Nhờ tư vấn thiết bị âm thanh kraoke tại nhà

Chào các bác, e ở Ninh Bình, là dân ngoại đạo đối với hàng âm thanh nên chẳng có kiến thức gì cả. mới cày đc ngày nay trên forum mới biết đc mấy cái. vì là mới chơi nên chắc e chơi tạm 1 bộ tầm tầm trước, khoảng <20tr thôi. Loa thì e ngắm đôi bose 301V ở pico hà nội giá 8.950.000, âm ly với sub thì chưa biết dùng loại nào. Các bác tư vấn giúp e với nhé. sắm dần để sau cải tạo phòng karaoke. e xin cảm ơn ạ

karaokehd

Member
Loa bose chơi cũng được,bác sắm thêm con Amply Jarguar 506N 8tr4 nhé sau này có điều kiện mua thêm 1 cặp nữa đánh kèm đôi bose,còn 3tr bác làm cặp mix không dây nào ngon ngon tí là dc,nguồn phát thì chơi máy tính luôn cũng dc,ngon bổ rẻ

Ðề: Nhờ tư vấn thiết bị âm thanh kraoke tại nhà

Ok tk bác.ở hn bác biết chỗ nào lơn lớn chút bán mấy đồ này k?loa thấy mỗi pico bán

tyfnmax

Active Member

Đầy chỗ bán bác ơi. Trên diễn đàn cũng có audiothienha.vn ;namphuaudio. Về cá nhân mình khuyên bác gọi cho Dương bên thienhaaudio; uy tín nhiệt tình giá hợp lý; nhờ mang khoảng 2 loại khác nhau test thử tại nhà. NP có lần mua cho ông em, tem bảo hành bị dán chồng làm mình có ấn tượng ( tuy nhiên sau đấy gọi yêu cầu đổi họ cũng đổi cho). Mấy bên này gọi điện lấy giá trước đã.

hiện tại e mới tậu đc đôi loa BMB bãi nhật xịn cs 450v rồi, giờ chỉ sắm aamly nữa thôi, con Jarguar 506N kéo chắc được chứ các bác. Chọn công suất am ly thế nào cho phù hợp với loa các bác chỉ e với nào

cutamthat

Active Member

Csv450 bác mua ở đâu thế? Giá cả thế nào ạ. Cảm nhận tiếng hát của em đó như nào bác. Em cũng đang máu đôi này. Theo em bác nên mua jbl kx100 và pow. Em cũng chuyển từ california 888R xịn sang, mà trước cali xịn là niềm mơ ước của bn người nhưng hát bằng kx 100 thấy nó khác hẳn luôn. Tiếng như hát biểu diễn

Đôi này là ông anh cho,hàng xách tay từ bển về. Xịn đét luôn,nghe khoẻ và chắc lắm bác ah.e vừa vác về con amly jarguar rồi.nghe phê lắm bác ah

Lucky76

Well-Known Member

Csv450 bác mua ở đâu thế? Giá cả thế nào ạ. Cảm nhận tiếng hát của em đó như nào bác. Em cũng đang máu đôi này. Theo em bác nên mua jbl kx100 và pow. Em cũng chuyển từ california 888R xịn sang, mà trước cali xịn là niềm mơ ước của bn người nhưng hát bằng kx 100 thấy nó khác hẳn luôn. Tiếng như hát biểu diễn

Mình có amply rồi, mua Mixer JBL KX100 về thêm, dùng amply làm cục đẩy được ko? và âm thanh có thua nhiều hơn khi dung Pow+JBL KX100 ko?

tyfnmax

Active Member

Mình có amply rồi, mua Mixer JBL KX100 về thêm, dùng amply làm cục đẩy được ko? và âm thanh có thua nhiều hơn khi dung Pow+JBL KX100 ko?
Nhớ không nhầm thì bác luonnho1001 đã dùng và khuyên không cần thiết vì chất lượng không cải thiện bao nhiêu. Bác Pm hỏi lại bác ý xem

Lucky76

Well-Known Member

Nhớ không nhầm thì bác luonnho1001 đã dùng và khuyên không cần thiết vì chất lượng không cải thiện bao nhiêu. Bác Pm hỏi lại bác ý xem

Sao ko pm được, bị lỗi gì ấy. Nếu ko cải thiện nhiều thì đầu tư thấy phí, vì Mixer giá bằng amply mới rồi.

antheo

Active Member

Mình cũng khá hài lòng với kx100, bác thử chế độ echo multi tap delay xem, rất khác lạ, khi cân chỉnh ok rồi bác thu âm lại xem (mình dùng tkaraoke thu trực tiếp), không hề có cảm giác vang, dội như kiểu hát karaoke thông thường, cứ như ở phòng thu vậy. Mới thấy có kx200 chỉnh riêng cho từng micro, nó ra sớm thì hốt em này có lý hơn.

Sao không del được nhỉ?:-/

antheo

Active Member

Mình cũng khá hài lòng với kx100, bác thử chế độ echo multi tap delay xem, rất khác lạ, khi cân chỉnh ok rồi bác thu âm lại xem (mình dùng tkaraoke thu trực tiếp), không hề có cảm giác vang, dội như kiểu hát karaoke thông thường, cứ như ở phòng thu vậy. Mới thấy có kx200 chỉnh riêng cho từng micro, nó ra sớm thì hốt em này có lý hơn.

cutamthat

Active Member

Dùng kx100 với pow cải thiện nhiều chứ bác. Ít nhất thì loa nện bằng pow nghe tiếng nó đã khác hẳn với amply rồi. Thứ 2 là tiếng hát qua kx100 nghe cực tròn và thật tiếng, giống ca sĩ hơn so với tiếng vang vang của amply. Giờ em hát bằng amply kok còn ko hát nổi nữa

Lucky76

Well-Known Member

Dùng kx100 với pow cải thiện nhiều chứ bác. Ít nhất thì loa nện bằng pow nghe tiếng nó đã khác hẳn với amply rồi. Thứ 2 là tiếng hát qua kx100 nghe cực tròn và thật tiếng, giống ca sĩ hơn so với tiếng vang vang của amply. Giờ em hát bằng amply kok còn ko hát nổi nữa
Mình hỏi dùng amply KOK làm Pow ghép với Mixer JBL KX100 ấy.

lamgia09

Mấy bác cho e hỏi loa bose 301 serie 5 của Mexico khác với hàng Usa chỗ nào ah, e vào NguyenKim Cần Thơ a nhân viên bán hàng nói là hàng Mexico đánh chừng 6 tháng là banh hết.

TPL

Member
mấy bác có kinh nghiệm cho em hỏi, kx100 ghép với các amply jarguar sóng nhạc ( đã tắt các nút echo và reverb ) dùng trong gia đình nghe có hay không ạ ? hay là bắt buộc phải dùng cục đẩy thì mới hay ? Thanhks các bác trước !!!!

cutamthat

Active Member

Đã múc kx100 thì làm cục pow cho khỏe và kinh tế. Chứ dùng với amply 203 yếu sinh lý làm gì cho phí kx100 và cũng phí amply ra. Dùng thì dùng được nhưng 203 chỉ dùng phần công suất, bỏ phí phần echo. Tốt nhất bác bán 203 đi mua cục pow về, ngon bổ rẻ thì dòng xp của yamaha hay ramsa là xài tốt rồi

haichester

Lâu em ko vào diễn đàn nên ko biết là bây h diễn đàn đã hạn chế lập topic mới, nên mạn phép post bài ở các topic khác nhau mong được các anh em giúp đỡ
Nhờ các cao nhân chỉ giáo chút:
- Em đang muốn thay bộ karaoke ở nhà để rực rỡ đón Tết, dự định là em sẽ mua 1 case pc làm nguồn phát và kiêm luôn đa nhiệm phim ảnh, âm nhạc, đấu ra amplifier, chưa đủ điều kiện chuyên sâu thêm vào effect, mixer hay pre-pow... :(

- Có 1 số vấn đề như sau:
+ Volume từ pc ra ampli sẽ rất bé và thiếu đọ chi tiết, sâu độ nếu dùng sound onboard và dùng zắc 3.5mm-->RCA, vì thế em muốn kiếm 1 soundcard rời có cổng RCA hoặc USB dac có thể cải thiện vấn đề về âm lượng và chất lượng âm thanh từ pc, theo các bác, trong tầm giá >= 3 triệu, em có lựa chon nào?, vì ko có nhu cầu đa kênh nên em có tham khảo đc bé M-Audio 2496 này
http://dienmayviet.com.vn/m-audio-audiophile-pci-2496-169627.html
và bé ESI Maya 44 http://dienmayviet.com.vn/esi-maya44-170216.html

Amplifier em vừa mới nhìn được em NAV No. 200 Tube hàng Việt Nam xuất khẩu ko có size bé này :
http://navisonaudio.com/vi/san-pham/26/no.-200-tube-karaoke-amplifier.html

Loa thì em đang phân vân 1 cặp trong khoảng giá 8-10 triệu chính hãng, rất mong được các bác tư vấn giúp, em xin chân thành cảm tạ, dự án có thành công được không cũng nhờ các bác cả, chứ nhà em thì làm được gì hì hì hì... :wink: :wink:

Một lần nữa cảm ơn các bác, mong sớm nhận được hồi âm từ anh em!!!

Bên trên