để được DTS-HD MA tính sau.

avhung78

Member

Thế ạ, tức là cắm HDMI từ đầu HD xuống Receiver rồi truyền ảnh từ đường HDMI out của receiver lên tivi hả bác? Hay phải mua bộ chia HDMI?

vinagoh

Well-Known Member

Thế ạ, tức là cắm HDMI từ đầu HD xuống Receiver rồi truyền ảnh từ đường HDMI out của receiver lên tivi hả bác? Hay phải mua bộ chia HDMI?

Chính xác là như vậy, chả cần mua thêm bộ chia làm gì.
Còn cổng Optical và Coaxial chỉ giải mã tối đa tới DTS-ES và DTS mà thôi.

vinagoh

Well-Known Member

Bác cứ dành tiền mua con Z5500, con này bản thân nó có thể giải mã DTS, chỉ cần 1 sợi dây Optical gắn từ HDp --> Z5500 là xem phim ngon lành.
Về nguồn phim bác cứ down bản DTS hay AC3....chiến thôi.
Khi nào có bộ loa khá + Rec có giải mã âm thanh HD thì lúc đó tính chuyện down phim chuẩn âm thanh HD.

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Bác có ở HN thì ghé em thử cái Denon AVR-1611 xem có ưng cái bụng không nhé.

jone123

Banned

onkyo 606x với con denon 1090 gì đó con nào ngon hơn

pinochio

Active Member

Đang còn em Denon 3300, không biết bạn có máu ko?

nam2178

Well-Known Member

Mình có em Marantz Sr4200 5.1 giá cả phù hợp với tiêu chí của bạn. Đang rao bán trong box chợ trời nhé.

Bên trên