Những hình ảnh chụp thử từ ống kính Canon 24-70mm f/4 IS và 35mm f/2 IS

Xdarkest

Member
Ðề: Re: Những hình ảnh chụp thử từ ống kính Canon 24-70mm f/4 IS và 35mm f/2 IS

Con này chỉ dành cho crop thôi bác ạ, Canon EF-S 18-200mm 1:3.5-5.6 IS Canon EF-S 18-200mm 1:3.5-5.6 IS review: Digital Photography Review

24-105 f4 IS khá tốt nhưng thiếu wide trên crop.

ua? 2 lens trên topic cho máy ff mà bác
24-105 tuy hơi thiếu wide trên crop nhưng build chắc chắn và ảnh ra rất đẹp, có thể linh hoạt zoom chân bù, mà có điều xài L rồi thì lại muốn lên ff =))

tinhte

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Những hình ảnh chụp thử từ ống kính Canon 24-70mm f/4 IS và 35mm f/2 IS

ua? 2 lens trên topic cho máy ff mà bác
24-105 tuy hơi thiếu wide trên crop nhưng build chắc chắn và ảnh ra rất đẹp, có thể linh hoạt zoom chân bù, mà có điều xài L rồi thì lại muốn lên ff =))

Bác không đọc kỹ bài, bác H999 đang hỏi lens 18-200 cho con 7D của bác ấy. Còn 2 lens trong bài 1 này cắm ff hay crop đâu cũng được.

ledinh68

Ðề: Những hình ảnh chụp thử từ ống kính Canon 24-70mm f/4 IS và 35mm f/2 IS

giá bao nhiêu vây các bác

mrtran1201

Active Member

Ảnh chụp quá đẹp. MÁy ghẻ như của e ko khác đồ bỏ đi.

nguyenvanphat84

Well-Known Member

hix ko biết chừng nào mới sở hữu được 1 ống như vậy nhỉ????nét quá...

Xdarkest

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Những hình ảnh chụp thử từ ống kính Canon 24-70mm f/4 IS và 35mm f/2 IS

Bác không đọc kỹ bài, bác H999 đang hỏi lens 18-200 cho con 7D của bác ấy. Còn 2 lens trong bài 1 này cắm ff hay crop đâu cũng được.
Oh nhầm
mà 2 con lens trên thiết kế cho ff, tuy có thể gắn trên crop nhưng sẽ bị soft ko nét, tuy lên màu rất đẹp.

nói thật ra em thấy con 50/1.8 II chụp độ nét tuơng đuơng, màu mè thua tí nhưng photoshop giải quyết dc mọi chuyện, mua thiết bị chụp ảnh không ai zoom lên để soi chi tiết cả biết thiết bị mắc tiền thì tốt hơn nhưng so về chất và giá thì từ trung bình lên cao hơn 1 chút là 1 bước dài về giá và hầu như hiệu năng đó không xứng đáng và phù hợp vs đại đa số người bình dân (đơn cử em) nên cứ nghĩ thay vì sắm máy cho thật tốt cứ tập trung và nâng cao tay nghề và mắt mỹ thuật thì tốt hơn cầm 1 cái máy xịn nhưng chụp chơi bời mang tính chất lưu niệm, em GATO tí thôi bao nhiêu lâu nay vẫn trung thành vs em 450d mà không có tiền lên huhu nên phải lấy chất bù lấy lượng, phuơng châm không có tấm hình nào đẹp từ đầu chỉ có qua phần mềm nó mới đẹp ^^ cố gắng chụp bố cục cho cân đối nét thì hậu kì dễ xử lý.

Hung082012

Mình click vào tấm đầu tiên. Đẹp vãi lúa, thấy cả mấy ... trên da em nó. Hơi ấy một tí, các bác chém nhẹ nhé!

acac

Member

tấm đầu tiến có PS ko nhỉ??? :-/

Bên trên