Nhờ Tư Vấn Thiết Bị Chép Phim HD

ngocbaosaigonbmt

Well-Known Member
Hiện em đã có:
1/ trên 20 TB dữ liệu phim+ ca nhạc chuẩn HD.
2/Bộ desktop I5,Ram 4g
3/HDP VAUDI 3D có chức năng sao chép qua cổng usb.

Em đã chép cho nhiều người bạn nhưng tốt độ chép không cao( dù đó là sata 3)
Nay em muốn nhờ mấy bác tư vấn liệu em cần mua thiết bị nào để đạt tốt độ chép cao nhất.cảo ơn mấy bác trước .

Chỉnh sửa lần cuối:

CuQuang9x

Active Member
Ðề: Nhờ Tư Vấn Thiết Bị Chép Phim HD

Mua cái Dock ổ cứng chép qua cổng Esata hoặc USB 3.0 là ok

cafemau

Active Member

Bác có hơn 20 Gb thì chép đâu có mất nhiều tg con nếu bác muốn chép nhanh thì bác mở vỏ ra cắm trực tiếp ổ copy vào và cop là nhanh nhất .
Còn cách nữa là mua cái ext HDD có USB 3.0 nhưng máy của bác cũng phải có đường ra USB 3.0 thì mới nhanh được

ngocbaosaigonbmt

Well-Known Member

Bác có hơn 20 Gb thì chép đâu có mất nhiều tg con nếu bác muốn chép nhanh thì bác mở vỏ ra cắm trực tiếp ổ copy vào và cop là nhanh nhất .
Còn cách nữa là mua cái ext HDD có USB 3.0 nhưng máy của bác cũng phải có đường ra USB 3.0 thì mới nhanh được

sory 20TB Ạ.................

ngocbaosaigonbmt

Well-Known Member

Em chép 500 G mà tới 6 giờ lận các bác.như vậy có gọi llaf bình thường không ?

CuQuang9x

Active Member

Vậy là tốc độ chỉ khoảng 20-25MB/s, chắc là chép = USB2.0 nhỉ :D Nên đầu tư cái Dock Orico khoảng 600k, sẽ nhanh hơn rất nhiều ....

ngocbaosaigonbmt

Well-Known Member

Vậy là tốc độ chỉ khoảng 20-25MB/s, chắc là chép = USB2.0 nhỉ :D Nên đầu tư cái Dock Orico khoảng 600k, sẽ nhanh hơn rất nhiều ....

ok.em sẽ lấy 1 cái Dock vậy.nhưng xin hỏi Dock loại nào là tốt và nhanh nhất.

chauint

Active Member

20t chép bằng dock chắc cũng mệt xỉu, cắm 2 ổ vào PC mà copy bèo nhèo cũng dc 60-70mb/s

lần trước cũng hỏi 1 người về vấn đề này - được người ta tư vấn thế này - pc ổ cứng gắn trong chép qua cổng sata thì tốc độ tầm 100 -120mb/s. với điều kiện ổ cứng gắn trong chép qua ổ gắn trong. còn ổ cứng ngaòi tầm 30mb/s - với usb 3.0 thì nó cũng hơn 1 tí thôi - ko biết mình nói vậy có sai gì ko nhỉ ^^

nvqhaiduong

Well-Known Member
Re: Ðề: Nhờ Tư Vấn Thiết Bị Chép Phim HD

lần trước cũng hỏi 1 người về vấn đề này - được người ta tư vấn thế này - pc ổ cứng gắn trong chép qua cổng sata thì tốc độ tầm 100 -120mb/s. với điều kiện ổ cứng gắn trong chép qua ổ gắn trong. còn ổ cứng ngaòi tầm 30mb/s - với usb 3.0 thì nó cũng hơn 1 tí thôi - ko biết mình nói vậy có sai gì ko nhỉ ^^
Ý kiến của bác rất chính xác, em dùng laptop có cổng USB3.0 chép qua dock cũng chỉ được khoảng 40-50MB/s

superman_vn

cách nhanh nhất là chịu khó mở thùng CPU ra, gắn HDD vào int sata chép là nhanh nhất, còn chép qua cổng USB 3.0 của HD Box chỉ được khoảng 25-30MB/s thui

Bác đã dùng phần mềm hỗ trợ copy nhanh chưa bác.
Nếu chưa bác có thể dùng phần mềm TERA COPY xem chất lượng có khác không?
Em nghĩ nhanh hơn đáng kể.

Bên trên