Những bộ dàn AIO có hỗ trợ DTS nguồn ngoài rẻ nhất!

Black Dragon

Well-Known Member
Ðề: Những bộ dàn AIO có hỗ trợ DTS nguồn ngoài rẻ nhất!

Nếu các bác không quan tâm tới DTS HS/ TrueHD thì Yamaha YHT-196 là lựa chọn tốt đó :), phòng tầm <15m[SUP]2[/SUP], nhu cầu coi phim ko là OK

hogus405

Member
Chào các bác. Nhà em có con TV LG 47LB631 và con SONY TZ715, TV thì có HDMI(arc) nhưng thằng sony thì chỉ có HDMI OUT không có optical luôn nên không nghe được âm thanh 5.1. Giờ em muốn tiễn bộ này và sắm 1 em AIO có optical in hoặc HDMI(arc) giá tầm 5-7tr nên nhờ các bác tư vấn giúp. Đang tính làm con LG DH6520 cho nó đồng bộ với con TV mà không biết có giải mã DTS nguồn ngoài không, Vì em thường xem phim bằng usb cắm qua TV. Nhờ các bác tư vấn giúp. Thanks các bác.

taitv

Member

Mình đang tính mua dàn z906 về xem phim đây....A.e nào biết chổ nào bán giá rẻ ở Bình Dương/Hồ Chí minh nhắn dùm mình.

h_hung

Member

z906 so với yht 196 thì dàn nào ngon hơn các bác nhỉ

quytocxxx

Active Member

Hiện tại YHT 196 rẻ hơn. Nhưng kể cả ngang giá nếu mà lựa chọn thì mình vẫn chọn YHT 196.

hogus405

Member
Chào các bác. Nhà em có con TV LG 47LB631 và con SONY TZ715, TV thì có HDMI(arc) nhưng thằng sony thì chỉ có HDMI OUT không có optical luôn nên không nghe được âm thanh 5.1. Giờ em muốn tiễn bộ này và sắm 1 em AIO có optical in hoặc HDMI(arc) giá tầm 5-7tr nên nhờ các bác tư vấn giúp. Đang tính làm con LG DH6520 cho nó đồng bộ với con TV mà không biết có giải mã DTS nguồn ngoài không, Vì em thường xem phim bằng usb cắm qua TV. Nhờ các bác tư vấn giúp. Thanks các bác.
Nhờ các bác tư vấn dùm em ạ

quytocxxx

Active Member
Ðề: Re: Những bộ dàn AIO có hỗ trợ DTS nguồn ngoài rẻ nhất!

Mấy bộ AIO giá rẻ của LG gần đây không có giải mã DTS nhé! Con này cũng không ngoại lệ.

MTTV

Active Member

Hiện mình còn dư dàn LG 805PM - giải mã DTS nguồn ngoài qua optical tốt. Hàng còn mới , còn miếng dán nylon trên loa luôn .Mới nâng cấp nên tiễn em nó ra đi. Bác nào có nhu cầu thì inboxx em nhé

transyhung

có ai biết xuất âm thanh dts thế nào không ah, em vừa tậu yht-299 về, dùng ok, nhưng chưa biết đã xuất được âm thanh dts chưa.Em dùng android box himedia q10iv qua cổng quang hoặc hdmi đều ok,nhưng trên âm ly vẫn chưa thấy chữ dts gì cả

Các bác cho em (very very newbi) hỏi chút, em có tivi sony, giờ em mua dàn Yamaha YHT-196 thì khi xem tivi cáp thì có xuất âm thanh ra bộ loa của dàn này không nhỉ?
Em cũng không có nhu cầu DTS HD gì đó, nghe nhạc 70%, xem phim 30%, tầm tiền đó thì có lựa chọn nào tốt hơn không nhỉ?

Tầm khoảng 7 triệu thì chọn được dàn 5.1 nào ngon ngon tí nhỉ. Mong các bác chỉ giáo em còn gà mờ lắm

Em cũng có budget same same bác, đang tính con yamaha yht 196 hoặc cố lên chút con 299, bác nghiên cứu thêm rồi chia sẻ đi
Tầm khoảng 7 triệu thì chọn được dàn 5.1 nào ngon ngon tí nhỉ. Mong các bác chỉ giáo em còn gà mờ lắm

quytocxxx

Active Member

Giờ yht 299 có 6tr. Khẳng định luôn là King of AIO trong khoảng 9tr đổ lại!

hucek

Active Member

Bác xem ở đâu mà giá tốt thế? Đợt trước mình mới lấy 196 ở HC là 5tr, biết vậy chờ thêm chút nữa thì hay.

Em mới lấy yht 196 xong, giá 5M, còn 299 thì 7M, em mới lần đầu gia nhập nên chọn con rẻ rẻ thôi, nghe thấy cũng thú vị, nếu cố nữa thì múc luôn onkyo S3700 10M nhỉ?

Em mới lấy yht 196 xong, giá 5M, còn 299 thì 7M, em mới lần đầu gia nhập nên chọn con rẻ rẻ thôi, nghe thấy cũng thú vị, nếu cố nữa thì múc luôn onkyo S3700 10M nhỉ?
299 giá là 6 củ, tầm này là best rồi. Chỉ tiếc là made in Chn...

Yamaha 299 này so với Denon 1312xp cũ thì sao nhỉ?

Yamaha YHT 299 ở đâu mà giá rẻ thế bác, mình ở Nha trang thấy giá bán bằng Onkyo 3700 tới 10tr.

Bên trên