nhờ tư vấn Seagate 1,5TB FreeAgent Desktop USB 2.0 3,5'

htduy

Member
Em dự định nhờ người xách tay con này, không biết có ai từng sử dụng qua có thể giúp em được không

chất lượng như thế nào,em mua ổ di động để tiện đem đi vòng vòng không biết có chống shock ko
và nếu lỡ như cần bảo hành thì phải làm thế nào
mong mọi người giúp đỡ,em cám ơn rất rất nhiều :-*

met3ora

Member
Ðề: nhờ tư vấn Seagate 1,5TB FreeAgent Desktop USB 2.0 3,5'

Mình cũng mới được xách 1 con 1TB giống như thế này về. Màu đen, lúc cắm nguồn vào thì đèn biểu tượng Seagate sáng màu xanh, trông rất đẹp 8-> Dùng ổn, nhưng vác đi lại thì hơi mệt vì trông thế thôi mà to phết:D Bạn nên chọn loại có cổng eSATA để chuyển dữ liệu cho nhanh.

HDSaiGon

Super Moderators

Mình cũng mới được xách 1 con 1TB giống như thế này về. Màu đen, lúc cắm nguồn vào thì đèn biểu tượng Seagate sáng màu xanh, trông rất đẹp 8-> Dùng ổn, nhưng vác đi lại thì hơi mệt vì trông thế thôi mà to phết:D Bạn nên chọn loại có cổng eSATA để chuyển dữ liệu cho nhanh.

Con của bạn htduy là FreeAgent Desk còn con của bạn là Xtreme nên mới màu đen. Thời điểm hiện nay ổ cứng gắn ngoài Seagate FreeAgent Xtreme rất khan hiếm tại VN cả 1TB ( hãng đã bỏ sx) và 1.5TB. Vì vậy giải pháp chọn FreeAgent Desk là kinh tế nhất!

Hiện nay Seagate đã có TTBH ở VN nên bạn nhờ người nhà xách tay về vẫn được bảo hành tại VN nên khỏi lo khâu hậu mãi.

soy

Member

Em thì ko thích cái mã ngoài của dòng SG external nhìn nó cứ cục mịch sao đó, nên e toàn mua hdd rồi chọn mua box rời.

chimsun

Mình cũng nhờ người xách tay 1 con SEagate này về và hiện đang dùng cũng với WD HD player. Do chẳng biết kinh nghiệm sử dụng nên cầm về là copy film vào xem, chẳng có install hay set up gì hết. Ngay lần đầu tiên nhờ ông bạn copy film thì đã bị phàn nàn là ổ này nóng, chạy kêu lọc cọc và khi nó lọc cọc thì hình đứng yên hoặc chạy chậm lại đồng thời báo lỗi MFT, cắm vào WD thỉnh thoảng nó còn không thèm nhận nên không biết thế nào, cũng đã post vài bài hỏi kinh nghiệm nhưng chưa ai trả lời cả. Tuy nhiên ổ cứng đã mua rồi, film cũng xem rồi nên đành chấp nhận thôi.
Vài dòng kinh nghiệm bản thân, các bác cứ mạnh dạn sử dụng thôi

truonganhtam

Em nghe nói con này nóng lắm, khoảng 55 - 57 độ lận

Bên trên