Những cái nhất của Android box xét theo nhiều tiêu chí khác nhau thời điểm hiện tại. :D

tienlequoc

Well-Known Member
Chơi XBMC ngon nhất và ổn định nhất: ATV1200. Anh em nào đã từng dùng ATV1200 thì sẽ thấy nó chơi XBMC ngon nhất và ổn nhất trong tất cả các android box đang có trên thị trường Việt Nam hiện nay.

Mạnh mẽ nhất: MiniX neo X7. Không ai có thể phủ nhận là thời điểm hiện tại X7 là có cấu hình khủng bố nhất trong tất cả các dòng android box. Điểm nổi trội là CPU lõi tứ RK3188, Ram 2Gb. Wifi băng tần 5Ghz

Nhiều ứng dụng Việt nhất, giao diện đẹp nhất: eBop. Mình đếm trong ebop có không dưới 30 phần mềm Việt được bố trí rất công phu và logic.

Chơi HD ngon nhất: Himedia Q5II, Q10II. Đây là vài trong số những android box đầu tiên trên thị trường support 3D iso bluray và âm thanh HD-audio, không ai có thể phủ nhận các anh tài này cho chất lượng hình ảnh vượt trội so với những sản phẩm khác.

Được quan tâm nhiều nhất: ZTV A-class. Điều này là hiển nhiên, hàng Việt, giá cạnh tranh, hình thức đẹp, đa năng, nhiều tiện ích riêng chất lượng khá ok.

Hiệu năng/giá thành tốt nhất: ZTV A-class

Support tốt nhất: ZTV A-class

longvp

Member
Ðề: Những cái nhất của Android box xét theo nhiều tiêu chí khác nhau thời điểm hiện tại. :D

em mới dùng có mỗi class - A nên biết vậy :)

taitv

Member
Ðề: Những cái nhất của Android box xét theo nhiều tiêu chí khác nhau thời điểm hiện tại. :D

Mình cũng mới dùng A Class: với nhu cầu không cao như mình: nói chung A class khá ok, chạy cả buổi vẫn rất ok...Các rom sau fix 1 vài lỗi nữa thì ok nhất.

quaxoai89

Active Member

hy vọng phiên bản sau của A sẽ chiếm nốt mấy cái nhất còn lại :))

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member

hy vọng phiên bản sau của A sẽ xhieems nốt mấy cái nhất còn lại :))
Nếu....là nếu nhé....phiên bản sau của A-class dùng Amlogic M8 -X, GPU Mali450, hoặc dùng chip Tegra 4 thì sẽ chiếm hầu hết các vị trí còn lại, trừ eBop. :))

quangtayho

Nếu....là nếu nhé....phiên bản sau của A-class dùng Amlogic M8 -X, GPU Mali450, hoặc dùng chip Tegra 4 thì sẽ chiếm hầu hết các vị trí còn lại, trừ eBop. :))

Thêm 1 chút là giá cho anh em có voucher vẫn như lần vừa rồi :))

oldfriend

Moderator
em tưởng bác Tiến đặt tựa cho em cuối là đầu Android box gây được mong đợi nhiều nhất kèm thất vọng lớn nhất chứ =))

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Những cái nhất của Android box xét theo nhiều tiêu chí khác nhau thời điểm hiện tại. :D

Đúng đấy. Sao A-class không kết hợp với Ebop nhỉ ? Nhất luôn đó.

Cơ bản bên ZTV có chấp nhận cho cài hệ sinh thái ebop lên thiết bị của mình ko khi mà phương châm của ZTV là kinh doanh dịch vụ là chính còn thiết bị chỉ là phụ.Dịch vụ là sống còn của ZTV mà

hunghd_3d

cấu hình mạnh mẽ, lõi 4, lõi 8 mà k có nền tảng dịch vụ phong phú và đa dạng thì cũng chỉ là cái box bình thường,và người dùng sẽ quên đi nhanh chóng. Tương lai là vậy nên ZTV đã chọn đường đi đúng hướng. Nhưng k biết các bác ''đi '' bằng ''kiểu'' gì đây? Nhiệt tình ủng hộ các bác ZTV.

atamd

Active Member

Mình đem bài này qua box dune nhé bác tienlequoc :))

hd_fans

Nghe tin hành lang Q5 II chuẩn bị biến mất

dungtam25

Well-Known Member

ssao mà biến mất, bị ban nick à :)

Bác đừng hỏi nữa,bác ấy tóc tai dựng đứng lên rồi kìa,tránh các từ nhạy cảm như ban,lên núi với bác ấy nhé!
Mà thật sự như lời của bác hd_fans nói thì con Q5ll sắp trở thành hàng quý,hiếm và được đưa vào sách đỏ HD cần phải bảo vệ =)) =))

vdanh

Member

Q5II xài good mà, mình đang xài và cảm thấy rất hài lòng. Sao lại biến mất nhỉ???

dungtam25

Well-Known Member

Em nghĩ bác cho A class thêm là đa dụng nhất,than phiền nhất :D :) :D

tientx

Member
Ðề: Re: Những cái nhất của Android box xét theo nhiều tiêu chí khác nhau thời điểm hiện tại. :D

Đúng đấy. Sao A-class không kết hợp với Ebop nhỉ ? Nhất luôn đó.

Ý tưởng của bác thực sự là có lợi cho người dùng, nhưng về vấn đề business thì cũng chẳng ai sure được là có thể bắt tay được với nhau hay không, giống như Apple và Google như trong bài phân tích của bác digitalghost mà mình trích ra 1 phần bên dưới:

...
Về phần mềm cũng không kém quan trọng, nếu không có phần mềm thì phần cứng cũng chỉ là cục sắt vụn. Về phần mềm thì mình cũng chỉ thấy có 2 đơn vị công bố giải pháp trọn gói, thì cũng lại là ZTV và 1 giải pháp mới nổi là EBOP. Ngoài ra còn rất nhiều đơn vị cung cấp phần mềm/nội dung khác nhưng mang tính nhỏ lẻ, chỉ là cung cấp app như HDViet, HayHayTV, ZingTV, FPT Play, MyTV Net,...
- ZTV thì mang tính đóng: Tôi cung cấp hết từ A-Z "đừng có ai can thiệp vào"
- EBOP thì mang tính mở: là một hệ sinh thái mở, hỗ trợ nhiều box, hỗ trợ nhiều nền tảng (mình nghe ý tưởng thế) để cộng đồng phát triển ứng dụng/dịch vụ của VN có thể tham gia vào được.

bác ZTV mang phong cách như Apple: tự mình cung cấp mọi thứ, cung cấp sản phẩm độc quyền. Để tồn tại lâu được thì bác phải có lực mạnh lúa nhiều và sản phẩm cũng phải mang tính đột phá.

bác EBOP thì mang phong cách như Google: chia sẻ cho mọi người để cùng phát triển, cộng đồng cùng phát triển.

Mình nghĩ nếu các đơn vị cung cấp nội dung nhỏ lẻ mà em đề cập ở trên, cùng kết hợp với EBOP thì sẽ dành được sự ủng hộ đông đảo của người sử dụng. Chứ còn các bác cứ đánh lẻ như hiện tại thì chắc cũng khó trụ lâu được, bọn Tàu bọn Tây nó nhảy vào bắn tỉa hết :D

Bên trên