Những bộ dàn AIO có hỗ trợ DTS nguồn ngoài rẻ nhất!

Ken_

Ðề: Những bộ dàn AIO có hỗ trợ DTS nguồn ngoài rẻ nhất!

Hiện mình đang xem phim trong ổ cứng và NAS qua Dune 303D. Bây giờ nếu mình mua bộ AIO thì amply sẽ cắm với Dune 303D à các bác?

Black Dragon

Well-Known Member

Hiện mình đang xem phim trong ổ cứng và NAS qua Dune 303D. Bây giờ nếu mình mua bộ AIO thì amply sẽ cắm với Dune 303D à các bác?
Hai cái đâu có dính dáng với nhau đâu bác? Dune 303D nhận HDD qua cổng USB, còn NAS qua mạng (Wifi hoặc LAN) còn xuất hình ảnh + âm thanh qua cổng HDMI vào AVR của dàn :D (VD : Onkyo S4505)

Ken_

Nhưng cái dune chỉ có 1 cổng hdmi mà nối với TV mất rồi bác ơi. Đâu còn cổng cho amply.

Black Dragon

Well-Known Member

Nhưng cái dune chỉ có 1 cổng hdmi mà nối với TV mất rồi bác ơi. Đâu còn cổng cho amply.

Làm như bác ttlinhha chỉ nè bác :D

Bác nối Dune vào AVR rồi từ AVR ra tivi

Cụ thể : Dune 303D --> cáp HDMI --> cổng HDMI In trên AVR --> Cổng HDMI Out trên AVR --> Cáp HDMI --> TV

daothoa

Nhờ các bác tư vấn cho em 2 bộ này xem phim và nghe nhạc bình thường có được không :

1.Pioneer Blu-ray MCS-737/LXE
2.Pioneer Blu-ray MCS-535/LXE

cám ơn các bác nhiều !

tuananh1268

bác chỉ dẫn chỗ nào mua rẻ nhất thì ok quá :))

Radian

Member

Mình đang dùng Dune 102 và đang có cặp loa boolself nhỏ nhỏ của panasonic. Muốn mua 1 amply mini để dùng với cặp loa đó, 2.0 thôi. Bác nào tư vấn cho em xem con nào ngon bổ rẻ, cũ hay mới cũng được. Cái chính là nhỏ gọn vì kệ để amply của em bé nên ko để được to. Thanks các bác.

Black Dragon

Well-Known Member

bác chỉ dẫn chỗ nào mua rẻ nhất thì ok quá :))

Bác muốn hỏi model nào?

Mình đang dùng Dune 102 và đang có cặp loa boolself nhỏ nhỏ của panasonic. Muốn mua 1 amply mini để dùng với cặp loa đó, 2.0 thôi. Bác nào tư vấn cho em xem con nào ngon bổ rẻ, cũ hay mới cũng được. Cái chính là nhỏ gọn vì kệ để amply của em bé nên ko để được to. Thanks các bác.

Bác cho biết cặp loa có công suất bao nhiêu? Chi phí bác có thể bỏ ra bao nhiêu?

Radian

Member

Bác muốn hỏi model nào?

Bác cho biết cặp loa có công suất bao nhiêu? Chi phí bác có thể bỏ ra bao nhiêu?
Là cặp loa Panasonic SB-CH33 như này. Chi phí tầm 2-3tr bác ạ.

Black Dragon

Well-Known Member

Là cặp loa Panasonic SB-CH33 như này. Chi phí tầm 2-3tr bác ạ.

Cặp loa này 6 Ohm, công suất cũng không cao lắm nên cũng dễ kiếm ampli. Bác chịu khó lục trong chợ trời HD bên box TT Thương Mại xem có con ampli 2 kênh nào giá tầm 2-3tr là đc rồi

Radian

Member

Hiện h có bộ AIO nào tầm 5-8tr hỗ trợ DTS có cổng coxial để chơi với Dune 102 không các bác ?

vuthuytrieu

Em lâu nay chưa chơi đầu Dune nên không biết đầu Dune 102 lại không có cổng Optical nhỉ, cổng này trong các dàn AIO mới em thấy nó được ưu tiên trước cả cồng Coxial. Nhiều bộ AIO mới có Optical mà không có Coxial. Bác thích mua bộ nội địa thì inbox em nhé, bộ của em có Coxial in!

t2dang

Em lâu nay chưa chơi đầu Dune nên không biết đầu Dune 102 lại không có cổng Optical nhỉ, cổng này trong các dàn AIO mới em thấy nó được ưu tiên trước cả cồng Coxial. Nhiều bộ AIO mới có Optical mà không có Coxial. Bác thích mua bộ nội địa thì inbox em nhé, bộ của em có Coxial in!
Bác cho em hỏi mấy dàn như Denon DHT 300, 370 hay mấy model cùng đời có cổng Optical vậy thì khi em cắm cái AB Himedia q3 vô nó có giải mã đầy đủ DTS 5.1 ra loa không ạ ?

Black Dragon

Well-Known Member

Hiện h có bộ AIO nào tầm 5-8tr hỗ trợ DTS có cổng coxial để chơi với Dune 102 không các bác ?

Logitech Z906 ... hoặc bác ra STDM kiếm mấy bộ AIO của SS, LG ... cũng tầm này nghe tạm

Haominhvn123

Cuối năm mình cần kiếm 1 bộ Nghe nhạc, xem phim và lâu lâu karaoke. Nguồn là ổ cứng rời và cục minix neo x8-h.
Dàn SONY BDV-E2100 như thế nào vậy mọi người.
Giá mình chi dc là trên dưới 6tr.
Cảm ơn mọi người đã xem ^^.

Radian

Member

Logitech Z906 ... hoặc bác ra STDM kiếm mấy bộ AIO của SS, LG ... cũng tầm này nghe tạm

h có bộ nào sản xuất thay thế yamaha yht 299 không bác? hoặc bộ nào tính năng giá cả tương đương ?

Black Dragon

Well-Known Member

h có bộ nào sản xuất thay thế yamaha yht 299 không bác? hoặc bộ nào tính năng giá cả tương đương ?

Yamaha thì theo thông tin là bộ Yamaha YHT 4910U thay thế 299 nhưng tới giờ vẫn chưa thấy hàng bác ơi. Hiện tại thì chỉ còn Onkyo S4505 và 3700 thôi :)

Bên trên