Nhờ tư vấn về hiển thị subtitle tiếng Việt (.str) với đầu BlueRay Sony BDP-S3200.

Ông anh của em, ổng mua cho em 1 cái đầu Bluray Sony BDP - S3200 xách từ bên Mỹ về. Vấn đề là khi em xem phim .mkv với file phụ đề .srt thì font chữ Tiếng Việt nó hiển thị không đúng, nó hiển thị tùm lum. Em nghĩ chắc encoding của nó không đúng nhưng em không biết cách fix sao. Bác nào có kinh nghiệm có thể chỉ giúp em cách fix được không ạ? Em xin cám ơn.

bianp

Ðề: Nhờ tư vấn về hiển thị subtitle tiếng Việt (.str) với đầu BlueRay Sony BDP-S3200.

Bác thử dùng thằng này fix xem : SubtitleCreator

Ðề: Nhờ tư vấn về hiển thị subtitle tiếng Việt (.str) với đầu BlueRay Sony BDP-S3200.

Em download SubtitleCreator về rồi.. Bước tiếp theo là fix như thế nào bác? Bác chỉ em với.

Pó tay hả các bác?

Tống Công minh

Active Member

Vấn đề là không phải ai cũng có BDP - S3200 để kiểm tra. Bạn đã có đầy đủ đồ chơi trong tay, bạn cứ vọc các kiểu thử xem sao!

minhjirachi

Well-Known Member

Chuyển phụ đề bạn cần hiển thị thành dạng PGS sub chắc là được. Lúc đó thì khỏi phải lo về vấn đề Encoding của Subtitle.

Bên trên