[Nhờ tư vấn]: Sử dụng HDD Box với HDD 2TB như thế nào

tvhabc

Member
[HELP]: HDD 2TB gắn vào HDD Box, tháo ra gắn trực tiếp vào PC thì không đọc được

Xin phép các mod, em search rồi mà chưa tìm ra giải đáp.

Nhờ các bác giúp em với:
Em dùng HDD BOX 3.5'' KINGMASTER 837 USB 2.0 - IDE & SATA, gắn HDD 500GB vào box hay gắn trực tiếp vào PC thì đọc file bình thường.
WD 2TB gắn trực tiếp vào PC, format NTFS trong XP, gắn vào box thì bị báo là chưa format; format trong box thì khi gắn trực tiếp vào PC bị báo là chưa format.
Không lẽ em phải copy phim từ máy bằng usb 2.0? 2TB copy qua usb thì biết bao giờ xong nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: [Nhờ tư vấn]: Sử dụng HDD Box với HDD 2TB như thế nào

box kingmaster nghe lạ lẫm lắm, có thể box tàu rồi. Bạn cắm hdd vào pc và format với định dạng ntfs sau đó bạn mượn ai đó 1 hddbox khác cắm vào thử xem.

tvhabc

Member
[HELP]: HDD 2TB gắn vào HDD Box, tháo ra gắn trực tiếp vào PC thì không đọc được

Không bác nào giúp em sao?

Chỉnh sửa lần cuối:

princeingame

KINGMASTER hiệu lạ quá ha , hồi nào giờ toàn sài Buffalo mà chưa biết 2TB có support không , bạn kiếm thử một cái mà test nha
$ khoảng hơn 100k hà chúc may mắn

salenguyenduong

Ðề: [HELP]: HDD 2TB gắn vào HDD Box, tháo ra gắn trực tiếp vào PC thì không đọc được

Xin phép các mod, em search rồi mà chưa tìm ra giải đáp.

Nhờ các bác giúp em với:
Em dùng HDD BOX 3.5'' KINGMASTER 837 USB 2.0 - IDE & SATA, gắn HDD 500GB vào box hay gắn trực tiếp vào PC thì đọc file bình thường.
WD 2TB gắn trực tiếp vào PC, format NTFS trong XP, gắn vào box thì bị báo là chưa format; format trong box thì khi gắn trực tiếp vào PC bị báo là chưa format.
Không lẽ em phải copy phim từ máy bằng usb 2.0? 2TB copy qua usb thì biết bao giờ xong nhỉ?

Có vẻ như cái box china này hơi chuối thì phải, 1 cách đơn giản để bạn test là kiếm 1 box khác (tốt nhất là box chỉ hỗ trợ sata thôi) gắn HDD 2TB vô box, gắn box với PC theo cổng USB, rồi fomat coi sao. Sau đó gắn trực tiếp HDD vô PC coi có bị hiện tượng kia nữa không là biết liền.
Còn không có box thì mang qua cty mình đi, mình test cho. Đảm bảo tìm được nguyên nhân và free hoàn toàn, Alo 0938102198.
Hoặc nếu đc thì fomat ngoài Dos hoặc dùng acronis hay partition magic làm thử coi sao. Tốt nhất và nhanh nhất là mượn đỡ box nào đó test là biết liền.

Chỉnh sửa lần cuối:

TTD

Tôi cũng bị tình trạng như bác chủ. Có ai có ý kiến gì khác không?

Gắn trực tiếp vào PC, format sử dụng bình thường, tháo ra gắn vào HDD box thì bẳt phải format
nếu format ở HDD box thì sử dụng bình thường, tháo ra gắn vào PC thì lại bắt phải format mới dùng được :(
HDD box của tôi là noname, mua của Phong Vũ

Điều lạ là tôi có 6 cái 2TB, thì 1 cái WD và 2 cái Seagate thì không bị như trên, gắn đâu cũng nhận (cùng 1 HDD box). 3 cái WD mới mua gần đây lại bị, đã thử mọi trò format, fdisk, partition
HĐH là Win7, SP1

tvhabc

Member

@ TTD: Nếu bác có nhiều HDD như vậy thì mua thêm box đi. Em chả biết làm thế nào xử lý tình trạng trên nên đành mua thêm 1 cái Buffalo HD-LBU2 của chiphope1007.

Khi xài Buffalo HD-LBU2 thì tùy thích, muốn gắn qua SATA của PC hay gắn vào box thì PC và tivi vẫn nhận bình thường. Copy qua USB thì chậm, nên em toàn copy qua SATA của PC, copy xong thì gắn vào box, đọc file bình thường.

mình cũng bị vậy nè vừa mới mua HDD WD 3.5" 1,5T và HDD Box KINGMASTER 837 ở Thành Nhân cũng bị tình trạng nếu tháo HDD ra khỏi box là bị lỗi format. Đem ra chỗ chép phim, người ta nói bị mấy trường hợp cũng như vậy toàn mua HDD box KINGMASTER 837 của Thành Nhân. Làm toi hết cái HDD box 380k. Giờ chẳng lẻ mua cái dock HDD sao trời !? chán ghê

mua box Buffalo đê, ngon hơn King nhiều

mylove_22

Steeve - Lee - Lỳ

Well-Known Member

Bác nào có thể giải thích rõ BÕ này làm sao để use ko?

cho mình hỏi ké với. mình mới mua Box Buffalo mẫu mới 2011 | Hộp đựng ổ cứng 3.5" | Hộp đựng ổ cứng 3.5" | HDD BOX về mà ko biết lắp hdd vô thế nào? có mở và gắn hdd vô rồi khi nối với lap qua usb thì click đúp vô nó hiện bắt inset gì đấy là sao?? mong các bác chỉ dùm :D
Mình cũng đang có 1 con HD-LBU2, cắm nó thì thấy pc hỏi j đâu. Con này lắp hdd dễ mà, tháo đc vỏ nó ra mà ko sứt mẻ j mới khó do con này khó tháo hơn các box khác của buffalo

explorer

Well-Known Member

Xài hàng "lạ" nhiều rủi ro thật. explorer xài box Buffalo đã 3 năm nay chẳng gặp 1 vấn đề nào

Bên trên