Những dàn Home Theater system tiêu biểu trên thế giới...^^

thangtb

Member
Ðề: Những dàn Home Theater system tiêu biểu trên thế giới...^^

em thấy càng về sau bác hungblack càng đi vào những cái khó thực hiện rồi ạ, em đồng ý với bác nmt1978, xin các bác cho vài thông số về những đồ dùng trong đó để tăng tính tham khảo ạ

Hungblack

Member

em thấy càng về sau bác hungblack càng đi vào những cái khó thực hiện rồi ạ, em đồng ý với bác nmt1978, xin các bác cho vài thông số về những đồ dùng trong đó để tăng tính tham khảo ạ

Các bác thông cảm! Mấy cái hình này mình copy về máy tính vì thấy đẹp và thêm thông tin bổ ích, nên mình không cop tên các thiết bị. Vì chủ yếu là Show cách bố trí thiết bị cho từng phòng để các bác tiện tham khảo sao cho phù hợp với phòng của mình.

brucelee118

Về cơ bản mình cũng không thích phòng 6tr $ kia lắm. Quá nặng nề về thiết bị. Cảm giác ngột ngạt kinh khủng. Nghe mười mấy con loa đấy chĩa vào người đập uỳnh uỳnh ko chóng mặt thì cũng buồn nôn. Ko có được cảm giác như mấy thoải mái, ấm áp như mấy bộ còn lại.
Bộ đấy kém hơn hẳn về mặt hài hòa so với các bộ khác.

Về cơ bản thì Việt Nam mình ít ai có được cho mình phòng xem HD chuẩn theo đúng nghĩa. Đa phần là dựa vào đồ đạc trong phòng rồi tùy biến sao cho hợp lý nhất. Rất mong các bác chia sẻ những tài liệu cơ bản nhất về cách sắp đặt dàn âm thanh.
Bác Hoàng nói chỉ được cái đúng :D

Hungblack

Member

Hôm nay có vài bộ show tiếp để các bác tham khảo:

luciano

Active Member

bo kef nhin cute qua di :D

Hungblack

Member

Tiếp phát nữa.

Bác này có cái tủ để DVD và BD rất hay.

phongvdq

Member

Tiếp bác ơi, đẹp quá, em cũng đang xem cái nào đẹp và phủ hợp với khả năng của em.

loserit89

Member

lam sao co tien mua 1 cai day troi ...huuhhuhuuh

coco1978

Mình đồng ý kiến với bạn Thế Anh về chuyện trên. Muốn xem phim thì trước hết mình phải sắm cái phòng đã, bày trí, tiêu am tán âm. Theo mình muốn có được cảm giác xem phim thoải mái thì phải có ghế ngồi xem cho đã vào, sau đó mới đến hệ thống âm thanh và hình ảnh.
Theo mình phòng xem đã tk chuẩn về tiêu âm và tán âm rồi thì dàn âm thanh tương đối thì cũng hay thôi, theo ý kiến của mình là như vậy, xin được học hỏi thêm ở các bạn, thân

Thế Anh

Mình đồng ý kiến với bạn Thế Anh về chuyện trên. Muốn xem phim thì trước hết mình phải sắm cái phòng đã, bày trí, tiêu am tán âm. Theo mình muốn có được cảm giác xem phim thoải mái thì phải có ghế ngồi xem cho đã vào, sau đó mới đến hệ thống âm thanh và hình ảnh.
Theo mình phòng xem đã tk chuẩn về tiêu âm và tán âm rồi thì dàn âm thanh tương đối thì cũng hay thôi, theo ý kiến của mình là như vậy, xin được học hỏi thêm ở các bạn, thân

Cái món này, đôi khi ăn nhau lại là cái "không khí", cái "cảm giác" chứ ko phải là chất lượng thiết bị bác ạ.

Như em cả DK về phòng ốc, về thiết bị. Nhiều anh phòng ốc ko đến nơi đến chốn mà thiết bị khủng cứ ào ào về. Rồi lại phát hiện ra ko hay, lại nâng cấp sắm sửa cái khác. Đến khi gặp cao thủ, thiết bị vừa phải nhưng phòng ốc kỹ, mới thấy là mình mất tiền không đáng.

dvthanhtam

Mấy bác ơi em sign cấu hình dàn HD mini của em lên , các bác chém dùm vài nhát coi được lên sàn chung với anh với em không nhá .Phòng riêng để karaoke cho cả nhà thôi , còn dàn chơi game lại chọn là soundmax 5.1.
Room:
LCD 32" Samsung ,
dàn load Cali 2.0 (phòng riêng để karaoke thôi , còn dàn chơi game lại chọn là soundmax 5.1) ,
KAraoke Arirang 3600 H ,
Ampli Denon ,
1 case đủ đú HD .

CuopBien

Trông người mới ngẫm VN ta ...... ?
Gửi tới anh em HD VN phòng Nautilus Theater

thanhpv

Gởi các bác vài tấm hình về bộ HT khủng của dân chơi Singapore :-*

thanhpv

Cái này đâu phải Home Theatre (HT) bác !
Bộ này dùng để nghe nhạc 2 kênh của Audio Note mà :)

Bác xem kỹ lại các tấm hình trên nhé. Đây là bộ loa kèn 5 kênh dùng để xem phim (và nghe nhạc 2 kênh bằng 2 loa front), có cả projector trong tấm hình số 4 đó bác !

vkc

Well-Known Member

Màn hình 100" trên trần nhà

Màn hình 98-inch StarGlas60 display của Stewart Filmscreen
Máy chiếu hiệu NEC

Xem thêm tại : http://www.electronichouse.com/article/100_inch_screen_gets_mounted_flush_in_the_ceiling/

manhthang

Huyền Thoại

Nằm ngửa chơi game thế này chắc dành cho người khuyết tật cột sống :-|

vkc

Well-Known Member

Nằm ngửa chơi game thế này chắc dành cho người khuyết tật cột sống :-|

Chơi ngông đấy bác ạ...chắc tại muốn hàng độc mà chi phí ít :-$

Bên trên