Những cảm nhận đầu tiên về Popcorn Hour A-410

quanghung1602

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Những cảm nhận đầu tiên về Popcorn Hour A-410

Chắc bèo bọt cũng 100 cái. ít hơn thì ko đủ tiền qua cửa cho các chú...hi vọng còn nhập nhiều để đủ số lượng làm apps thuần việt, chứ ko thì chỉ coi offline thôi

100c này thì HDVN đc 10c ko nhỉ ;)...cái trò kêu khan hàng với cháy hàng chỉ là trò của NPP để đẩy hàng ra thôi, e lạ gì cái trò này ;) trong khi hàng có mà Stock đầy.

Magnolia

Active Member
Ðề: Những cảm nhận đầu tiên về Popcorn Hour A-410

Kéo áo bác tí. Vàng dẫn tín hiệu không tốt hơn các kim loại khác bác ạ, và đặc biệt là thua xa bạc. Thế nên bác thấy có dây loa cực xin bằng bạc chứ không thấy có dây nào bằng vàng cả. Vàng dùng để mạ đầu cắm là để chống lão hóa (rỉ sét). Ngoài ra "mạ vàng", "bọc vàng", "bằng vàng" cũng là vàng nhưng rất khác nhau. Mỗi ví dụ của bác là nói đến một khái niệm khác nhau mà bác lại dùng để so sánh thì hơi căng :D

Em nghĩ bác MrBo nói đúng đấy bác.Bác xem con Receiver A1,các jack cắm phía sau,dùng đến bây giờ,nó bay màu nhiều.Còn con A1 hàng xuất Châu Âu,điện 220v các jack cắm màu trắng,mà giá trị nó cũng ngang ngữa nhau.
Nói xa hơn tí,các bật lửa cao cấp em đang dùng như Dunhill,Dupont đời mới mà mạ vàng,bây giờ nhìn kỹ,thì thấy nó cũng bị bay màu.Còn các model cũ em dùng không hề bị tình trạng này,mặc dù đã sản xuất hơn 40 năm.
Vậy thì,theo bác nói các jack cắm phía sau hàng Audio,Video nếu màu vàng,là họ mạ bằng vàng thật cho bác à,chỉ một số hàng nào cao cấp lắm thôi!Mặc dù em vẫn biết là vàng dẫn điện,tín hiệu tốt hơn các kim loại khác,nhưng em vẫn không tin nước ngoài lắm vàng,đến độ họ mang đi mạ cho các sản phẩm có giá trị không cao đâu.
Bác có quen với ai làm nghề phân kim bác mới thấy rõ!

@ Bác quangtuong VXP theo em biết,nó là hình cuối,và dòng cuối có on và off đấy bác,con A400 của em,khi chớp màn hình,em off hay on không hết.

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Cảm ơn bạn korien đã cho biết thông tin này. Đây là thông tin cực kỳ quan trọng, các bạn cần hết sức lưu ý để kiểm tra trước khi mua hàng. Tôi xin giải thích thêm tình hình như sau: đầu A-410 đã gắn sẵn ổ cứng chứa phim bên trong, ví dụ bây giờ bạn muốn chép phim từ laptop vào ổ cứng bên trong A-410 thì làm thế nào ? Cách nhanh nhất là dùng cổng USB 3.0, nối cổng USB 3.0 trên A-410 vào cổng USB laptop (sợi dây màu xanh đi kèm với thiết bị), kết quả là bụp, Windows báo lỗi USB device not recognised => trả hàng, đi về.

Giờ biết thêm HDP có thể kết nối trực tiếp với PC, được thế thì quá tiện dụng. Trước giờ em vẫn nghĩ mấy cái lỗ USB đó để kết nối với HDD gắn ngoài.

korien

Active Member

Giờ biết thêm HDP có thể kết nối trực tiếp với PC, được thế thì quá tiện dụng. Trước giờ em vẫn nghĩ mấy cái lỗ USB đó để kết nối với HDD gắn ngoài.

A410 có hai cổng USB host để bác cắm ổ cứng ngoài, và 1 cổng USB slave để bác nối với máy tính copy dữ liệu vào HDD trong máy

dungtam25

Well-Known Member

Kéo áo bác tí. Vàng dẫn tín hiệu không tốt hơn các kim loại khác bác ạ, và đặc biệt là thua xa bạc. Thế nên bác thấy có dây loa cực xin bằng bạc chứ không thấy có dây nào bằng vàng cả. Vàng dùng để mạ đầu cắm là để chống lão hóa (rỉ sét). Ngoài ra "mạ vàng", "bọc vàng", "bằng vàng" cũng là vàng nhưng rất khác nhau. Mỗi ví dụ của bác là nói đến một khái niệm khác nhau mà bác lại dùng để so sánh thì hơi căng :D

Vâng em nhầm nhọt sang trồng trọt.Lẽ ra,em nên nói vàng dẫn điện,tín hiệu tốt hơn một số kim loại khác!
Nhưng em có một số người bạn làm nghề phân kim,người bán mang đến 1 số nữ trang mạ màu vàng.Có cái họ mua,nhưng có cái họ không mua.Em thắc mắc,có hỏi tại sao,thì họ trả lời đơn giãn là cái này lắc kê (lacque) bằng vàng thật,cái kia lắc kê bằng vàng hóa chất nên không mua.

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Những cảm nhận đầu tiên về Popcorn Hour A-410

100c này thì HDVN đc 10c ko nhỉ ;)...cái trò kêu khan hàng với cháy hàng chỉ là trò của NPP để đẩy hàng ra thôi, e lạ gì cái trò này ;) trong khi hàng có mà Stock đầy.

Nghe nói Dune Base 3D cũng 'cháy hàng', chẳng biết cái nào 'cháy' nhiều hơn... Nhưng mà nói nhỏ (không thì các nhà kinh doanh nghe thấy), bác nào cần chục con thì có ngay...

zuzen

Nghe nói Dune Base 3D cũng 'cháy hàng', chẳng biết cái nào 'cháy' nhiều hơn... Nhưng mà nói nhỏ (không thì các nhà kinh doanh nghe thấy), bác nào cần chục con thì có ngay...

hahahah...đừng nói với e Bác là bên nhà PP nhe

thanhyk

Well-Known Member

hahahah...đừng nói với e Bác là bên nhà PP nhe

...dạ hổng phải. Giả dụ doanh số 1 tháng/ 150 Dune, giờ kho còn 50 cái mà 1 tháng nữa mới về, thế thì ta cứ 'găm hàng' vừa không bị 'đứt nọc' vừa 'tạo giá' có tốt hơn không...

zuzen

...dạ hổng phải. Giả dụ doanh số 1 tháng/ 150 Dune, giờ kho còn 50 cái mà 1 tháng nữa mới về, thế thì ta cứ 'găm hàng' vừa không bị 'đứt nọc' vừa 'tạo giá' có tốt hơn không...

cũng có lý....nhưng coi chừng gậy ông đập lưng ông....

thanhyk

Well-Known Member

...nhưng có khi kho giờ còn 450 cái (theo lý thuyết 3 tháng mới giải quyết xong), ta tạo 1 tuần khan hàng để mọi người nhao nhao hỏi nơi nào còn. Ai đặt chục con mình nói vét kho... Có khi 1 tháng lại hết 450 con hổng chừng...

phithien

Well-Known Member

hix chục con thì vẫn còn lai rai ở các cửa hàng. Còn trò găm hàng tăng giá thì... bọn cò con nó làm thôi. Ngày xưa em làm ở công ty nhập nồi cơm, áp suất, gia dụng...Có lần dự đoán trc cháy hàng cả 1 quý, vì sếp lúc đó tính sai. Nhưng vẫn ko dám tăng giá dù chỉ 1 xu. ai kinh doanh lâu dài chắc chắn ko lấy lợi nhuận trc mắt mà ảnh hưởng uy tín về sau.

quanghung1602

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Những cảm nhận đầu tiên về Popcorn Hour A-410

hix chục con thì vẫn còn lai rai ở các cửa hàng. Còn trò găm hàng tăng giá thì... bọn cò con nó làm thôi. Ngày xưa em làm ở công ty nhập nồi cơm, áp suất, gia dụng...Có lần dự đoán trc cháy hàng cả 1 quý, vì sếp lúc đó tính sai. Nhưng vẫn ko dám tăng giá dù chỉ 1 xu. ai kinh doanh lâu dài chắc chắn ko lấy lợi nhuận trc mắt mà ảnh hưởng uy tín về sau.

Chẳng cứ bọn cò con bác nhé, bọn hãng từ bé đến to đều làm cái trò này hết ;). Nếu hàng hót thật thì sẽ thành công còn không sẽ tự tay bóp thôi bác ;)...sau lại xả hàng ào ạt.
E thì dự A410 chưa tạo đc độ hót đâu ;)

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Những cảm nhận đầu tiên về Popcorn Hour A-410

Chẳng cứ bọn cò con bác nhé, bọn hãng từ bé đến to đều làm cái trò này hết ;). Nếu hàng hót thật thì sẽ thành công còn không sẽ tự tay bóp thôi bác ;)...sau lại xả hàng ào ạt.
E thì dự A410 chưa tạo đc độ hót đâu ;)

A410 hơi rắc rối cho người dùng, nhưng sau 24h sẽ quen và lại thấy hấp dẫn. A410 và popcorn trc giờ ko có độ hot như Dune. Nên em lo là A410 sẽ ko đủ số lượg để nhà phân phối làm vài apps hdviet,hayhaytv...

ringleader

Active Member

Đang tính mua cái DAC rời, nghe nói Oppo cho nghe nhạc 2 kênh còn tuyệt vời hơn nên đang bấm bụng để dành tiền mua.
Nay nghe nói A-410 xài chip DAC y chang Oppo. Vậy bạn nào có điều kiện làm một cái test mù thử coi có phải là nghe chất lượng như nhau không. Nếu quả là vậy chắc tôi bỏ ý định mua Oppo mà đặt gạch em A-410 coi bộ tiết kiệm cũng bộn tiền á.

Tiền nào của nấy thôi bác
oppo 105 mặc dù dùng chung chip DAC tuy nhiên mạch là khác nhau lắm, đương nhiên là 410 không so sánh được;
Mà sao so được khi 7tr so với 30tr, so thế nó không hợp lý
oppo dành cho người có nhu cầu video cao hơn, nhạc khá hơn và nó ở đẳng cấp khác;
suy cho cùng tầm giá 410 chỉ có dune baase 3d, 2 em này thì rõ ràng 410 có lợi thế hơn cả hình lẫn âm, nếu các bác không dùng máy chiếu, không xem phim bluray nguyên gốc thì em 410 là sự lựa chọn tốt cho dân HD bình dân rồi;

Oppo dung ko dễ chút nào, loại mới nhất còn ko chơi iso, thư mục; phụ đề rời srt ko hỗ trợ, mua không có bảo hành vì là xách tay....do vậy chỉ videophile mới consider em nó thôi

quanghung1602

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Những cảm nhận đầu tiên về Popcorn Hour A-410

A410 hơi rắc rối cho người dùng, nhưng sau 24h sẽ quen và lại thấy hấp dẫn. A410 và popcorn trc giờ ko có độ hot như Dune. Nên em lo là A410 sẽ ko đủ số lượg để nhà phân phối làm vài apps hdviet,hayhaytv...

Dune với Popcorn có cùng nền tảng nên e nghĩ nếu viết đc App cho Dune thì việc viết App cho Popcorn sẽ ko có gì là quá khó...mà e thấy kho App của Popcorn nhiều hơn của Dune, nên cảm nhận của e là bọn Popcorn support App tốt hơn Dune,vấn đề là AN có làm hay ko thôi ;)

meocon

Well-Known Member

Mọi người mua Pop nhiều đi rùi AN làm app cho :)

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Những cảm nhận đầu tiên về Popcorn Hour A-410

Dune với Popcorn có cùng nền tảng nên e nghĩ nếu viết đc App cho Dune thì việc viết App cho Popcorn sẽ ko có gì là quá khó...mà e thấy kho App của Popcorn nhiều hơn của Dune, nên cảm nhận của e là bọn Popcorn support App tốt hơn Dune,vấn đề là AN có làm hay ko thôi ;)

Đó đó, em sợ là sợ vậy:D. Nhưng vẫn tin là sẽ sớm có thôi, để em gọi 1080 hỏi bao giờ có >:D

meomatto

Active Member

App thì Ân nguyên họ đặt viết tại VN nên họ đương nhiên có bản quyền gốc các soft này, Chip thì cùng nền tảng SM nên việc cài vào mình nghĩ là đơn giản thôi, roạt-->xong. Vì các App này viết riêng cho loại chip SM mà. vấn đề là NPP có đưa lên chợ App của Pop để cho dân tình cài hay ko. Chả phải mơ vì họ bản thân cũng đã cài tét thử rồi ý. :D

haidangcam

Member

Dòng A410 này là dòng mới nhất, tuy vậy nó cũng cần thời gian để thích nghi với thị trường HDP tại VN. Dune HD hiện tại vẫn chiếm ưu thế về chất lượng, chưa thấy ai có máu mặt cùng tầm giá, phân khúc từ 3tr - 7tr Dune đã có ưu thế gần 5 năm nay. Thực sự thì Dune đã làm khá tốt, luôn có sản phẩm theo xu hướng công nghệ để anh em khám phá.

Bên trên