Những bộ phim kinh điển

Ðề: Những bộ phim kinh điển

Kinh điển đến mấy thì đến trăm năm sau chắc gì đã ai xem! Nhưng vì sao nó vẫn được gọi là kinh điển vì khi nhắc đến tên của nó người ta nhớ đến nó đã làm mưa làm gió trong khoảng thời gian nào!

akodo96

Member

Kinh điển đến mấy thì đến trăm năm sau chắc gì đã ai xem! Nhưng vì sao nó vẫn được gọi là kinh điển vì khi nhắc đến tên của nó người ta nhớ đến nó đã làm mưa làm gió trong khoảng thời gian nào!
cũng chưa chắc,nhiều bộ film cả khán giả lẫn nhà phê bình điện ảnh thời đó chưa nhận ra đc cái hay của film dẫn đến bị bỏ xó 1 thời gian dài,mãi đến khi các hiệp hội điện ảnh chẳng hạn như AFI ddc thành lập và khảo sát lại thì bộ phim mới đc công nhận,vd điển hình là các bộ như 12 Angry Men,Công dân Kane,The shawshank Redemption,...

anh0424

Active Member

công dân Kane là phim gì vậy akodo96? cho mình cái link imdb đc ko :D

anh0424

Active Member

xin xong mới nhớ ra tải phim này về rồi mà vứt xó @@ mai coi. hi vọng hay... mấy bữa nay toàn coi phim trắng đen :D

akodo96

Member

xin xong mới nhớ ra tải phim này về rồi mà vứt xó @@ mai coi. hi vọng hay... mấy bữa nay toàn coi phim trắng đen :D
bác xem có bộ trắng đen nào hay rồi giới thiệu em xem với ,em thỉnh thoảng cũng hay xem phim cũ lắm ,những bộ em đã xem và đánh giá tốt có thể kể như

The General (1926) - IMDb
The Treasure of the Sierra Madre (1948) - IMDb
Raging Bull (1980) - IMDb
A Streetcar Named Desire (1951) - IMDb
Some Like It Hot (1959) - IMDb
Psycho (1960) - IMDb
nói chung cũng còn nhiều nhưng gần đây thì chỉ xem như vậy

anh0424

Active Member

top 250 imdb ấy bác, trắng đen hơi bị nhiều. coi nghiền ngẫm cũng thú lắm :) coi nhiều thể loại này xong coi phim mới hiện giờ cứ thấy nhạt nhạt sao đó :(

akodo96

Member

top 250 imdb ấy bác, trắng đen hơi bị nhiều. coi nghiền ngẫm cũng thú lắm :) coi nhiều thể loại này xong coi phim mới hiện giờ cứ thấy nhạt nhạt sao đó :(
uh mấy film ngày xưa dv diễn thật và nhập tâm hơn bây giờ,mặc dù công cụ,bối cảnh quay film có phần thô sơ,gói gọn nhưng xem mới hiểu vì sao nó kinh điển ở thời kì đó.nhiều film k phải thuộc dạng dễ xem như Charlie Chaplin, Buster Keaton nên fai nghiền ngẫm mới cảm nhận cái hay đc.
ah, phim Raging Bull (1980) , hay bác nhỉ :)
Raging Bull cùng với Rocky luôn là 2 film boxing xuất sắc trong lịch sử điện ảnh mỹ ,cặp dv De Niro với Joe Pesci cũng là cặp dv kinh điển trong film này và sau này là trong Goodfellas .Gần đây có 2 film boxing là The Fighter hay Warrior xem tương đối ổn nhưng vẫn thích 2 film kia hơn

anh0424

Active Member

hi hi. mình rất là thik dv Joe Pesci. phim nào ông ấy đóng cũng hay :) Goodfellas cũng tuyệt vời, tiếc là chết lãng quá :(

Warrior, mình đang chờ sub chuẩn :D

mọt phim

trong loạt phim câm em chỉ mới xem Charles Chaplin ah :D không biết có lạc hậu quá không :p

ttn91

Banned

Toàn phim hay thôi! Còn phim nào nữa mọi người giới thiệu để mình đi kiếm xem nhé! Thanks mọi người!

ltnt92

Vào topic mới thấy ngại, ngoài Charles Chaplin ra mình chưa xem bộ phim nào trong list mà chủ thớt đưa lên! Chắc phải kiếm link xem là vừa!

Bên trên