Những chi tiết thú vị trong film

tuanc9

Active Member
Ðề: Những chi tiết thú vị trong film

Nhắc lại film cũ, có những film thật khó quên và đem lại vinh quang cho diễn viên.
Film Top Gun năm 1986 giới thiệu nhiều gương mặt sau này trở thành diễn viên lớn của Hollywood. Vậy những con người đó sau 25 năm họ như thế nào.
Mời các bác xem ảnh hồi đó và bây giờ:
Đầu tiên là Van Kilmer

Tom Cruise

Micheal Ironside nhân vật chuyên trị vai ác rất hay

Anthony Edwards

Thế mới thấy thời gian không chừa 1 ai nhỉ

tuanc9

Active Member

Hôm qua về làm luôn mấy film của hội trong đó có 2 film khá hay.

Lâu rồi mới coi lại thể loại cao bồi như film True Grit, film khá hay với nhiều diễn viên tên tuổi như Jeff Bridge, Matt Damon. Vai cô bé trong film cũng khá ấn tượng với tính cách mạnh mẽ, giỏi tranh luận.

Film thứ 2 với Jenifer Aniston và Adam Sandler trong film Just go with it, vẫn mô tuýp cũ tỉnh cảm hài hước nhẹ nhành đúng sở trường của Adam, film thích hợp coi với bà xã.

HD_Đam_Mê

Hôm qua về làm luôn mấy film của hội trong đó có 2 film khá hay.

Lâu rồi mới coi lại thể loại cao bồi như film True Grit, film khá hay với nhiều diễn viên tên tuổi như Jeff Bridge, Matt Damon. Vai cô bé trong film cũng khá ấn tượng với tính cách mạnh mẽ, giỏi tranh luận.

Film thứ 2 với Jenifer Aniston và Adam Sandler trong film Just go with it, vẫn mô tuýp cũ tỉnh cảm hài hước nhẹ nhành đúng sở trường của Adam, film thích hợp coi với bà xã.
2 Phim này điểm IMDB khá cao nên coi hay đúng rồi A!

tusontay

Huyền Thoại

Lâu lắm rùi ko có chi tiết lỗi nào à bác tuanc9?

digikni

Well-Known Member

mới xem xong *Cô bé choàng khăn đỏ*, phim chủ yếu lấy hình tượng nhân vật từ câu chuyện cùng tên đặt trong 1 câu chuyện tình cảm + kinh dị + trinh thám với cốt truyện khá, bất ngờ. Thú vị là khi xem after credit, em phát hiện có người Việt mình tham gia đoàn phim nhé

anhso-225621_Red.Riding.Hood.2011.BluRay.1080p.DTS.x264-CHD[22-48-17].jpg

tuanc9

Active Member

Ừ nhỉ, người Việt mình bên đó theo ngành thời trang khá nhiều. Kieu Nguyen có lẽ là thợ may.

Với cô bé QUÀNG (CHOÀNG) khăn đỏ đã đi sâu vào tiềm thức nên sau này một số truyện ngoài đó tái bản ghi là cô bé TRÙM khăn đỏ; đọc chối không chịu được.

tusontay

Huyền Thoại

Ừ nhỉ, người Việt mình bên đó theo ngành thời trang khá nhiều. Kieu Nguyen có lẽ là thợ may.

Với cô bé QUÀNG (CHOÀNG) khăn đỏ đã đi sâu vào tiềm thức nên sau này một số truyện ngoài đó tái bản ghi là cô bé TRÙM khăn đỏ; đọc chối không chịu được.
Họ Kiều là họ nhà em!

Chia sẻ với các bác ngoài phim ảnh chút, là ngay trong chương trình Adobe Photoshop cũng có ng Việt mình thực hiện đấy (E hưa kịp capture bao giừ)

Antishock

Member

Bác Kiều Chinh đâu, vào nhận họ hàng bà con xa nè! :D

tuanc9

Active Member

Kiều Chính nhà mình cũng thuộc dân thiết kế, nhưng thiết kế điện với bom đạn không hà.

tuanc9

Active Member

Film Paul coi hài thiệt, chú người ngoài hành tinh ốm nhách giống tui, hút thuốc phì phèo còn chơi thêm cái zipbo nữa thiệt đúng dân nghiện.
Lúc chú này muốn tàng hình phải nín thở, mà hút thuốc là nhiều quá nín thở hổng nổi, chú này bảo chắc bỏ thuốc lá thấy hài quá. Còn chú mật vụ thò tay bóp nho của chú người ngoài hành tinh nữa cười muốn rụng nho luôn.
Thêm cái cảnh xa chú ta chổng mông trên xe, mà 2 cái mông như trái tắc vậy he he.
Film hay hài hước và có nhiều ý nghĩa.

tusontay

Huyền Thoại

Chắc bác nhầm với em Kiều Chinh nào đấy, trong hội HD Nha Trang có 1 bạn lấy nick là Kieu Chinh
À thế thì xin lỗi bác Kiều Chinh bên này nha!

E lại tưởng bác nói đến E Kiều Chinh ở Đài Truyền Hình!

digikni

Well-Known Member

nhà mình có ai đang xem Game of Thrones ko? vào 8 tí nào

điểm IMdB cao cực kỳ > đủ biết hay ntn rồi

p/s: bác nào thích xem thì qua em copy, sub việt chuẩn, em tính chờ ra bluray rồi down luôn nhưng chịu ko nổi nhiệt nên down bản HDTV luôn, aw chất lượng cũng tuyệt rồi

Chỉnh sửa lần cuối:

bao_den

nhà mình có ai đang xem Game of Thrones ko? vào 8 tí nào

điểm IMdB cao cực kỳ > đủ biết hay ntn rồi

p/s: bác nào thích xem thì qua em copy, sub việt chuẩn, em tính chờ ra bluray rồi down luôn nhưng chịu ko nổi nhiệt nên down bản HDTV luôn, aw chất lượng cũng tuyệt rồi

cho em đặt cục gạch với anh ;))

tuanc9

Active Member

Anh coi đến tập 8 rồi. Cái vụ film bộ này coi mệt thiệt khó dứt quá

tuanc9

Active Member

Ông bà ta thường nói người nào cũng có số mệnh của mình
Vậy bạn có tin vào định mệnh và số phận của mình không và liệu rằng con người có thể thay đổi số phận của mình.
Mời các cụ trong hội HD Nha Trang xem film Adjustment Bureau
Sự nghiệp, tình yêu, hôn nhân dường như được sắp đặt, những người chúng ta quen, gặp nhau trên con đường đời đều được sắp đặt sao? Liệu rằng chúng ta có thể đi trệch ra khỏi con đường đã được sắp đặt.

Film trên theo tớ có cách tiếp cận khá mới và bất ngờ. Một film đáng xem và suy ngẫm.

digikni

Well-Known Member

tự dưng em nhớ 1 bộ phim xem trên TV hồi nhỏ, nội dung đại loại nói về 1 cha có siêu năng lực, trong phim có đoạn cha này nhìn vào trong 1 xe container thì phát hiện có hàng cấm, nhưng khi mở thùng container ra thì do hàng cấm được phủ bằng 1 tấm vải màu đỏ nên ko nhìn xuyên qua được nữa > sau chuyện này mới biết là khi gặp màu đỏ thì mất đi siêu năng của mình. Phim này để lại ấn tượng cho em bởi vì hồi đó xem phim này trên màn hình đen trắng, nên những lúc cha này mất siêu năng lực khi gặp màu đỏ thì em chẳng hiểu gì cả :))

con ma phim (anh) tuanc9 có biết tên phim này ko nhỉ?

tuanc9

Active Member

Anh thua hổng biết film này rồi Vĩnh ơi.

seant

Member

...Vậy bạn có tin vào định mệnh và số phận của mình không và liệu rằng con người có thể thay đổi số phận của mình.
Mời các cụ trong hội HD Nha Trang xem film Adjustment Bureau
...Một film đáng xem và suy ngẫm.
Đánh dấu! Duyệt phim này trước!

Bên trên