Những bộ dàn AIO có hỗ trợ DTS nguồn ngoài rẻ nhất!

vuthuytrieu

Ðề: Những bộ dàn AIO có hỗ trợ DTS nguồn ngoài rẻ nhất!

Em lâu nay chưa chơi đầu Dune nên không biết đầu Dune 102 lại không có cổng Optical nhỉ, cổng này trong các dàn AIO mới em thấy nó được ưu tiên trước cả cồng Coxial. Nhiều bộ AIO mới có Optical mà không có Coxial. Bác thích mua bộ nội địa thì inbox em nhé, bộ của em có Coxial in!

t2dang

Em lâu nay chưa chơi đầu Dune nên không biết đầu Dune 102 lại không có cổng Optical nhỉ, cổng này trong các dàn AIO mới em thấy nó được ưu tiên trước cả cồng Coxial. Nhiều bộ AIO mới có Optical mà không có Coxial. Bác thích mua bộ nội địa thì inbox em nhé, bộ của em có Coxial in!
Bác cho em hỏi mấy dàn như Denon DHT 300, 370 hay mấy model cùng đời có cổng Optical vậy thì khi em cắm cái AB Himedia q3 vô nó có giải mã đầy đủ DTS 5.1 ra loa không ạ ?

Black Dragon

Well-Known Member

Hiện h có bộ AIO nào tầm 5-8tr hỗ trợ DTS có cổng coxial để chơi với Dune 102 không các bác ?

Logitech Z906 ... hoặc bác ra STDM kiếm mấy bộ AIO của SS, LG ... cũng tầm này nghe tạm

Haominhvn123

Cuối năm mình cần kiếm 1 bộ Nghe nhạc, xem phim và lâu lâu karaoke. Nguồn là ổ cứng rời và cục minix neo x8-h.
Dàn SONY BDV-E2100 như thế nào vậy mọi người.
Giá mình chi dc là trên dưới 6tr.
Cảm ơn mọi người đã xem ^^.

Black Dragon

Well-Known Member

h có bộ nào sản xuất thay thế yamaha yht 299 không bác? hoặc bộ nào tính năng giá cả tương đương ?

Yamaha thì theo thông tin là bộ Yamaha YHT 4910U thay thế 299 nhưng tới giờ vẫn chưa thấy hàng bác ơi. Hiện tại thì chỉ còn Onkyo S4505 và 3700 thôi :)

tuannhi

Member

Con z906 của mình ko lên nguồn, khả năng die hộp điều khiển, bạn có bán hộp đk ko ? Nếu ko có hộp đk thì có cách nào sử dụng được bộ z906 này ko ?

tuannhi

Member

Logitech Z906 ... hoặc bác ra STDM kiếm mấy bộ AIO của SS, LG ... cũng tầm này nghe tạm

Con z906 của mình ko lên nguồn, khả năng die hộp điều khiển, bạn có bán hộp đk ko ? Nếu ko có hộp đk thì có cách nào sử dụng được bộ z906 này ko ? sorry mình online trên điện thoại nên post bài lung tung quá, mà sao mình ko xóa được bài nhỉ

Radian

Member

Yamaha thì theo thông tin là bộ Yamaha YHT 4910U thay thế 299 nhưng tới giờ vẫn chưa thấy hàng bác ơi. Hiện tại thì chỉ còn Onkyo S4505 và 3700 thôi :)

bác cho em hỏi ko biết RX-V565 khác gì mấy con RX-V475, RX-V757 nhỉ ?

Black Dragon

Well-Known Member

Con z906 của mình ko lên nguồn, khả năng die hộp điều khiển, bạn có bán hộp đk ko ? Nếu ko có hộp đk thì có cách nào sử dụng được bộ z906 này ko ? sorry mình online trên điện thoại nên post bài lung tung quá, mà sao mình ko xóa được bài nhỉ

Cái này bác phải mang ra hãng/ nhà phân phối hỏi rồi để xem BH (hoặc sửa chữa được không)

bác cho em hỏi ko biết RX-V565 khác gì mấy con RX-V475, RX-V757 nhỉ ?

Model Yamaha RX V565 là Model cách mấy con RX V575 hoặc giờ là RX V579 cũng 4-5 đời bác (em nhớ hok nhầm là model 2008 hay 2009 thì phải???). Con này ko có hỗ trợ 3D và một số tính năng khác đó bác :)

supportitvplus

Bác cho em hỏi mấy dàn như Denon DHT 300, 370 hay mấy model cùng đời có cổng Optical vậy thì khi em cắm cái AB Himedia q3 vô nó có giải mã đầy đủ DTS 5.1 ra loa không ạ ?

Giải mã ngon lành cành đào bác ới :D

Radian

Member

Với ngân sách tầm 6-10tr cho AVR thì nhiều sự lựa chọn. Nhưng với ngân sách thấp (2-4tr) thì có con amply nào hỗ trợ giải mã DTS mà có cổng coxial không nhỉ ? 2nd hay mới đều được, tầm này kiếm AVR chắc không có.

em hỏi hơi tổ lái tí là giờ 3.5-6tr thì em có thể mua đc on AVR cũ đời nào ngon ạ, em cần >4 cổng HDMi và ngỏ ra headphone (em dùng con Senn RS175 để xem phim)

sigdotvn

Member

em hỏi hơi tổ lái tí là giờ 3.5-6tr thì em có thể mua đc on AVR cũ đời nào ngon ạ, em cần >4 cổng HDMi và ngỏ ra headphone (em dùng con Senn RS175 để xem phim)
E mới mua được con 2311 cũ 6.5tr :D

hucek

Active Member

Nhờ các bác chuyên gia tư vấn giúp mình 1 bộ âm thanh dùng để xem phim cho phòng ngủ nhỏ với (ko phải hàng nội địa). Dự kiến cuối tuần là mua luôn, mình ở HN, kinh phí eo hẹp (<7tr).
Cám ơn các bác!

Bạn kiếm con Denon 1312xp cũ là ok, ngon trong tầm giá, hehe

hucek

Active Member

Bạn kiếm con Denon 1312xp cũ là ok, ngon trong tầm giá, hehe

Cám ơn bạn, bộ này giá mới ~13tr cơ. Còn tìm hàng cũ thì 50/50 ko biết đường nào mà lần :D; có bộ nào mới mà giá ngon ngon xem phim trong tầm ~7tr nữa bạn "ứng cử" giúp để mình nghiên cứu với.

Quocduytu

Member

Mình muốn mua bộ dàn Sony BDV E6100 mà chưa biết chất lượng như thế nào,thấy trên lazada giá giảm còn 7.660.000,rất muốn mua em này,anh em ai dùng em này rồi cho mình biết thông tin về em nó như thế nào.mấy loa Surround có kết nối ko dây đc ko,vì nhà mình ko thể kéo dây đc nữa,mình thì nghe nhạc nhiều hơn xem phim,mong anh em chỉ giáo thêm về em này.

torjko

Các bác có thể tư vấn giúp em 1 dàn loa pc <4 triệu được không, em chắc nghe tạp, yêu cầu thẩm mỹ cao là được :D

Bên trên